ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เลือกทำตาสองชั้นกับยกกระชับหน้านั้นเป็นเรื่องไม่ยากเลย!!

แบ่งปันเคล็ดลับดี ๆ ไม่ว่าจะงานบ้าน ตกแต่งบ้าน ความสวยงาม แต่งหน้า ทำความสะอาด แนะนำข้าวของเครื่องใช้

เลือกทำตาสองชั้นกับยกกระชับหน้านั้นเป็นเรื่องไม่ยากเลย!!

โพสต์โดย VAlbertoV » ศุกร์ มิ.ย. 13, 2014 5:09 am

เนื่องจากสภาวะเหตุที่เศรษฐกิจที่แย่แบบนี้ ทำให้หลายๆคนต้องมีค่าจ่ายมากขึ้น ใช้จ่ายเท่าที่จำเป็น การทำตาสองชั้นนั้นก็ถือว่าเป็นการทำให้หน้าตาของคุณสวยขึ้นได้จริงๆอย่างไม่ยากเลย ซึ่งวันนี้ผมก็มีเกร็ดสุขภาพมาแนะนำซึ่งก็จะเป็นวิธีการยกกระชับหน้าด้วยตัวเองมาฝากหลายๆคนที่อยากจะสวยและดูดีกันครับ ซึ่งแน่นอนว่านอกจากที่จะไปทำศัลยกรรมกันแล้วก็วิธีที่คุณนั้นสามารถที่จะทำได้ด้วยตนเองอยู่ด้วยนะครับ

1 เริ่มด้วยการทำความสะอาดผิวหน้าและมือของคุณก่อนนะครับ

2 ใช้นิ้วชี้แต่ละข้างจรดไว้บริเวณข้างด้งจมูก และเริ่มนวดวนออกเป็นวงรอบดวงตาสักสองสามรอบ

3 หลังจากนั้นแล้วค่อยๆขยับมานวดคลึงต่อที่บริเวณแก้ม หน้าผาก และคาง ซึ่งเคล็ดลับอย่างหนึ่งของการนวดนี้ก็คือ ให้คุณห่อฝ่ามือเป็นอุ้งแล้วกุมไว้ตรงแก้มสักหนึ่งนาทีด้วย เพื่อที่จะให้ความร้อนจากร่างกายจะช่วยทำให้ผิวหนังบริเวณนั้นผ่อนคลายครับได้

4 หลังจากที่ทำเสร็จแล้วจึงตบท้ายด้วยการนวดคลึงบริเวณแก้มอีกรอบครับ ซึ่งจะช่วยให้ยกกระชับหน้าคุณได้อย่างมีประสิทธิภาพอย่างแน่นอนครับ

ในไม่ช้าคุณก็จะต้องรู้สึกได้ถึงความอ่อนเยาว์วัยของใบหน้าที่ดูมีเลือดฝาดอย่างธรรมชาตินะครับ แล้วถ้าคุณทำตาสองชั้นเข้าไปด้วยแล้วล่ะก็ คุณจะต้องรู้สึกได้ถึงความสวย หล่อที่มากขึ้นจนคนรอบข้างของคุณจะต้องแลปกใจอย่างแน่นอนครับ!!

ขอบคุณบทความดีดีจาก iam.hunsa.com/thepoco
VAlbertoV
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง เคล็ดลับชาวครัว