ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ชว่ยกันค่ะ

รูปอาหารที่เพื่อนสมาชิกทำแล้วต้องการโพสท์ให้เพื่อนๆดู แต่ไม่มีสูตรกำกับ ไม่ได้ส่งการบ้านให้ครูคนไหน เชิญโพสท์ที่ห้องนี้ค่ะ

ชว่ยกันค่ะ

โพสต์โดย suree » อังคาร ต.ค. 02, 2012 8:19 am

ช่วงนี้ ครัวฯ ของเรารกจัง เต็มไปด้วยแสปม
เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้สมาชิกห่างหายรึเปล่าคะ?
อยากรบกวนน้องฟูก หรือผู้ดูแล.. ช่วยทีได้ไหม
อยากเห็นครัวฯ ของเราสะอาด ปราศจากสิ่งรกรุงรัง
ประกาศหางาน ประกาศขายของ ผิดที่ผิดทาง ไม่น่าดูเลย
รบกวนหน่อยนะคะ...
ถึงจะมีแต่ เรื่องรกๆ ก็ยังเข้ามาดูทุกวันค่ะ
เพื่อนๆ พี่ๆ นอ้งๆ ไกลบ้าน ชว่ยกันเข้ามาส่งเสียงกันหนอ่ยค่ะเผื่อ
ครัวนี้จะตื่นขึ้นมาเป็นครัวไกลบ้านอีกครั้ง
เพื่อนๆ พี่ๆ นอ้งๆ เชิญเข้ามารว่มดว้ยช่วยกันจ้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
suree
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ชว่ยกันค่ะ

โพสต์โดย Bowlek » พุธ ต.ค. 03, 2012 7:41 am

suree เขียน:ช่วงนี้ ครัวฯ ของเรารกจัง เต็มไปด้วยแสปม
เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้สมาชิกห่างหายรึเปล่าคะ?
อยากรบกวนน้องฟูก หรือผู้ดูแล.. ช่วยทีได้ไหม
อยากเห็นครัวฯ ของเราสะอาด ปราศจากสิ่งรกรุงรัง
ประกาศหางาน ประกาศขายของ ผิดที่ผิดทาง ไม่น่าดูเลย
ถึงจะมีแต่ เรื่องรกๆ ก็ยังเข้ามาดูทุกวันค่ะ
เพื่อนๆ พี่ๆ นอ้งๆ ไกลบ้าน ชว่ยกันเข้ามาส่งเสียงกันหนอ่ยค่ะเผื่อ
ครัวนี้จะตื่นขึ้นมาเป็นครัวไกลบ้านอีกครั้ง
เพื่อนๆ พี่ๆ นอ้งๆ เชิญเข้ามารว่มดว้ยช่วยกันจ้า
Bowlek

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 2:22 pm

มาช่วยอีกหนึ่งแรงเสียงค่ะ เสียดายที่ไม่สามารถทำให้พวกสแปมหายไป ถ้ารู้วิธีคงจะดีไม่น้อยเลย คิดถึงครัวสมัยก่อนๆ ตอนนี้คงไม่มีใครอยากโพสสูตรอาหารเพราะพื้นที่ส่วนนี้โดนพวกไม่รู้คำว่าควรไม่ควร ยึดครองไปหมดแล้ว :x :x
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 2:31 pm

วันเพ็ญ007 เขียน:มาช่วยอีกหนึ่งแรงเสียงค่ะ เสียดายที่ไม่สามารถทำให้พวกสแปมหายไป ถ้ารู้วิธีคงจะดีไม่น้อยเลย คิดถึงครัวสมัยก่อนๆ ตอนนี้คงไม่มีใครอยากโพสสูตรอาหารเพราะพื้นที่ส่วนนี้โดนพวกไม่รู้คำว่าควรไม่ควร ยึดครองไปหมดแล้ว :x :x
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 2:50 pm

เมลสแปมมาไวจริงๆ
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 3:07 pm

suree เขียน:ช่วงนี้ ครัวฯ ของเรารกจัง เต็มไปด้วยแสปม
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 6:03 pm

แวะมาอีกทีก่อนนอนจ้า
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย kung19 » ศุกร์ ต.ค. 05, 2012 11:48 am

ไม่ทราบจะช่วยยังไง. แต่เอาใจมาช่วยค่ะ
kung19

โพสต์โดย Khunyai » อาทิตย์ ต.ค. 07, 2012 8:38 am

ตามคุณสุรีมา ตามที่สัญญาไว้ค่ะ. จะไหวมั๊นเนี่ย ขยะเยอะจริงๆ
Khunyai
Khunyai

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » จันทร์ ต.ค. 08, 2012 7:35 am

คุณสุรีหายไปไหนคะ :) :) :)
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย suree » จันทร์ ต.ค. 22, 2012 10:22 am

มาแล้วค่ะ มาแล้ว
ก็เกือบทอดใจแล้ว วันนี้ดีใจที่ คุณพี่หมูแดงและชาวคณะ( สำนวนลิเกไปเปล่าเรา 55)
ได้เข้ามาชว่ยกู้ครัวเรากลับมาอีกครั้งดีใจค่ะ
ทีนี้เราก็มี ที่ให้สาวๆไกลบ้านได้เข้ามาหาความสุขให้ครัวกันอีกครั้ง
สุ อยู่ที่นี้มานาน (18ปีแล้ว) ก็มีครัวนี้แหละค่ะ ให้ความรู้หลายเรื่อง
1 ทำกับข้าวไม่เป็นก็อาศัยครัวนี้
2 คอมไม่เก่งก็ครัวนี้ กอ่นมีพี่ที่ในหอ้งกะดานดำอ่ะค่ะ
3 ตลาดสด ให้โอกาสสาวๆได้เข้ามา ขายของเล็ก นอ้ยกัน (เราก็เคย 55)
4 คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ ก็สนุกดีมีหลายคนที่ให้คำปรึกษา ถึงกับหายเครียดเลยทีเดียว

มีอีกหลายประโยชมากในครัวนี้ก็ไม่อยากให้หายไปอ่ะค่ะ
หวังว่าครัวจะกลับมาครึกคักเหมือนเดิมน่ะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
suree

โพสต์โดย Khunyai » พุธ ต.ค. 24, 2012 9:25 am

suree เขียน:มาแล้วค่ะ มาแล้ว
ก็เกือบทอดใจแล้ว วันนี้ดีใจที่ คุณพี่หมูแดงและชาวคณะ( สำนวนลิเกไปเปล่าเรา 55)
ได้เข้ามาชว่ยกู้ครัวเรากลับมาอีกครั้งดีใจค่ะ
ทีนี้เราก็มี ที่ให้สาวๆไกลบ้านได้เข้ามาหาความสุขให้ครัวกันอีกครั้ง
สุ อยู่ที่นี้มานาน (18ปีแล้ว) ก็มีครัวนี้แหละค่ะ ให้ความรู้หลายเรื่อง
1 ทำกับข้าวไม่เป็นก็อาศัยครัวนี้
2 คอมไม่เก่งก็ครัวนี้ กอ่นมีพี่ที่ในหอ้งกะดานดำอ่ะค่ะ
3 ตลาดสด ให้โอกาสสาวๆได้เข้ามา ขายของเล็ก นอ้ยกัน (เราก็เคย 55)
4 คุยกันเจ๊าะแจ๊ะ ก็สนุกดีมีหลายคนที่ให้คำปรึกษา ถึงกับหายเครียดเลยทีเดียว

มีอีกหลายประโยชมากในครัวนี้ก็ไม่อยากให้หายไปอ่ะค่ะ
หวังว่าครัวจะกลับมาครึกคักเหมือนเดิมน่ะค่ะ

ใช่ค่ะคุณสุรี ครัวนี้ให้อะไรๆเราหลายอย่างจริงๆ สมัยก่อนยายก็เกาะขอบเวทีแบบแน่นหนา ไม่ไปไหนได้สูตรไปเยอะมากๆ พอครัวรกเราก็หงุดหงิดเหมือนมีคนเอาโคลนมาสาดเข้าครัวที่บ้านตัวเอง ตอนนี้ชื่นใจที่ได้บรรยากาศดีๆกลับคืนมา เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะคะ
Khunyai
Khunyai

ย้อนกลับไปยัง เสน่ห์ปลายจวัก