ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องมีดแกะสลัก กับมีดแกะสบู่

สารพันปัญหาเรื่องงานบ้าน งานครัว ถามมาซิจ๊ะ เพื่อนๆจะช่วยหาคำตอบให้ อ๊ะ.. อ๊ะ.. ถ้าจะถามเรื่องอื่นเชิญแวะห้องข้างล่างจ้า

โพสต์โดย singha » พุธ พ.ค. 12, 2010 4:32 pm

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'>อยากถามเพื่อนๆที่ทำงานอดิเรกงานแกะ ทั้งหลาย
ว่ามีดแกะสลักผักผลไม้ กับมีแกะสบู่ แตกต่างกันไหมคะ
หรือว่าฝใช้รวมันได้ อันนี้เอ๋ไม่มีความรู้เลย

เมื่อกี้เข้าไปเจอคำถามของน้องหน่อย ณ เยอรมันเรื่องแกะสบู่
เลยเกิดความคิดอยากลองทำมั่ง แต่ยังไม่มีทั้งอุปกรณ์ และความรู้
เลยเข้ามาขอความรู้จากผู้รู้ค่ะ ถ้ามีรูปมาฝากด้วยยิ่งดีมากเลยค่ะ
ขอบคุณนะคะ</span>
singha

โพสต์โดย noi007 » พฤหัสฯ. พ.ค. 13, 2010 1:45 pm

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ
แต่หน่อยก็ใช้รวมๆกันนะคะ

หน่อยมีมีดแกะอยู่สามด้าม ได้มาสดๆร้อนจากพี่มาราตีอันหนึ่ง หน่อยก็ใช้รวมกันค่ะ แต่ใช่เสร็จก็ต้องทำความสะอาด เช็ดน้ำมันนิดหน่อยค่ะ เพราะกะเดี๋ยวกลิ่นสบู่ไปโดนผลไม้ที่แกะเข้า พาลกินไม่ได้ เสียของหมดค่ะ
อิอิ ก็ยังเห็นแก่กินอยู่
ภาพประจำตัวสมาชิก
noi007
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย singha » พฤหัสฯ. พ.ค. 13, 2010 6:28 pm

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ขอบคุณค่ะ สาวๆ ที่มาให้ความรู้นะคะ มือใหม่หัดขับ
ต้องหาซื้ออุปกรณ์ก่อนนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ที่ใจดีมาแนะนำ
มาเล่าสู่กันฟังแถมมีรูปมาโชว์ด้วย </span>
singha

ย้อนกลับไปยัง ถามมา ตอบไป