ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขอถามแม่ลูกอ่อนในครัวหน่อยค่ะ

ห้องนี้สำหรับสมาชิกพูดคุย ปรึกษาปัญหาเรื่องสุขภาพค่ะ

โพสต์โดย kingkoi » จันทร์ ม.ค. 12, 2009 10:48 pm

คืออย่างนี้ค่ะได้ยินคนเขาบอกมาค่ะว่า ในระหว่างที่ให้นมบุตรเนี่ยประจําเดือนจะยังไม่มาตามปกติค่ะ แต่ว่าถ้าเราหยุดให้นมลูก ประมาณเดือนนึง มันถึงจะมาตามปกติค่ะ แต่ว่าตอนนี้เราคลอดลูกได้สามเดือนกว่าๆและยังให้นมลูกอยู่แล้วทําไมประจําเดือนมันถึงมาไวจัง ไม่ทราบคุณแม่ท่านอื่นๆเป็นเหมือนกันไหม หรือใครมีความรู้และประสบการณ์ก็มาคุยมาแจกแจงให้หายข้องใจหน่อยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
kingkoi
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Amelia » อังคาร ม.ค. 13, 2009 7:36 am

ไม่เหมือนกันทุกคนค่ะ บางคนให้นมลูกอยู่ หลังคลอดได้ ๒-๓ เดือนก็มา
หรือไม่ก็ เกือบปีจึงจะมีประจำเดือน
แต่ไม่ใช่ว่าหายห่วง ไม่มีโอกาสท้องนะคะ
ถึงระหว่างให้นมลูก ไม่มีประจำเดือน แต่ก็มีไข่ตกค่ะ ก็ต้องคุมไว้นะคะ ถ้าไม่อยากมีลูกช่วงนี้
ของตัวเอง ระหว่างเดือนแรก น้ำคาวปลามานานมาก เดือนกว่าๆ แต่พอไปตรวจหมอว่า เหมือนมีประจำเดือน ก็เลยไม่รู้ว่าเป็นน้ำคาวปลานาน หรือประจำเดือน แต่รวมๆแล้วก็เกือบ ๖ สัปดาห์ ค่ะ
Amelia
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย kingkoi » อังคาร ม.ค. 13, 2009 12:01 pm

ขอบคุณค่ะที่ทําให้หายข้องใจ คือกลัวเป็นอย่างอื่นน่ะค่ะ
เพราะหลังคลอดนี่ตัวเองมีปัญหาเยอะมาก ทั้งเรื่องปวดหลัง
ปวดท้องน้อย ไปหาหมอเค้าก็ว่าไม่เป็นไร มันเป็นผลมาจากการคลอดลูก ตอนแรกนึกว่าเป็นนํ้าคาวปลาที่มันขับออกมาไม่หมด ถ้ารู้อย่างงี้แล้วก็สบายใจค่ะ
kingkoi
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง คลีนิคชาวครัว