ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Home Sweet Home

อวดบ้านเพื่อน ๆ แต่ละคนกัน

Re: Home Sweet Home

โพสต์โดย pen » พุธ มิ.ย. 01, 2011 9:38 am

Littlebird เขียน:บ้านสวยร่มรื่นน่าอยู่มากๆ ค่ะ ชอบที่มีสวนครัวและต้นไม้ที่เขียวขจีค่ะ..

ขอบคุณจ๊ะ เมืองไทยมีเสน่ห์ตรงปลูกอะไรก็ขึ้นง่ายไปหมด อยู่อังกฤษต้นไม้พี่เป็นต้นไม้แคระเลย ทั้งๆที่พี่ไม่ใช่สโนไวท์สักหน่อย อิอิ ไม่ค่อยอยากจะโตช่วงนี้ค่อยดีหน่อยมีแดดมั่งพอให้ต้นไม้ได้หายใจได้มั่ง ถ้าพกแดดจากไทยมาได้พี่จะห่อมาให้เพียบเลย
เพ็ญ UK จ้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
pen
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » พุธ มิ.ย. 01, 2011 2:40 pm

กำลังจะมาขอเยี่ยมบ้าน พออ่านเจองู เลยโกย...
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย pen » พุธ มิ.ย. 01, 2011 3:08 pm

หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก เขียน:กำลังจะมาขอเยี่ยมบ้าน พออ่านเจองู เลยโกย...

อ้าว เปิดประตูค้าง หญิงป้าขากลับมาก่อน วิ่งผ้านุ่งปลิวไปซะละ
เรื่องงูนานๆจะมีออกมาอวดโฉมค่ะ แถวบ้านเป็นป่าชายเลนค่ะ พอเห็นธรรมชาติอยู่บ้าง สัตว์ต่างๆก็มีเยอะ ลิง ตะกวด งูและอีกเยอะแยะ แต่เค้าก็ไม่ค่อยออกมาให้เราเห็นเท่าไรน่ะค่ะ ประมาณต่างคนต่างอยู่ซะมากกว่า แต่เห็นจ๊ะเอ๋กันบ่อยนี้ก็เจ้าลิงจอมซนเลย คงเป็นเพราะเราให้อาหารเค้าด้วยแหละ
ยังไงแวะมาอีกน่ะค่ะ
เพ็ญ UK จ้า
pen

โพสต์โดย pomlilly » ศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 12:17 pm

บ้านงดงามมากมายพี่เพ็ญ ป้อมไม่มีบ้านเป็นของตัวเองอะ พี่อยู่สมุทรสาคร ป้อมก็เคยไปทำโรงงานแถวนั้นนะ เกือบค่อนอายุเลยละ อยู่แถวๆวิลล่าใกล้ๆโรงบาลศรีวิชัย ว่างๆก็เอาบ้านที่อังกฤษมาโชว์มั่งนะพี่ รอดูอิๆ
<span style='font-size:11pt;line-height:100%'><span style='color:red'><b>เสื้อผ้าแฟชั่นเก๋ไก๋ ทันสมัย อินเทรนด์สุดๆ พร้อมส่ง เข้าไปดูก่อนจ้า</b><b><span style='color:blue'></span></b></span></span> <a href='http://sexy-cutestyle.com/' target='_blank'><span style='font-size:10pt;line-height:100%'><b>คลิ๊กเลยจ้า</b></span></a>
pomlilly
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย pen » ศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 8:02 pm

pomlilly เขียน:บ้านงดงามมากมายพี่เพ็ญ ป้อมไม่มีบ้านเป็นของตัวเองอะ พี่อยู่สมุทรสาคร ป้อมก็เคยไปทำโรงงานแถวนั้นนะ เกือบค่อนอายุเลยละ อยู่แถวๆวิลล่าใกล้ๆโรงบาลศรีวิชัย ว่างๆก็เอาบ้านที่อังกฤษมาโชว์มั่งนะพี่ รอดูอิๆ

ขอบคุณจ๊ะป้อม แหมเคยมาโฉบแถวบ้านเราซะด้วย เป็นไงล่ะแถวนั้นมีแต่กลิ่นปลาหมึกกะกุ้งแห้งใช้ป่ะ ว่าแต่อยากเห็นบ้านพี่ก็มาดิ ได้เห็นทั้งหลังเลย ว่าแต่ช่วงนี้แดดดีเนอะบาร์บีคิวยังอ่ะ มาร้องเพลงด้วยเผื่อส่งเข้าประกวด อิอิ
เพ็ญ UK จ้า
pen

โพสต์โดย Chezlayla » ศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 10:50 pm

พี่เพ็ญ

บ้านน่านอนเล่นมากค่ะพี่ อยู่ใกล้พันท้าย งั้นก็คงใกล้ร้านอาหารประจำแต้วอ่ะดิพี่ ร้านอาหารชายคาหรืออะไรนี่แหละ 555 มัน 5-6 ปี มาแล้วไม่ได้ไป ลืมอ่ะ อิอิ

แถวนั้นนอกจากลิงจะเยอะแล้ว พี่เงินพี่ทองก็เยอะด้วยแหละพี่ ตัวบักเอ๊งกันทั้งนั้นเลยที่สมุทรสาครน่ะ เหอๆ
Chezlayla

โพสต์โดย หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 4:58 am

pen เขียน:
[color=#008000]อ้าว เปิดประตูค้าง หญิงป้าขากลับมาก่อน วิ่งผ้านุ่งปลิวไปซะละ

ไม่ต้องห่วงเรื่องผ้าปลิวค่ะ อิชั้นนุ่งโจงกระเบนหนีงูค่ะ
คุณหญิงป้า...นางเอกลิเกเก่า...
หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย pen » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:14 am

Chezlayla เขียน:พี่เพ็ญ

บ้านน่านอนเล่นมากค่ะพี่ อยู่ใกล้พันท้าย งั้นก็คงใกล้ร้านอาหารประจำแต้วอ่ะดิพี่ ร้านอาหารชายคาหรืออะไรนี่แหละ 555 มัน 5-6 ปี มาแล้วไม่ได้ไป ลืมอ่ะ อิอิ

แถวนั้นนอกจากลิงจะเยอะแล้ว พี่เงินพี่ทองก็เยอะด้วยแหละพี่ ตัวบักเอ๊งกันทั้งนั้นเลยที่สมุทรสาครน่ะ เหอๆ

เออ น้องแต้วทำไมรู้อ่ะ เดี่ยวว่างๆเอารูปน้องลิงแถวบ้านมาลงให้ดูมั้ง เผื่อแต้วหายคิดถึง หุหุ
เพ็ญ UK จ้า
pen

โพสต์โดย pen » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:18 am

หญิงป้า ณ คุ้มฮาแตก เขียน:
pen เขียน:
อ้าว เปิดประตูค้าง หญิงป้าขากลับมาก่อน วิ่งผ้านุ่งปลิวไปซะละ

[color=#008000]ไม่ต้องห่วงเรื่องผ้าปลิวค่ะ อิชั้นนุ่งโจงกระเบนหนีงูค่ะ

โจงกระเบนเนี่ยะละค่ะตัวดี เคยนุ่งตอนเรียนรำไทย เดินไม่ถนัดเลยค่ะหญิงป้า รู้สึกมันคับๆตรงหว่างขาน่ะค่ะอันนี้ไม่ได้ทะลึ่งน่ะค่ะ
อุ้ย!!!! หญิงป้าลืมคาดเข็มขัดค่ะ :P
เพ็ญ UK จ้า
pen

โพสต์โดย Chezlayla » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 9:45 am

pen เขียน:
Chezlayla เขียน:พี่เพ็ญ

เออ น้องแต้วทำไมรู้อ่ะ เดี่ยวว่างๆเอารูปน้องลิงแถวบ้านมาลงให้ดูมั้ง เผื่อแต้วหายคิดถึง หุหุ

555 รู้ดิพี่ ถิ่นหากิน รถแถวนั้นติดกันเป็นแถบบางทีพี่เงินพี่ทองแกเดินข้ามถนนน่ะพี่ กร๊ากกกก ลิงน่ะ แต้วเคยเจอแถวไหนมีป่าจากเยอะๆจะพากันไปอยู่ ว่าแล้วก็คิดถึงนะพี่ แต่กลิ่นนี่ ชินน่ะ อยู่ไปนานๆก็หอมได้นะ 555
Chezlayla

โพสต์โดย Mrs-Frey » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 10:16 am

สวัสดีค่า ขออนุญาตเยี่ยมชมด้วยคนค่าา บ้านสวย น่าอยู่จังเลย อยู่ส่วนไหนของสมุทรสาครคะ บ้านพ่อแคท อยู่แถวโพธิ์แจ้ ถนนเอกชัยคะ
Mrs-Frey

โพสต์โดย pen » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 2:04 pm

Mrs-Frey เขียน:สวัสดีค่า ขออนุญาตเยี่ยมชมด้วยคนค่าา บ้านสวย น่าอยู่จังเลย อยู่ส่วนไหนของสมุทรสาครคะ บ้านพ่อแคท อยู่แถวโพธิ์แจ้ ถนนเอกชัยคะ

สวัสดีจ๊ะ ได้เพื่อนบ้านอีกคนแล้ว ดีใจจัง บ้านพี่อยู่หลังวัดพันท้ายนรสิงห์ค่ะ อันที่จริงเข้าได้หลายทางนะ ทางหน้าวัดพันท้าย หรือถ้ามาทางตลาดก็เข้าทางวัดโกรกกราก อยู่ทางตลาดมหาชัยเมื่องใหม่ก็เข้าทางตลาดลีลา ง่ายค่ะหาไม่ยาก ยินดีที่ได้รู้จักน่ะจ๊ะ
เพ็ญ UK จ้า
pen

โพสต์โดย แมว.orathai » เสาร์ มิ.ย. 04, 2011 8:57 pm

pen เขียน:รูปภาพมุมโปรดของแม่[img]

บ้านพี่เพ็ญน่าอยู่จังเลย ต้นไม้ก็เยอะดี...แต่ที่แน่ๆ มุมนี้ต้องเป็นมุมโปรดจริงๆของคุณแม่พี่เพ็ญแน่ๆ..เห็นได้ชัดเจน....
ฟ้าจะสดใสทุกครั้ง...หลังจากพายุฝนกระหน่ำ....(^__^)

รูปภาพ
I Love Thaifood
แมว.orathai

โพสต์โดย nittayaayers » จันทร์ มิ.ย. 06, 2011 10:23 pm

บ้านน่าอยู่มากเลยค่ะ ร่มรื่นดีจังเลย
nittayaayers

โพสต์โดย kidsanu » พุธ มิ.ย. 08, 2011 10:16 pm

พี่เพ็ญ
สวนร่มรื่นมากกก ดีนะต้นไม้เยอะเย็นสบายดี ทำให้อากาศบริสุทธิ์มาก ๆ นะครับ
:D
kidsanu

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง บ้านแสนรัก