ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

วีซ่า

แบ่งปันความรู้ ประกาศของสถานฑูต สถานฑูตแต่ละประเทศอยู่ไหนบ้าง ขั้นตอนการทำวีซ่าประเทศต่าง ๆ

วีซ่า

โพสต์โดย Mai » จันทร์ ส.ค. 22, 2011 11:21 am

มีแฟนเป็นคนฝรั่งเศสแต่ยังไม่ได้ไปเที่ยวฝรั่งเศสเลย กำลังจะทำวีซ่า ใครมีคำแนะนำเกี่ยวกับวีซ่าท่องเที่ยวช่วยหน่อยนะค่ะ
Mai
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: วีซ่า

โพสต์โดย pen » จันทร์ ส.ค. 22, 2011 11:24 am

Mai เขียน:มีแฟนเป็นคนฝรั่งเศสแต่ยังไม่ได้ไปเที่ยวฝรั่งเศสเลย กำลังจะทำวีซ่า ใครมีคำแนะนำเกี่ยวกับวีซ่าท่องเที่ยวช่วยหน่อยนะค่ะ

อยากช่วยน่ะค่ะน้องแต่พี่อยู่อังกฤษ มานั่งรอเป็นเพื่อนละกัน เดี๋ยวก็มีสาวๆใจดีที่อยู่ฝรั่งเศลมาช่วยจ๊ะ
เพ็ญ UK จ้า
ภาพประจำตัวสมาชิก
pen
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย Mai » จันทร์ ส.ค. 22, 2011 11:34 am

ขอบคุณคะ แค่มีใจอยากช่วยก็ดีใจแล้วคะ
Mai

โพสต์โดย เจนนี่ » จันทร์ ส.ค. 22, 2011 1:59 pm

Mai เขียน:ขอบคุณคะ แค่มีใจอยากช่วยก็ดีใจแล้วคะ

สวัสดีค่ะคุณMai ชื่อเจนนะค่ะอยู่ฝรั่งเศสเหมือนกันค่ะทำวีซ่าครั้งแรกใช่ใหมค่ะแล้วขอกี่เดือนค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เจนนี่

โพสต์โดย Mai » จันทร์ ส.ค. 22, 2011 2:34 pm

สวัสดีคะคุณเจน คะเป็นวีซ่าครั้งแรก ใหม่ว่าจะขอสัก 3 เดือนคะแต่ใหม่ยังไม่ได้จดทะเบียนสมรสนะค่ะเป็นแค่แฟนยังไม่ใช่สามี ยังไม่มีแผนจะแต่งงานตอนนี้ อยากจะไปเที่ยวและทำความรู้จักกับครอบครัวทางโน้นก่อน รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณคะ
Mai

ย้อนกลับไปยัง สถานฑูต วีซ่า