ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เป็นแม่บ้านอเมริกันค่ะเป็นสมาชิกใหม่ มาแนะนำตัวค่ะ

น้องใหม่ครัวไกลบ้าน เดินทางมาเหนื่อยๆ เชิญนั่งพัก ดื่มน้ำเย็นๆ และแนะนำตัวกันก่อน จะได้รู้จักกันไว้ค่ะ

Re: เป็นแม่บ้านอเมริกันค่ะเป็นสมาชิกใหม่ มาแนะนำตัวค่ะ

โพสต์โดย จุไรรัตน์ » ศุกร์ มิ.ย. 03, 2011 3:29 am

สวัสดีค่ะ ชื่ออ้อยน่ะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ อยู่เทนเนซซี่ค่ะ อยู่มา7ปีแล้วเหงาๆ ก็เขียมาคุยกันได้นะค่ะ
จุไรรัตน์
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: เป็นแม่บ้านอเมริกันค่ะเป็นสมาชิกใหม่ มาแนะนำตัวค่ะ

โพสต์โดย peekay » อาทิตย์ มิ.ย. 05, 2011 12:55 pm

จุไรรัตน์ เขียน:สวัสดีค่ะ ชื่ออ้อยน่ะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ อยู่เทนเนซซี่ค่ะ อยู่มา7ปีแล้วเหงาๆ ก็เขียมาคุยกันได้นะคะ

สวัสดีค่ะยินดีที่ได้รู้จักคุณอ้อยค่ะ
peekay

โพสต์โดย แม่เจ้าC D E » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 1:11 am

สวัสดีค่ะ ชื่อต้อมนะคะ จะบอกว่าเราอยู่ไม่ห่างกันเลย คุณอยู่เมืองอะไรเหรอคะที่นิวแฮมเชอร์

ต้อมอยู่เมืองโลเวล แมสซาชูเซส
ภาพประจำตัวสมาชิก
แม่เจ้าC D E
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย peekay » เสาร์ มิ.ย. 11, 2011 4:53 pm

แม่เจ้าC D E เขียน:สวัสดีค่ะ ชื่อต้อมนะคะ จะบอกว่าเราอยู่ไม่ห่างกันเลย คุณอยู่เมืองอะไรเหรอคะที่นิวแฮมเชอร์

ต้อมอยู่เมืองโลเวล แมสซาชูเซส

สวัสดีค่ะคุณต้อม ชมพู่อยู่เมดิสัน นิวแฮมเชอร์ค่ะ เป็นเมืองเล็กๆออกไปข้างนอกๆอีก (บ้านนอก) แต่ถ้าจะเป็นเมืองใกล้ๆกันและพอมีชื่อหน่อยก็ นอร์ทคอนเวย์หนะค่ะ คุณต้อมรุ้จักมั้ยคะ พู่มีเพือนอยูแมสเหมือนกันอยู่ นอร์ทฟลอค หนะค่ะ ใกล้กันรึป่าวคะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ถ้าขับรถไม่ไกลมากก็มาช๊อปปิ้งแถวนอร์ทคอนเวย์ก็ได้นะคะ ไม่เสียTax หนะค่ะ ของก็ไม่แพง แล้วพู่จะได้ออกไปเจอได้ ช๊อปด้วยกันก็ได้ค่ะ
peekay

โพสต์โดย Janeen » เสาร์ มิ.ย. 11, 2011 5:53 pm

สวัสดีค่ะ คุณชมพู่ ชื่อหนิงนะคะ อยู่อเมริกาเหมือนกันค่ะ แต่อยู่ California เห็นบอกว่ามีลูก ไม่เอารูปเด็กๆมาลงในกระทู้มั่งหละคะ อยากเห็นค่ะ เป็นคนรักเด็กค่ะ อยากมีลูกเป็นของตัวเอง แต่กำลังพยายามอยู่ : )
ขออนุญาตทักทายพี่อ้อย จุไรรัตน์นะคะ พี่อ้อยอยู่เมืองไหนของเทนเนสซี่คะ พี่แป้นแม่น้องเจนนี่ เค้าก็อยู่เทนเนสซี่นะคะ หนูแนะนำเพื่อนหนูให้พี่แป้นรู้จักเพราะว่าบ้านเค้าอยู่ไม่ไกลกันมาก ป่านนี้สองคนนี้นั่งกินส้มตำกันสบายใจเลย มีเพื่อนคนไทยเพิ่มขึ้น เนอะ
<span style='font-family:Courier'>Law Offices of Michael C. O'Young <br> apply for Green card/citizenship , changing visa status and accident cases<br> In California , USA <br> มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้บริการค่ะ<br> moyounglaw@gmail.com <br></span>
Janeen
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย peekay » อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2011 3:29 am

Janeen เขียน:สวัสดีค่ะ คุณชมพู่ ชื่อหนิงนะคะ อยู่อเมริกาเหมือนกันค่ะ แต่อยู่ California เห็นบอกว่ามีลูก ไม่เอารูปเด็กๆมาลงในกระทู้มั่งหละคะ อยากเห็นค่ะ เป็นคนรักเด็กค่ะ อยากมีลูกเป็นของตัวเอง แต่กำลังพยายามอยู่ : )
ขออนุญาตทักทายพี่อ้อย จุไรรัตน์นะคะ พี่อ้อยอยู่เมืองไหนของเทนเนสซี่คะ พี่แป้นแม่น้องเจนนี่ เค้าก็อยู่เทนเนสซี่นะคะ หนูแนะนำเพื่อนหนูให้พี่แป้นรู้จักเพราะว่าบ้านเค้าอยู่ไม่ไกลกันมาก ป่านนี้สองคนนี้นั่งกินส้มตำกันสบายใจเลย มีเพื่อนคนไทยเพิ่มขึ้น เนอะ

ยินดีที่ได้รู้จักคะคุณหนิง แคลิฟอร์เนียเป็นรัฐใหญ่ คุณหนิงอยุ่แถวไหนคะ ชื่อเมืองอะไรคะ เด็กๆลูกของพู่ โตแล้วค่ะ กำลังเรียนอยู่เกรดแปดและเกรดเก้า เป็นเด็กไทยค่ะ พู่เอาลูกมาอยุ่และเรียนที่นี่ด้วย สามีเมกันใจดีรับเลี้ยงลูกด้วยค่ะ มาพร้อมกันทั้งแม่และลูกเลย มาอยุ่ได้หนึ่งปีแล้ว มีเพื่อนคนไทยอยู่ใกล้กันกะพุ่บ้างไหมคะ จะได้มีเพื่อนคุยเพื่อนช๊อปปิ้งบ้าง มีเพื่อนกินส้มตำแซบๆบ้าง ถ้าคุณหนิงรุ้จักก็แนะนำให้บ้างนะคะ และยินดีที่คุณหนิงทักทายเพื่อนๆผ่าน ทางโพสต์ของพู่ ตามสบายค่ะ เขียนคุยเขียนตอบกันได้ทุกคนนะคะ คุณอ้อยพุ่ยังไม่ได้หลังไมค์ไปถามเบอร์เลย เผื่อจะได้โทรคุยได้ อยู่บ้านว่างๆหนะค่ะ จะแชทก็ได้นะคะ เพื่อนๆทุกคนยินดีค่ะพุ่ใช้ chomphoophet@yahoo.com ค่ะแอ๊ดได้เลย ยินดีเป็นเพื่อนทุกคนค่ะ
peekay

โพสต์โดย จุไรรัตน์ » พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2011 4:08 am

อ้อยอยู่เมอฟีสโบโร เทนเนสซี่จ้า
จุไรรัตน์

โพสต์โดย Janeen » พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2011 4:47 am

พี่ชมพู่ ขออนุญาตเรียกว่าพี่แล้วกันนะคะ หนูอายุยี่สิบแปดค่ะ ขอโทษทีที่หนูเข้ามาตอบช้าค่ะ มัวแต่ไปทำงาน เพิ่งได้หยุดวันนี้ หนูอยู่ค่อนมาทางแคลิฟอเนียร์ใต้ค่ะ อยู่เมืองชื่อ Irvine อยู่ห่างจากดิสนีแลนด์ประมาณยี่สิบนาทีค่ะ เมืองที่นี่มีแต่คนเอเชียค่ะ เมื่อกี๊ไปซื้อขนมมา ยังคุยกับเฮียว่า ตัวเอง เดี๋ยวเราลงรถไปซื้อขนมปังแล้วมานับดูนะว่าเจอฝรั่ง( Non Asian ) กี่คน อยู่ที่นั่นประมาณครึ่งชั่วโมง นับฝรั่งได้ประมาณเจ็ดคนค่ะ ตลกมากเลย จริงๆแถวอื่นก็มีฝรั่งเยอะกว่านั้นแต่นี่พอดีไปMall ที่มีแต่ร้านเอเชี่ยนค่ะ แถวนี้อาหารการกินเหมือนบ้านเราเลยค่ะ ผักเผิกก็มีเยอะเพราะว่ามีคนจีนเวียดนามลาวเกาหลีญี่ปุ่น อยู่เยอะ คนไทยก็มีเยอะใช้ได้นะคะ แถมฝรั่งแถวนี้พูดไทยได้เยอะเลย เพื่อนคนไทยแถวนู้นหนูไม่มีเลยค่ะ แต่ว่าเราก็มาเป็นเพื่อนกันในครัวไกลบ้านนี่แหละนะคะ จะได้ไม่เหงา มีอะไรมาเล่าสู่กันฟังได้ค่ะ ลูกๆโตแล้วนะคะ เกรดแปดเกรดเก้า วัยกำลังไปโรงเรียนเลย น่าอิจฉาจังเลยค่ะ มีแล้วสองหน่อ หนูยังไม่มีซักหน่อเลย
<span style='font-family:Courier'>Law Offices of Michael C. O'Young <br> apply for Green card/citizenship , changing visa status and accident cases<br> In California , USA <br> มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้บริการค่ะ<br> moyounglaw@gmail.com <br></span>
Janeen
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย Desert Queen » พุธ ส.ค. 31, 2011 5:38 am

สวัสดีค่ะชมพู่และแม่บ้านอเมริกาทู้กคน

ชื่อปุ๋ยค่ะ บ้านอยู่ Lancaster, California ห่างจากแอลเอประมาณ 1 ชั่วโมง อยู่ในทะเลทรายค่ะ ปุ๋ยอยู่อเมริกามา 11.5 ปีแล้ว แต่เพิ่งย้ายมาอยู่แคลิฟอร์เนียเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ตอนนี้ลูก 2 ค่ะ ลูกชาย 4 ขวบ ลูกสาว 7 เดือน เลี้ยงเอง เหนื่อยมากก

ปุ๋ยเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกครัวไกลบ้าน ยังไม่รู้ว่าจะโหลดรูปลงอย่างไร แล้วว่างๆเขียนมาคุยกันนะคะ
Desert Queen

โพสต์โดย Kaevisa » ศุกร์ ก.ย. 02, 2011 2:39 pm

สวัสดีค่ะ คุณ ชมพู่ ชื่อเก๋ค่ะ เป็นแม่บ้านอเมริกาเหมือนกันค่ะ อยู่ที่ ฟอร์ทลอเดอเดล ฟอริด้า
แต่ตอนนี้สามีย้ายที่ทำงานก็เลยต้องย้ายตามค่ะ อยู่เบลีซค่ะ แต่ก็ยังกลับเข้าฟอริด้าบ่อย ๆคะ่
Kaevisa

โพสต์โดย peekay » อังคาร ก.ย. 06, 2011 2:39 pm

สวัสดีค่ะ น้องๆเพื่อนๆที่เข้ามาทักทาย ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ น้องเก๋ น้องปุ๋ย น้องหนิง ดีจังเลยทีมีคนเอเชียเยอะ ดูอบอุ่น ถึงเค้าจะไม่ใช่คนไทย แต่ก็รู้สึกได้ว่าเหมือนมีเพื่อนๆชาวเอเชีย แถวบ้านพี่นั้นไม่ค่อยมีคนไทยมากนัก ช่วงนี้พี่ทำงาร้านอาหารไทย ยุ่งๆเป็นช่วงๆ เวลาวีคเอนท์ ไม่ได้ค่อยมาแวะทัครัวไกลบ้านเลยนานนนนนมากกกกกกกก แต่ก็ดีใจที่มีแม่บ้านอเมริกันเข้ามาทักทายกันเรื่อยๆ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคน ขอบคุณนะคะ
peekay

โพสต์โดย Inlove » เสาร์ ธ.ค. 03, 2011 7:12 pm

แวะมาทักทายแม่บ้านอเมริกาด้วยคนคะ อินเลิฟ คะ
Inlove

โพสต์โดย MeawZ » พุธ ม.ค. 04, 2012 7:51 pm

ยินดีต้อนรับเเละยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
รูปภาพ
‎...คนทำดีไม่จำเป็นต้องให้ใครเห็น แต่มันอยู่ที่ใจเราต่างหากที่เห็นมัน..
MeawZ

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง น้องใหม่ ทักทายกันหน่อย