ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ใครเคยใช้ชุดตรวจสอบการตกไข่มั่งคะ

ห้องนี้สำหรับสมาชิกพูดคุย ปรึกษาปัญหาเรื่องสุขภาพค่ะ

โพสต์โดย Janeen » อาทิตย์ มี.ค. 13, 2011 8:12 pm

พี่แมว ขอบคุณค่ะ อ่านแล้วเข้าใจอ่านดี เดี๋ยวจะได้เก็บไว้เป็นความรู้เอาไว้ใช้วันหลังค่ะ
<span style='font-family:Courier'>Law Offices of Michael C. O'Young <br> apply for Green card/citizenship , changing visa status and accident cases<br> In California , USA <br> มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้บริการค่ะ<br> moyounglaw@gmail.com <br></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Janeen
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย Isolabella » อาทิตย์ มี.ค. 20, 2011 7:00 pm

<span style='color:purple'>คุณหนิงคะขอมาแชร์ปสก.ของปอนด์บ้างนะคะเผื่อจะไห้คุณหนิงมีเบบี๋ได้เร็วขึ้นน๊อ ปอนด์ก็กินยาคุมมาหลายปีเหมือนกันคะ หลังจากที่เลิกกินเพราะอยากมีน้องแล้วก็ไปปรึกษาคุณหมอที่นี่ เค้าก็ตรวจร่างกายให้ก็ปรกติดีทุกอย่าง หมอแนะนำให้วัดอุณภูมิดูวันไข่ตกเอาคะ คือเราต้องจดบันทึกไว้ทุกวันที่วัดปรอทอ่ะคะ คือวัดตอนเช้าทุกเช้าที่ตึ่นนอน ของปอนด์วัดปรอทตรงใต้ลิ้นเอาคะ แล้วก็สักเกตดูว่าช่วงที่อุณภูมิร่างกายเราสูงกว่าปรกตินั้น ก็คือวันที่ตกไข่นั่นเองคะ ช่วงนี้ก็จัดการโลดดดดอย่าได้พลาดเพราะเป็นช่วงนาทีทองไข่ตก5555 แล้วอีกอย่างนะคะที่เราสามารถสังเกตได้ก็คือช่วงไข่ตกเราจะมีตกขาวมากเป็นพิเศษ ตกขาวในที่นี่คือตกขาวที่เป็นเมือกๆๆใสๆๆอ่ะคะ

ของปอนด์ลองวัดอุณภูมิดูแค่สองเดือนเองและก็จดบันทึกไว้ แล้วก็สำเร็จคะได้เจ้าริคาร์โด้มาสมใจอยาก อีกไม่นานก็คงจะเตรียมตัวท้องที่สองแล้วละจร้าาาา

ปอนด์ขอให้คุณหนิงมีน้องเร็วๆๆนะคะ</span>
<span style='color:orange'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='font-family:Impact'>"Dress cute wherever you go, life is too short to blend in"</span></span></span>
Isolabella
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Janeen » อังคาร มี.ค. 22, 2011 6:37 am

คุณปอนด์คะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์จริงค่ะ ของหนิงก็ซื้อปรอทมาเหมือนกันค่ะ ปรากฎว่าทำไปได้ไม่กี่วัน บางวันก็ลืมมั่ง บางวันก็ต้องรีบไปทำงาน จนตอนนี้ไม่ได้วัดเลยค่ะ ไม่ไหวเลยจริงๆเรานี่ หนิงเพิ่งหยุดทานยาคุมมาเดือนนี้เดือนที่สองค่ะ แต่คิดว่าเดือนนี้ก็คงไม่เกิดอะไรขึ้นเพราะว่าแฟนไม่อยู่ช่วงไข่ตกพอดีค่ะ คงต้องรอเดือนต่อไปซะแล้ว แต่เรื่องตกขาวนี่ดูไม่ออกจริงๆค่ะ เพราะว่าหนิงเป็นคนที่ตกขาวทุกวัน เป็นมาตั้งแต่เมนส์มาแรกๆตอนอายุสิบสองหนะคะ จากนั้นมาก็ต้องใช้แผ่นรองอนามัยตลอดทุกวันจนถึงตอนนี้ เลยดูไม่ออกว่าช่วงไหนตกขาวมีเยอะค่ะ แต่ไม่เป็นไร ก็ตั้งหน้าตั้งตาปั๊มไปเรื่อยๆ ซักวันลูกกระสุนก็คงจะเข้าเป้ามั่งแหละนะคะ
<span style='font-family:Courier'>Law Offices of Michael C. O'Young <br> apply for Green card/citizenship , changing visa status and accident cases<br> In California , USA <br> มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยให้บริการค่ะ<br> moyounglaw@gmail.com <br></span>
Janeen
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง คลีนิคชาวครัว