ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

การเดินทางของหญิงวัย 53 กับการสร้างกล้ามเนื้อ

ห้องนี้สำหรับสมาชิกพูดคุย ปรึกษาปัญหาเรื่องสุขภาพค่ะ

โพสต์โดย ไทยแท้แท้ » พฤหัสฯ. พ.ค. 13, 2010 4:16 am

Jeab77 เขียน: แวะมาบอกพี่ต่ายคนแรกเลยค่ะ ว่าคุณหมอบอกแผลหายดีแล้วค่ะ นัดเจออีกที่อีก ๓ เดือนข้างหน้าค่ะ วันนี้เลยเจิมวันดี ด้วยการวิ่งจ๊อกกิ้งและเดินเร็วไป ๕๐ นาที เมื่อคืนอ่านๆหนังสือ ABS diet ตรงที่เค้าสอนไห้ทำท่ายกน้ำหนักและ บริหารส่วนต่างๆค่ะ กะว่าพรุ่งนี้จะประเดิมเลยค่ะ คุณหมอไฟเขียวแล้ว เย้ เย้

อ่ะฮ้า... เยี่ยมไปเลย ดีใจด้วยจ้ะที่ทุกอย่างเข้าที่เข้าทางแล้ว ตื่นเต้นนะ จะได้เริ่มยกลูกเหล็กแบบจริงๆจังๆซักที หนูเจี๊ยบต้องสนุกแน่ๆ ยิ่งพอเห็นผล ยิ่งจะติดใจ อิ อิ
<br><span style='font-family:Times'><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>"It does not matter how slowly you go as long as you do not stop."</span></span></span> — <i>Confucius</i>
ภาพประจำตัวสมาชิก
ไทยแท้แท้
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย singha » พฤหัสฯ. พ.ค. 13, 2010 5:34 am

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'>เข้ามาแอบดุ หุ่นที่ไร้ไขมันของพี่ต่ายอีกที
ดูทีไร ก็ทำให้มีกำลังใจขึ้นมาเก็นกอง โตๆเลยค่ะ
เอ๋ก้ยังไม่ได้คืบหน้าอะไรเลย นี่ก็หยุดวิ่งไปสองสามอาทิตย์แล่ว
เพราะหัวเข่าข้างซ้านปวดมาก จนนอนไม่ได้เลยค่ะ

สาเหตุุ ก็มาจากการออกวิ่ง อย่างหักโหมเกินไป เพราะเอ่หยุดไปนาน
ช่วงที่ทำเด้กหลอดแก้ว พอร่างกายดีขึ้นก็ออกวิ่ง แต่วิ่งมากเกิน
ทั้งบวกกับน้ำหนักตัวที่เพิ่มขึ้นสิบกิโล คงจะทำให้หัวเข่ารับน้ำหนักเยอะ
และเอ๋ไม่ได้เริ่มต้น ทีละน้อยนะคะพี่ต่าย วิ่งอย่างต่ำต้องชั่วโมงขึ้นไป
นี่แหละค่ะ คือสาเหตุุของการปวด

พี่ต่ายคะ การทำเด็กหลอดแก้วเนี่ย หมอบอกไว้ตั้งแต่เริ่มขบวนการรักษา
ว่า จะทำให้น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่เพื่อนที่ทำ ก็น้ำหนักเพิ่มกันทุกคน
แต่ก็มีบางคน เค้าก็ยังผอมเหมือนเดิม ตอนนี้ เอ๋ก็ได้แต่คิดอยู่อย่างเดียวว่า
ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ เพราะอยากแข็งแรง ต่อไปในอนาคต แต่จะพยายมลดน้ำหนัก
ต่อไปให้ได้ ถึงแม้ว่าเอ๋ยังจะต้องใช้การรักษาด้วยฮอร์โมนอีกต่อไป ตอนนี้เลยสับสนจริงๆค่ะ
ทั้งอยากสวย ทั้งอยากมีลูก แต่สองอย่างนี้ ที่เอ๋อยากได้ มันยากเย็นเหลือเกิน
ได้อย่างเสียอย่าง แต่จะพยายามต่อไปค่ะ</span>
singha

โพสต์โดย ไทยแท้แท้ » พฤหัสฯ. พ.ค. 13, 2010 5:37 pm

singha เขียน: <span style='font-size:14pt;line-height:100%'>เข้ามาแอบดุ หุ่นที่ไร้ไขมันของพี่ต่ายอีกที
ดูทีไร ก็ทำให้มีกำลังใจขึ้นมาเก็นกอง โตๆเลยค่ะ
เอ๋ก้ยังไม่ได้คืบหน้าอะไรเลย นี่ก็หยุดวิ่งไปสองสามอาทิตย์แล่ว
เพราะหัวเข่าข้างซ้านปวดมาก จนนอนไม่ได้เลยค่ะ

สาเหตุุุ ก็มาจากการออกวิ่ง อย่างหักโหมเกินไป เพราะเอ่หยุดไปนาน
ช่วงที่ทำเด้กหลอดแก้ว พอร่างกายดีขึ้นก็ออกวิ่ง แต่วิ่งมากเกิน
ทั้งบวกกับน้ำหนักตัวที่เพิ่มขึ้นสิบกิโล คงจะทำให้หัวเข่ารับน้ำหนักเยอะ
และเอ๋ไม่ได้เริ่มต้น ทีละน้อยนะคะพี่ต่าย วิ่งอย่างต่ำต้องชั่วโมงขึ้นไป
นี่แหละค่ะ คือสาเหตุุุของการปวด

พี่ต่ายคะ การทำเด็กหลอดแก้วเนี่ย หมอบอกไว้ตั้งแต่เริ่มขบวนการรักษา
ว่า จะทำให้น้ำหนักตัวเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่เพื่อนที่ทำ ก็น้ำหนักเพิ่มกันทุกคน
แต่ก็มีบางคน เค้าก็ยังผอมเหมือนเดิม ตอนนี้ เอ๋ก็ได้แต่คิดอยู่อย่างเดียวว่า
ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพ เพราะอยากแข็งแรง ต่อไปในอนาคต แต่จะพยายมลดน้ำหนัก
ต่อไปให้ได้ ถึงแม้ว่าเอ๋ยังจะต้องใช้การรักษาด้วยฮอร์โมนอีกต่อไป ตอนนี้เลยสับสนจริงๆค่ะ
ทั้งอยากสวย ทั้งอยากมีลูก แต่สองอย่างนี้ ที่เอ๋อยากได้ มันยากเย็นเหลือเกิน
ได้อย่างเสียอย่าง แต่จะพยายามต่อไปค่ะ</span>

พี่เป็นกำลังใจเอ๋นะคะ การทำเด็กหลอดแก้วทำให้น้ำหนักขึ้น อันนี้เอ๋ก็คงต้องยอมหน่อย ถ้าอยากมีลูกนะคะ แต่พยายามทานให้ถูกสุขภาพที่สุดก็แล้วกันค่ะ แล้วก็พยายามออกกำลังกายให้สม่ำเสมอ โดยไม่หักโหมอย่างที่เคยทำมา ลองเสริมการเล่นเวทเข้าไปด้วยสัก 2-3 ครั้งต่ออาทิตย์ ก็น่าจะทำให้ร่างกายได้ใช้พลังงานส่วนเกินได้มากขึ้นนะคะ คงช่วยไม่ให้น้ำหนักพุ่งกระฉูดไปมากเกินไป
<br><span style='font-family:Times'><span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>"It does not matter how slowly you go as long as you do not stop."</span></span></span> — <i>Confucius</i>
ภาพประจำตัวสมาชิก
ไทยแท้แท้
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คลีนิคชาวครัว