ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

COACHแท้ใหม่ๆลงเกือบทุกวันค่าขายส่ง5ใบราคาพิเศษหลังไมล์นะจ๊ะ

ตลาดนี้เปิดขายเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า เครื่องประดับ เครื่องแต่งตัวต่างๆค่ะ

COACHแท้ใหม่ๆลงเกือบทุกวันค่าขายส่ง5ใบราคาพิเศษหลังไมล์นะจ๊ะ

โพสต์โดย AnnaSiam » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 8:07 pm

ร้าน Anna Siam ขอต้อนรับลูกค้าเก่าและลูกค้าใหม่ทุกท่านนะค่ะ สินค้าเป็นของแท้ทุกชิ้นเช่นเคยค่าตอนนี้ค่อยๆทะยอยลงสินค้านะคะ
กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนสั่งซื้อนะจ๊ะลูกค้าที่น่ารักทุกท่าน
สินค้าเป็น Pre-order หลังจากสั่งซื้อแล้วรอสินค้าเดินทางมาให้นานาเช็คความเรียบร้อย 2-4วันถึงจะส่งให้ได้นะค่ะ ส่วนชิ้นไหนที่มีอยู่ที่บ้านแล้วก็จัดส่งให้ทันทีหลังจากชำระเงินจ้า
สำหรับ Prada จะเป็นสินค้าของซีซั่นก่อนๆโล๊ะสต๊อคมาจากในช้อปค่ะ มีการ์ดและถุงผ้าให้ทุกใบ ราคาลดถึง 50-70% เป็นสินค้าใหม่แต่อาจจะมีร่องรอยเล็กๆน้อยๆจนถึงเพอร์เฟ็ค ระดับ 99-100% แต่รับรองว่าไม่มีผลกระทบกับความสวยและคุณภาพของกระเป๋าแน่นอน ราคาแบบนี้คุ้มสุดคุ้มอยู่แล้วค่ะ
Prada แท้หรือปลอม!!!!
กระเป๋า Prada เป็นแบรนด์คลาสสิคเป็นที่นิยมและถือได้สะพายได้นานไม่มีเอาท์ไม่มีเบื่อค่ะ เนื่องจากแม่ค้าเองชอบยี่ห้อนี้เป็นพิเศษก็พอมีความรู้เรื่องการดูกระเป๋า อยู่บ้างพอสมควร
1. หลักๆเลยนะคะของแท้ถ้าเป็นของใหม่แน่นอนว่าจะไม่มีกระดาษมาหุ้มสายหรือ กระดาษห่อตัวกระเป๋าให้เห็นนอกจากคนขายเอามาห่อเองตอนแพ็คส่งลูกค้าค่ะ
2. สำคัญ!!ดูที่ตัว Rของโลโก้ค่ะ ของจริงตัวR ที่ขาหลังจะเรียวเล็กและจะเป็น Curve พริ้วลงมา(ขาตรงที่ต่อกับ P) จะไม่ต่อลงมาใหญ่ๆทื่อๆตรงๆ
3. Pradaรุ่นที่มีป้ายปราด้าเป็นMetalสามเหลี่ยมตรงหมุดตอกจะต้องเป็นหมุดกลมๆไม่ใช่เป็นตะปู
4.โลโก้ Blackground ด้านในควรจะเป็นสีเดียวกับกระเป๋า และ Prada รุ่นเก่า Tag ด้านในจะเห็ มี 3แถวอยู่บนหนังสี่เหลี่ยมหรือเป็นแถบเหล็กสี่เหลี่ยม(แล้วแต่ว่ากระเป๋า นั้นๆทำจากอะไรไม่ได้เป็น Metal เสมอไปนะคะ) ดังนี้ "PRADA MILANO Dal 1913 "และมีโลโก้อยู่ล่างสุด แต่ Pradaโมเดลใหม่ๆด้านในจะเป็น " Prada made in Italy" แต่ด้านนอกหลายรุ่นจะเห็นมีแค่ Prada เฉยๆก็มีค่ะ หรือ Prada MILANO Dal 1913 เหมือนด้านในนะคะ อันนี้ก่อนซื้อไปโฉบๆดูที่ Shop ก่อนก็ได้ค่ะจะได้เห็นและสัมผัสได้
5. อะหล่ัยที่เป็นหมุด, กระดุม สายสะพายที่เป็นอะหลั่ย อาทิเช่นด้านก้นกระเป๋าจะมี Prada ปั๊มอยู่เป็นส่วนใหญ่ค่ะ(บางรุ่นก็ไม่มีค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะมี) แต่ถ้าเป็นแป๊กแม่เหล็กจะไม่มีปั๊มจ้า
ุ6. Lining ผ้าด้านในจะเป็น Prada Horizontally ตลอดแนวสม่ำเสมอและดูด้ายที่เย็บค่ะจะต้องสมำ่เสมอและต่อกันสวยงาม และถ้าเป็นหนัง(ของใหม่)ดมกลิ่นหนังเลยค่ะ จะได้กลิ่นหนังเพียวๆ
7. มาพร้อม ถุงผ้าและ การ์ด (ถ้ามือสองเจ้าของบางคนเค้าอาจจะไม่เก็บไว้ก็ได้ค่ะ นานาคนนึงก็ไม่ค่อยเก็บหรือเก็บไว้แล้วหาไม่เจอก็มีค่ะ)
8.เกือบลืม ดูที่ Zip ค่ะยี่ห้อซิปที่ Prada ใช้ก็จะมีดังนี้ Lampo,IPI, Opti, riri,ykk
ทั้งนี้ และทั้งนั้นดูได้ไม่ยากเลยค่ะของแท้คุณภาพราคาแพงวัสดุและอุปกรณ์ก็ต้องดู แพงและสมราคา โดยส่วนใหญ่นานาจะดูที่ ตัวอักษร R เป็นหลักและปั๊มตรงกระดุมเพราะของปลอมให้ดียังไงก็ทำได้ไม่เหมือนจ้า
Materials หลักๆของ Prada
# Nappa (lamb)
# Vitello (year-old calf)
# Tessuto (woven: nylon/microfibre)
# Vela Sport (nylon)
# Saffiano (textured leather)
# Daino (deerskin)
# Coccodrillo (crocodile)
# Cinghiale (wild boar)
# Spazzolato (highly polished leather)
# Vernice (patent leather)
# Struzzo (ostrich)
# Scamosciato (suede)
# Bufalo (buffalo)
# Camoscio (chamois)
# Raso (silk/satin)
# Canapa (hemp)
# Feltro (felt: wool)
# Neoprene (cloth vinyl)
# Others: Denim, Fur: leopard

[color=#FF0000]การส่งสินค้า

ส่งลงทะเบียนทั่วราชอาณาจักรค่ะ แบบมี Tracking No ค่าส่งจะสูงแต่ดีกว่าของหายค่ะหรือส่งแบบ flat rate มีประกันค่าส่งถูกกว่าแต่ไม่มี tracking (มีเลขส่งให้แต่ตามonline ไม่ได้)แต่ต้องระบุราคาสินค้าตามจริงค่ะ กรณีของหายระหว่างไปรษณีย์(ยังไม่เคยมีหรอกค่ะ)อันนี้ก็เป็นเร่ืองสุดวิสัย อยู่นอกเหนือความรับผิดชอบของแม่ค้านะคะเพราะหลังจากนานาส่งสินค้าแล้วนานา จะแจ้งเลขส่งสินค้าทุกครั้ง ส่วนเรื่องภาษีนำเข้าคุณลูกค้าโทรไปเช็คกับกรมศุลกากรในประเทศนั้นๆได้เลย ค่ะว่าสินค้าอะไรคิดเท่าไหร่นะคะ เรื่องภาษีนี่จริงๆเค้าสุ่มตรวจเอาหน่ะค่ะ ไม่ได้โดนกันทุกกล่อง และนานาสามารถใส่เป็น Gift และใส่มูลค่าสินค้าให้น้อยๆได้ค่ะ แต่ลูกค้าต้องแจ้งนานามาก่อนนะคะว่าจะให้ใส่เป็นจำนวนเท่าไหร่ค่ะ และคุณลูกค้าเป็นผู้รับผิดชอบจ่ายภาษีเองนะคะ นานาไม่สามารถไปควบคุณขั้นตอนตรงนี้ได้ค่ะแต่รับปากว่าจะทำหน้าที่แม่ค้าในส่วนของนานาให้ดีที่สุด ลูกค้าสบายใจได้ค่ะ
การชำระเงิน
1.รับชำระผ่านบัตรเครดิต(เพิ่ม Fee 3%)
2.Paypal: kiddyfunky@@gmail.com(ลูกค้า ชำระเป็น Gift-Personal
3.Bank Transfer ได้ทั้งบัญชีอเมริกาและบัญชีไทยให้รายละเอียดหลังไมล์ค่า

ติดต่อ
Email : annasiam.mall :P @gmail.com
Mobile:(+1-)614-329-9562
Facebook: AnnaSiam Mall
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ พุธ ก.ย. 28, 2011 11:11 am, แก้ไขแล้ว 7 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
AnnaSiam
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: Prada Gucci Fendi etc. ราคาดีๆ มาลองเดินเล่นกันดูนะค่ะ

โพสต์โดย Vilai » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 9:46 pm

ขายดิบขายดีนะคะ เฮงๆค่ะ
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชีวิตใหม่ที่ดีที่สุดสำหรับทางเลือกที่แสนจะง่ายดายค่ะ

เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่webนี้นะคะ http://vilaiherbalife.jimdo.com/

เเนะนำเวปใหม่ของวิไลเองค่ะ กดได้เลยค่ะ http://niceskin.jimdo.com/
Vilai
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

Re: Prada Gucci Fendi etc. ราคาดีๆ มาลองเดินเล่นกันดูนะค่ะ

โพสต์โดย AnnaSiam » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 11:05 pm

ขอบคุณค่าพี่วิไล ร้านพี่ก็ขอให้เฮงๆๆๆ ลูกค้าเยอะแยะนะค่ะ
AnnaSiam

โพสต์โดย Vilai » จันทร์ พ.ค. 23, 2011 11:08 pm

AnnaSiam เขียน:ขอบคุณค่าพี่วิไล ร้านพี่ก็ขอให้เฮงๆๆๆ ลูกค้าเยอะแยะนะค่ะ

สมพรปากจ้า
ยินดีต้อนรับเข้าสู่ชีวิตใหม่ที่ดีที่สุดสำหรับทางเลือกที่แสนจะง่ายดายค่ะ

เข้าไปดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่webนี้นะคะ http://vilaiherbalife.jimdo.com/

เเนะนำเวปใหม่ของวิไลเองค่ะ กดได้เลยค่ะ http://niceskin.jimdo.com/
Vilai
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย AnnaSiam » อังคาร พ.ค. 24, 2011 3:08 pm

Prada Boston Bag รุ่นนี้มีสีดำกับสีน้ำตาลนะค่ะ ขนาดประมาณ กว้าง14" สูง 11" ลึก6" สายปรับได้ ราคา 1250usd ขาย 550usd
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » อังคาร พ.ค. 24, 2011 5:42 pm

Prada Fringe Boston Bag ขนาดประมาณ กว้าง16” x สูง 9.5” x ลึก5.5” ราคา 1750usd ขาย หมดค่าusd รุ่นนี้สวยมากจริงๆค่ะขอดันจ้า มีสีดำกับสีน้ำตาลนะคะ. **** [color=#FF4040]Out of stock ****[/color]
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ อาทิตย์ ก.ย. 18, 2011 4:03 am, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » อังคาร พ.ค. 24, 2011 6:34 pm

Prada Saffiano แบบมีสายสะพายข้างด้วยมาใหม่ล่าสุดจ้า ขนาดโดยประมาณ 12.75'' x 7" x 7'' ราคาช้อป 1650+Tax ขาย 799usd
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » อังคาร พ.ค. 24, 2011 6:42 pm

Prada Doctor Bag มี 3 สี สีดำกะน้ำตาลและขาวค่ะ ขนาด 14" x 10" x 4.5" ราคา 1090+Tax ขาย 590usd
AnnaSiam

โพสต์โดย cat » อังคาร พ.ค. 24, 2011 6:45 pm

กระเปาสวยๆๆทุกใบเลยค่ะ ขอให้ได้เยอะน่ะค่ะ
cat

โพสต์โดย AnnaSiam » อังคาร พ.ค. 24, 2011 7:22 pm

ขอบคุณค่าคุณแคท ลงเพิ่มเรื่อยๆว่างๆก็แวะมานะค่ะ ราคาดี๊ๆจ้า:D
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » อังคาร พ.ค. 24, 2011 10:45 pm

Prada Gauffre มีสีดำด้วยนะค่ะ ขนาดประมาณ 15.5"L x 7.5"H x 4.75"D ราคาช้อป 1450usd+Tax ขาย 750usd
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » พุธ พ.ค. 25, 2011 12:34 pm

Prada Push Lock ราคาพิเศษสุดๆ หนังนิ่มสุดกว่า ขนาด 13" X 7.5" X3.5" ราคาช้อปพันกว่านะค่ะ ขายเพียง 499usd เท่านั้นจ้า
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » พุธ พ.ค. 25, 2011 12:54 pm

Prada Sughero Tote ขนาดประมาณ 15"x12"x6" ราคาในช้อป 1590usd+Tax ขายเพียง 790usd
AnnaSiam

โพสต์โดย AnnaSiam » พุธ พ.ค. 25, 2011 1:07 pm

PRADA Tessuto Vernice สีม่วงจ้า ขนาดโดยประมาณ 14" wide x 11" tall x 6" deep ราคาช้อป 1295usd+Tax ลดสุดๆขายเพียง 499usdค่ะ
AnnaSiam

Re: Prada Gucci Fendi etc. ราคาดีๆ มาลองเดินเล่นกันดูนะคะ

โพสต์โดย tommy » ศุกร์ พ.ค. 27, 2011 7:23 pm

กระเป๋าใบม่วงสวยมากค่ะ
รูปภาพ
tommy

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เสื้อผ้า และเครื่องประดับ