ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เรื่องของการทำช็อคโกแล็ตให้แห้งครับ

สารพันปัญหาเรื่องงานบ้าน งานครัว ถามมาซิจ๊ะ เพื่อนๆจะช่วยหาคำตอบให้ อ๊ะ.. อ๊ะ.. ถ้าจะถามเรื่องอื่นเชิญแวะห้องข้างล่างจ้า

เรื่องของการทำช็อคโกแล็ตให้แห้งครับ

โพสต์โดย amardu » จันทร์ ธ.ค. 26, 2011 7:57 pm

พอดีผมเป็นคนนึงที่ชอบทานชอคโกแล็ตมาก แล้วตอนสมัยเด็กเคยทานช็อคโกแล็ตใส่กรวยไอศครีมยี่ห้อหนึ่ง (ไจแอ้นท์สติ๊ก) ชอบมากๆเลยครับ แล้วเผอิญนึกอยากทำกินขึ้นมาเพราะเดี่ยวนี้มันหาซื้อยาก(มาก) ทั้งทดลองทำก็แล้วค้นหาสูตรก็แล้ว ทำยังไงก็ทำให้ช็อคโกแล็ตแข็งตัว(เหมือนขนมตัวนั้น)ไม่ได้อะครับ ไปถามหลายๆคนเค้าก็บอกว่าต้องเอาเข้าตู้เย็น แต่ทางขนมไจแอ้นท์สติ๊กไว้ข้างนอกก็ไม่เป็นไร จากความอยากกินกลายเป็นความอยากรู้เลยหละครับ ว่ามันมีส่วนผสมอะไรที่ทำให้ช็อคโกแล็ตแข๊งตัวอย่างงั้นทั้ง ๆ ที่ไม่จำเป็นต้องอยู่ในตู้เย็นครับ ขอขอบพระคุณมากครับ ^^
amardu
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ถามมา ตอบไป