ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เจ้าของสูตรเก่่าๆหายไปไหนคะ???

สารพันปัญหาเรื่องงานบ้าน งานครัว ถามมาซิจ๊ะ เพื่อนๆจะช่วยหาคำตอบให้ อ๊ะ.. อ๊ะ.. ถ้าจะถามเรื่องอื่นเชิญแวะห้องข้างล่างจ้า

เจ้าของสูตรเก่่าๆหายไปไหนคะ???

โพสต์โดย window » พฤหัสฯ. เม.ย. 26, 2012 5:07 pm

[ b]แอบไปโพสไว้ที่คุยกันเจ๊าะแจ๊ะแล้วที่หนึ่งแล้วค่ะ แต่มาโพสอีกที่นี่ ช่วงหลังๆมานี่ และโดยฉพาะตั้งแต่มีการเปลี่ยนแปลงย้ายบ้านหลังใหม่ ไม่ทราบว่าสมาชิกอื่นๆรู้สึกหงอยๆเหมือนเราหรือเปล่าที่ท่านเจ้าของสูตรเจ้าประจำหายหน้า หายตากันไปหมด ทิ้งไว้แต่สูตรเก่าๆ แต่ก็ยังดีค่ะยังมีสูตรเก่าไว้ให้อ่านต่างหน้า มิหนำซ้ำตอนนี้เปิดฟอรัมสูตรใครสูตรมันอันเก่าไม่ได้อีกต่างหาก เกิดอะไรขึ้นคะ ใครทราบช่วยบอกเราด้วยค่า.

แค่อยากเข้ามาบ่นว่าเราคิดถึงคนโพสสูตรเก่าๆเหล่านั้นจังเลย..หรือว่างานยุ่งกันจนไม่มีเวลาเข้ามาโพสสูตรใหม่ให้พวกเราได้เก็บเอาไปทำตาม...หรือว่าด้วยเหตุผลใดหรือคะ ทำไมทั้งคุณติ๊ก คุณแตง คุณหญิงป้า คุณวิไล คุณฟูก คุณเพ็ญ คุณอร่อยเหาะ และท่านอื่นๆหายกันไปหมด ส่วนบางท่านเช่นคุณมาราตี ก็มีมาบ้างให้หายคิดถึง คุณอาเต้ยังอยู่กับพวกเราค่ะ เห็นบ่อยกว่าเพื่อน ..ส่วนท่านอื่นๆหน้าใหม่ๆที่เข้ามาโพสสูตรอาหารไว้ก็ขอขอบคุณมากๆค่ะ นาแอบจิ๊กไปทำตามแล้วหลายสูตร ยังไงอย่าน้อยใจนะคะที่บ่นหาคนเก่า คือเป็นแฟนคลับมานานมากค่ะ แต่ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกเลยคุ้นหน้าคุ้นชื่อหลายๆท่านค่ะ ได้บ่น สบายใจขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณมากถ้ามีใครจะตอบให้หายข้องใจ....นาค่ะ[/b]
window
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: เจ้าของสูตรเก่่าๆหายไปไหนคะ???

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 2:18 pm

จริงๆด้วยค่ะ ไม่เห็นคนเก่าๆเข้ามาทิ้งสูตรอาหารไว้เลย สงสัยหายกันไปหมดเพราะเซ็งบรรดาพวกเมลสแปมที่เข้ามาโพสนั่นแหละ
วันเพ็ญ007

Re: เจ้าของสูตรเก่่าๆหายไปไหนคะ???

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 3:25 pm

วันเพ็ญ007 เขียน:จริงๆด้วยค่ะ ไม่เห็นคนเก่าๆเข้ามาทิ้งสูตรอาหารไว้เลย สงสัยหายกันไปหมดเพราะเซ็งบรรดาพวกเมลสแปมที่เข้ามาโพสนั่นแหละ
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย วันเพ็ญ007 » พุธ ต.ค. 03, 2012 6:06 pm

วันเพ็ญ007 เขียน:จริงๆด้วยค่ะ ไม่เห็นคนเก่าๆเข้ามาทิ้งสูตรอาหารไว้เลย สงสัยหายกันไปหมดเพราะเซ็งบรรดาพวกเมลสแปมที่เข้ามาโพสนั่นแหละ
วันเพ็ญ007

โพสต์โดย kung19 » ศุกร์ ต.ค. 05, 2012 11:35 am

สงสัยเบื่อพวกเมลขยะนั่นแหละค่ะ. เลยหายกันไปหมด :) :D
kung19

โพสต์โดย pa-oh » พุธ พ.ย. 14, 2012 8:45 pm

สวัสดีค่ะ มาขอบ่นด้วยคนแอบซุ่มมาตั้งแต่บ้านหลังเก่าโขมยเอาเทคนิค
และสูตรหลายๆอย่างไปทำ คิดถึงคุณเหมียว
แม่ขี้ดื้อแอบรู้จักตั้งแต่ยังไม่ท้อง จนตอนนี้
ขี้ดื้อ เข้าอนุบาลแล้วมั่งค่ะ คุณนัตตี้ สวิส อีกคนเธอฮ่าถูกใจมาก คิดถึงจัง เราพึ่งจะงมหาที่สมัครเจอ อิอิ
เลยเข้ามาเม้าทืเป็นเพื่อน ขอเกาะทู้บ่นไปด้วย คุณพิมที่ขายไส้กรอก+นํ้าพริกอีกคนคิดถึงค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
pa-oh

โพสต์โดย taew » อาทิตย์ ธ.ค. 16, 2012 9:40 pm

ครัวเหงาอย่างนี้มานานแล้วค่ะ พี่ว่า คนหนีไปเล่นเฟสบุคกันไปหมด เลยไม่มีใครมีเวลาเข้าครัวอีกเลย น่าเศร้าจริงๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
taew
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

ย้อนกลับไปยัง ถามมา ตอบไป