ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขนมเต้าส้อ หรือขนมเปี๊ยะภาคใต้ค่ะ สั่งได้แล้ววันนี้นะคะ

ตลาดนี้ขายอาหารสด อาหารแห้ง อาหารกระป๋อง และของที่กินได้ทุกชนิดค่ะ

ขนมเต้าส้อ หรือขนมเปี๊ยะภาคใต้ค่ะ สั่งได้แล้ววันนี้นะคะ

โพสต์โดย Duang BIppolito » อังคาร มิ.ย. 14, 2011 5:38 am

ขนมเต้าส้อ หรือขนมเปี๊ยะเล็กภาคใต้

ไส้ถั่วกวน (ออร์เดอร์เล็ก) 12 Pcs = $10.00
ไส้ถั่วกวน (ออร์เดอร์ใหญ่) 28 Pcs = $16.00
ไส้ถั่วกวน + ไข่เค็ม (ออร์เดอร์เล็ก) 14 Pcs = $12.00
ไส้ถั่วกวน + ไข่เค็ม (ออร์เดอร์ใหญ่) 28 Pcs = $20.00

รูปภาพ

วิธีการสั่งซื้อ

1) คลิ๊กไปที่เพจขนมของดวงชื่อ "Homemade Thai Cooking by Duang" on Facebook เพื่อดูรายการสินค้าเพิ่มเติม ตามลิ้งค์ http://www.facebook.com/home.php#!/Home ... ng.byDuang
แล้วฝากข้อความไว้ (หรือ)

2) แอดในเฟสบุ๊กชื่อ Duang BIppolito หากต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมนะคะ (หรือ)

3) ส่งเมล์ไปสั่งซื้อที่ duang.boonchoo.74@gmail.com นะคะ

วิธีการชำระเงิน

1) ชำระด้วย Paypal

2) ชำระด้วยเช็ค

3) ชำระด้วย Money Order

4) ชำระด้วยเงินสด

วิธีการจัดส่ง

ส่งแบบ Priority Mail + ลงทะเบียน ค่ะ

ขอบคุณทุก ๆ คนที่แวะมาเยี่ยมชม และสอบถามรายละเอียดนะคะ ^___^[/size]
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ พุธ ส.ค. 24, 2011 3:20 pm, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Duang BIppolito
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: ขนมเต้าส้อ หรือขนมเปี๊ยะภาคใต้ค่ะ สั่งได้แล้ววันนี้นะคะ

โพสต์โดย TikkyKitchen » อังคาร มิ.ย. 14, 2011 8:07 am

ไม่เคยได้ยินขนมชนิดนี้ แต่ท่าทางน่ากินมากๆพี่ดวง.......ติ๊กขอให้ขายดีๆนะค๊ะ
ติดตามมาทักทายกันได้ที่นี่นะค๊ะ
http://www.facebook.com/pages/Tikkys-ki ... 26?sk=wall
TikkyKitchen

Re: ขนมเต้าส้อ หรือขนมเปี๊ยะภาคใต้ค่ะ สั่งได้แล้ววันนี้นะคะ

โพสต์โดย Duang BIppolito » อังคาร มิ.ย. 14, 2011 2:29 pm

TikkyKitchen เขียน:ไม่เคยได้ยินขนมชนิดนี้ แต่ท่าทางน่ากินมากๆพี่ดวง.......ติ๊กขอให้ขายดีๆนะค๊ะ

ขอบใจมาก ๆ นะจ๊ะน้องติ๊ก มันคือขนมเปี๊ยะเล็กเป็นของฝากที่นิยมกันมากทางภาคใต้ค่ะ รสชาดคล้ายขนมเปี๊ยะใหญ่ค่ะ แต่ว่าขนาดเล็กลง สะดวกในการกินและการเก็บรักษามากขึ้นค่ะ :D

โพสต์โดย nattai » เสาร์ มิ.ย. 18, 2011 4:22 pm

ว้าววว เห็นแล้วคิดถึงบ้านเลยค่ะ
nattai

โพสต์โดย Duang BIppolito » เสาร์ มิ.ย. 18, 2011 8:55 pm

nattai เขียน:ว้าววว เห็นแล้วคิดถึงบ้านเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ Nattai บ้านอยู่ทางใต้เหรอคะ? บ้านพี่อยู่สระบุรี แต่เวลาไปเที่ยวทางใต้ ต้องซื้อเป็นของฝาก (ญาติๆ เพื่อน ๆ และฝากตัวเองด้วย ฮ่าๆๆๆ) ลองรับไปชิมสักชุดไม๊คะ เผื่อว่าคนพื้นที่ทางใต้จะช่วยแนะนำพี่เรื่องรสชาดได้ด้วยค่ะ ^___^

ย้อนกลับไปยัง อาหารสด อาหารแห้ง