ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จะหาไส้หมูสำหรับทำไส้กรอกได้ที่ไหนคะ

สารพันปัญหาเรื่องงานบ้าน งานครัว ถามมาซิจ๊ะ เพื่อนๆจะช่วยหาคำตอบให้ อ๊ะ.. อ๊ะ.. ถ้าจะถามเรื่องอื่นเชิญแวะห้องข้างล่างจ้า

โพสต์โดย AmNJ » พฤหัสฯ. ก.ค. 02, 2009 9:03 pm

มีใครพอจะทราบว่าจะหาไส้หมู (สำหรับทำไส้กรอก) ได้ที่ไหนในนิวเจอร์ซี่คะ
เพิ่งย้ายมาค่ะ เลยรู้จักแต่ร้าน Asia Market 555 ที่เดียว

ขอบคุณค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
AmNJ
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย worasom » ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 1:57 am

เฟิร์นเพิ่งไปโพสต์ถามไว้เมื่อสองสามวันก่อนนะคะ
หาตรงกระทู้ ที่เขียนว่า Sausage casings ซื้อได้จากไหนอะค่ะ

เฟิร์นซื้อไปแล้วค่ะ จากอีเบย์ รวมค่าชิบปิ้งแล้ว ราคา 11ดอนค่ะ
แต่มีคนบอก(หลังจากซื้อไปแล้ว) ว่า whole foods ก็มี
worasom

โพสต์โดย AmNJ » ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 4:08 am

ขอบคุณมากค่ะคุณเฟิร์น

ยินดีที่ได้รูจักค่ะ :)
AmNJ

ย้อนกลับไปยัง ถามมา ตอบไป