ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มีดกับการดูแลรักษา

สารพันปัญหาเรื่องงานบ้าน งานครัว ถามมาซิจ๊ะ เพื่อนๆจะช่วยหาคำตอบให้ อ๊ะ.. อ๊ะ.. ถ้าจะถามเรื่องอื่นเชิญแวะห้องข้างล่างจ้า

โพสต์โดย golf1930 » อาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 2:25 pm

แวะมาอัพกระทู้สักหน่อย พอดีว่ามีคนไปsearchหาเรื่องมีดใน google แล้วเจอกระทู้นี้
เข้าเลยเมล์มาฝากผมซื้อมีดส่งไปให้ที่เมืองไทย เลยแวะมาดูว่ากระทู้ยังอยู่หรือไม่ครับ
ท่านใดอยากได้มีดก็สอบถามได้นะครับ ด้วยความยินดี สบายดีกันทุกคนนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
golf1930
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย oun » ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 6:07 pm

หวัดดีครับคุณ golf1930 พอดีผม searchหาเรื่องมีดใน google แล้วเจอกระทู้นี้
พอดียากรู้เรื่องหินลับมีดด้วยน่ะครับว่ามัน ราคาเท่าไหร่มั่งน่ะครับ และที่เมืองไทยเนี้ยมันหาซื้อได้ไหม ถ้ามีพอรู้ไหมว่ามันมีที่ไหนมั้งน่ะครับ พอดียากได้หินลับมีดพวกที่มันละเอียดมากๆน่ะครับ
oun

โพสต์โดย oun » ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 6:09 pm

ออ้ถ้าใครรู้นอกจากคุณ golf1930 ช่วยตอบแทนหน่อยก็ดีน่ะครับ ขอบพระคุณไว้ร่วงหน้า
oun

โพสต์โดย golf1930 » พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2009 1:31 pm

oun เขียน: หวัดดีครับคุณ golf1930 พอดีผม searchหาเรื่องมีดใน google แล้วเจอกระทู้นี้
พอดียากรู้เรื่องหินลับมีดด้วยน่ะครับว่ามัน ราคาเท่าไหร่มั่งน่ะครับ และที่เมืองไทยเนี้ยมันหาซื้อได้ไหม ถ้ามีพอรู้ไหมว่ามันมีที่ไหนมั้งน่ะครับ พอดียากได้หินลับมีดพวกที่มันละเอียดมากๆน่ะครับ

สวัสดีครับ พอดีผมไม่ได้แวะเข้ามาที่นี่ซะนาน วันนี้แวะมาเจอพอดีครับ หินลับมีดแบบ
ที่คุณต้องการนั้นถ้าจะให้ดีจริงๆต้องซื้อที่ญี่ปุ่นครับ ความจริงแล้วผมก็ซื้อให้ได้แต่ว่า
ค่าส่งมันจะแพงเพราะว่าหินมันหนักน่ะครับ ค่าส่งคิดเป็นเงินไทยตกกิโลกรัมละเกือบ
แปดร้อยบาทครับ ลำพังตัวหินถ้าเป็นเบอร์ที่มีความละเอียดสูงๆแท่งหนึ่งก็ตกเกือบ
สองพันบาทสำหรับหินแบบเซรามิค ถ้าเป็นที่เมืองไทยให้ลองไปดูที่อิเซตันครับแต่ว่า
อาจจะมีให้เลือกไม่มาก ยังไงถ้าอยากทราบอะไรเพิ่มเติมเมล์มาหาผมได้โดยตรงเลย
ครับ
golf1930@yahoo.com
golf1930

โพสต์โดย banch » ศุกร์ ส.ค. 28, 2009 11:43 pm

oun เขียน: หวัดดีครับคุณ golf1930 พอดีผม searchหาเรื่องมีดใน google แล้วเจอกระทู้นี้

ลองดูเว็บนี้นะครับ

<a href='http://www.japaneseedge.com/' target='_blank'>http://www.japaneseedge.com/</a>

ขายมีดทำครัวกับหินลับมีดญี่ปุ่น

พี่ธนาเจ้าของเว็บใจดีครับ ปรึกษาเรื่องมีดกับการลับมีดได้เลยครับ
banch

โพสต์โดย golf1930 » พุธ พ.ค. 18, 2011 4:17 pm

ใครสนใจอยากได้มีดทำครัวจากญี่ปุ่นก็ติดต่อได้ที่ golf1930@yahoo.com
สั่งได้หมดทุกยี่ห้อครับ
golf1930

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามมา ตอบไป