ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เสื้อผ้ามือหนึ่ง,มือสองสภาพดีมากๆ ร้องเท้าค่า แวะมาชมนะค๊ะ

ตลาดนี้เปิดขายเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า เครื่องประดับ เครื่องแต่งตัวต่างๆค่ะ

เสื้อผ้ามือหนึ่ง,มือสองสภาพดีมากๆ ร้องเท้าค่า แวะมาชมนะค๊ะ

โพสต์โดย TikkyKitchen » พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2011 1:15 am

แม่ค้าอ้วนขึ้นมากมาย เสื้อของติ๊กส่วนใหญ่ที่เอามาลง ไม่มีตำหนิ ส่วนใหญ่มีแท็คอยู่เลย ไม่เคยใส่ แล้วส่วนที่ใสแล้วก็ครั้งเดียวค่ะไม่เกิน ไม่ขายเอากำไร แค่ขายให้หมดค่ะ ของดีๆไม่อยากเอาไปโดเนชั่น เพื่อนคนไหนสนใจถามไถ่ ซักไซ้ได้ตามสบายนะค๊ะ
แม่ค้าอยู่ฮาวาย อเมริกา เพื่อนๆอยู่อเมริกา ส่งฟรีค่ะ (เสื้อผ้า) แต่รองเท้าขอคิดเพิ่มตามน้ำหนักนะค๊ะ
เพื่อนๆอยู่ ทวีปอื่นสนใจจะคิดคำนวณค่าส่งให้อีกค่ะ
ขอบคุณที่แวะมาชมนะค๊ะ

NO.1 ชุดนี้เรียบ หรู ไฮโซมาก ใส่ออกงาน กินข้าวกับผู้ใหญ่ หรือ ใส่ทำงานก็เรียบร้อยค่ะ สีชุดออกจางกว่าในรูปหน่อยไปทางเทาเนื้อๆค่ะ ชุดนี้ซื้อมาไม่เคยใส่สักครั้ง ป้ายยังอยู่ครบ Size S ซื้อมา $45
ขาย on sale แค่ $35

Gray No.1.jpg

NO.2 ชุดนี้สีดำปักเลื่อมลูกปัดรอบคอ ใส่ครั้งเดียวจริงๆ น่ารักมาก ใส่แล้วจะแนบตัวไปเลย เนื้อผ้าใส่สบายมากๆ ตอนใส่รัดเข็มขัดตรงเอวนิดหนึ่ง สวยมากค่ะตัวนี้ size M ซื้อมา $22
ขายแค่ $12 ค่ะ

black no.1.jpg

NO.3 ชุดนี้สีส้ม summer น่ารัก ไม่เคยใส่สักครั้งแต่ดึงแท็คออกไปแล้วค่ะ ผ้าเบาๆ ใส่แล้วคุณนายหน่อย มีกระเป๋าสองข้าง ต้องเอาเข็มขัดรัดหน่อยนะค๊ะ เหมาะกับ summer มาก ๆตัวนี้ size L ซื้อมา $22
ขายแค่ $15

NO.4 ชุดนี้ซื้อมาจากเมืองไทย ผ้าสปัน หนักหน่อย ยาวคลุมเข่า ซักแล้วแต่ไม่เคยใส่ เป็นเดรสคลุมบิกินนี่ ชุดว่ายน้ำน่ะค่ะ ขาย $10

NO.5 ชุดนี้สีดำ size M ผ้าออกยืดๆ ใหม่ ไม่เคยใส่มีแท็คอยู่ค่ะ สั้นเหนือเข่า แอบเซ็กซี่เล็กน้อย ซื้อมา $24
ขาย $17

NO.6 ชุดนี้ลายเสือ ซิปหลัง ใส่แล้วรัดตัว คนชอบลายเสือมิควรพลาดค่ะ size xs (size ฝรั่ง เราใส่เอ็มก็ใส่ได้ค่ะตัวนี้ ผ้ามันยืด) ซื้อมา $28
ขาย $18

NO.7 สุดเดรสดำเรียบๆ แต่แอบเปรี้ยวค่ะ ชุดนี้ไม่เคยใส่เลย แต่แท็คหลุดไปแล้ว มีลายลูกไม้ตรงไหล่ ใส่ออกมาน่ารักกว่าในรูปมากโข เปรี้ยวมากเพราะตรงปลายเดรสมีผ่าเซ็กซี่ๆสองข้าง ใส่ออกงานกลางคืนกับส้นสูงแนวๆ หรือไป เธคไปบาร์ ก็ได้ค่ะ size M ซื้อมา $ 45
ขายแค่ $30

NO.8 Shoes รองเท้า Boot ankle สวย น่ารัก ทางสวยมากๆ สูง 4 3/4 นิ้ว size 6 (อเมริกัน) ไม่เคยใส่เลย แบรนด์นิว มีกล่องด้วยค่ะ สีเทาเข้ม
ซื้อมา $39 ขาย $29

NO.9 ร้องเท้าส้นเตารีด แฟชั่นสูง 4 3/4 นิ้ว size 6 (อเมริกัน) แบรนด์นิว ยังอยู่ในกล่อง หนังสีชมพูอ่อน หวาน น่ารักมากๆ ซื้อมา $35
ขาย $25

ขอบคุณที่แวะมาชมนะค๊ะ ไม่ซื้อไม่ว่ามาทักทายกันได้เลยคร้า......
ติดตามมาทักทายกันได้ที่นี่นะค๊ะ
http://www.facebook.com/pages/Tikkys-ki ... 26?sk=wall
ภาพประจำตัวสมาชิก
TikkyKitchen
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: เสื้อผ้ามือหนึ่ง,มือสองสภาพดีมากๆ ร้องเท้าค่า แวะมาชมนะค

โพสต์โดย puy » พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2011 11:20 am

แอบชอบชุดที่ 3 ลายสีส้ม...ค่ะ ชุดสวยๆทั้งนั้นรวมถึงรองเท้าด้วย แบบนี้แป๊บเดียวก็หมดทู้...ขอให้ขายดีเป็นเทน้ำเทท่านะคะ
puy

Re: เสื้อผ้ามือหนึ่ง,มือสองสภาพดีมากๆ ร้องเท้าค่า แวะมาชมนะค

โพสต์โดย Nutka » พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2011 2:30 pm

สวยค่ะ แต่ยัดไม่เข้าอ่า อ้วนฉุเลยเดี๋ยวนี้ ขายดีนะคะ
Nutka

โพสต์โดย miko » เสาร์ มิ.ย. 18, 2011 1:17 pm

สนใจชุดแรก ค่าส่งมาสวิสแพงป่าวค่ะ ถ้าไม่แพงมากก้อยากจะได้
miko

โพสต์โดย miko » เสาร์ มิ.ย. 18, 2011 1:21 pm

ขอโทษทีค่ะ ลืมดูนึกว่าไชส์ M มาดูอีกทีไชส์ S ชะงั้น ถ้างั้นคงยัดไม่เข้าแน่ๆเลย อิอิ ขอโทษแม่ค้าด้วยค่ะ
miko

โพสต์โดย pokcole » เสาร์ มิ.ย. 18, 2011 7:02 pm

Hello<I am sorry that's I can't Type in Thai my name's Pok,I am interesting in the 1st dress can you let me know how much would it be to sent to London please.
Thank you.
Pok
pokcole

ย้อนกลับไปยัง เสื้อผ้า และเครื่องประดับ