ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ทำไงดีกับเจ้าล็อบสเตอร์ดี

สารพันปัญหาเรื่องงานบ้าน งานครัว ถามมาซิจ๊ะ เพื่อนๆจะช่วยหาคำตอบให้ อ๊ะ.. อ๊ะ.. ถ้าจะถามเรื่องอื่นเชิญแวะห้องข้างล่างจ้า

โพสต์โดย Thai-Sakhon » อาทิตย์ ม.ค. 31, 2010 5:09 pm

ตามไปดูข้างล่างค่ะ เพราะ โพสขึ้นมา 2 รอบ อิอิ
กตัญญูต่อ บุพการี มีความซื่อตรง ซื่อสัตย์ และจริงใจ<br>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Thai-Sakhon
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Thai-Sakhon » อาทิตย์ ม.ค. 31, 2010 5:10 pm

อบเนย+กระเทียมก็อร่อยค่ะ เราตกเองกินเองกันทุกปีช่วงเทศกาล คริสมาส กับปีใหม่ หรือ จะต้มใส่เกลือ+น้ำตาล นิดหน่อย แล้วเอามากินกับ มายองเนส และ ขนมปัง ก็ดีค่ะ หรือ เอามาผัดขิง และ ต้นหอม หัวหอม ก็แซ่บหลายค่ะ
รูปภาพ
กตัญญูต่อ บุพการี มีความซื่อตรง ซื่อสัตย์ และจริงใจ<br>
Thai-Sakhon

โพสต์โดย Mareena » อาทิตย์ ม.ค. 31, 2010 8:20 pm

Thai-Sakhon เขียน: อบเนย+กระเทียมก็อร่อยค่ะ เราตกเองกินเองกันทุกปีช่วงเทศกาล คริสมาส กับปีใหม่ หรือ จะต้มใส่เกลือ+น้ำตาล นิดหน่อย แล้วเอามากินกับ มายองเนส และ ขนมปัง ก็ดีค่ะ หรือ เอามาผัดขิง และ ต้นหอม หัวหอม ก็แซ่บหลายค่ะ
รูปภาพ

Mareenaชอบกินกุ้งมากๆ....แต่สดๆเป็นๆแบบนี้ ใจไม่ถึงที่จะจับมาทำอาหารอ่ะ!!{ นึกถึงตอนเด็กๆ อยู่กับยาย และต้องทำอาหารกินเอง..และวันนั้นยายให้ทอดกรอบปลาหมอ เพื่อทำปลาผัดพริก..แต่กว่าจะทุบหัวปลา ขอดเกล็ดมันได้ ต้องนั่งยกมือไหว้ ปลาหมอไม่ให้มาจองเวร จองกรรมกันอีก..จนถูกดุ หาว่าทำอะไรชักช้า อิอิ }....แต่เจ้าLobsters ตอนสุกมันน่ากินจังนะคะ ในรูปที่ชำแหละผ่ากลาง..!!....
Mareena
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย muyyai » จันทร์ ก.พ. 01, 2010 8:07 am

ขอบคุณค่ะพี่ ไม่ทราบว่าชื่ออะไร เห็นแต่ nouthblueocean ชื่อนี้ ที่พี่โพสต์รูปเจ้าล็อปสเตอร์ แต่น้องคงไม่กล้ากิน ตัวใหญ่มากเลย
muyyai

โพสต์โดย stefano » พุธ ก.พ. 24, 2010 11:38 pm

ทำสปาเก็ตตี้สิคะ อร่อยเด็ดสุดๆ ทุบกระเทียมใส่ในน้ำมันร้อน ๆ จัดการเอาเจ้านี่ใส่เข้าไปผัดให้หอมใส่ไวน์แดงนิดนุง สักพักใส่ซอสมะเขือเทศ พอสุกก็ใส่ใบโหระพา กินกะสปาเก็ตตี้อาหย่อยอย่าบอกใคร.... แต่ต้องจัดการสับมันเป็นชิ้น ๆ ก่อนนะคะ เพราะมันแข็งน่าดูเลย อิ...อิ...นึกแล้วอยากกินอ่ะ แต่ที่นี่แพง
พิน....แม่น้อง STEFANO
stefano

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามมา ตอบไป