ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ปิดชั่วคราวคะ ตามไปร้านใหม่กันน่ะคะ

ตลาดนี้ขายอาหารสด อาหารแห้ง อาหารกระป๋อง และของที่กินได้ทุกชนิดค่ะ

Re: มีซาลาเปาเเละขนมอื่นๆมาเพิ่มจ้า ล่างๆหน้าสองเลยจ้า

โพสต์โดย anni » เสาร์ ก.พ. 11, 2012 10:30 am

maratee เขียน:โอเคค่ะ...เเม่ค้าจะมาอัพรายการอาหารใหม่ๆเรื่อยๆ ว่างๆก็เเวะมาดูน่ะคะ เร็วๆนี้กำลังจะมี น้ำพริกกะปิ คู่กับปลาทูทอดด้วยคะ ;)

:D :D :D :D :D :D :D :D สวัสดีค่ะคุณรตีได้รับน้ำพริกแล้วนะค่ะขอบคุณมากค่ะและก็หวังว่าคงได้รับซองน้อยแล้วเช่นกันนะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
anni
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: มีซาลาเปาเเละขนมอื่นๆมาเพิ่มจ้า ล่างๆหน้าสองเลยจ้า

โพสต์โดย maratee » เสาร์ ก.พ. 11, 2012 5:28 pm

ขอบคุณที่มาแจ้งข่าวจ้า ซองน้อยยังไม่ถึงคะแต่คาดว่าจันทร์นี้น่าจะถึงจ้า
maratee

โพสต์โดย maratee » จันทร์ ก.พ. 13, 2012 1:06 pm

คุณ anni วันนี้ซองน้อยมาถึงเเล้วน่ะคะ ...เกินมา สิบเอ็ดยู น่ะคะ คราวหน้าถ้าสั่งอีกอย่าลืมทักท้วงมาด้วยน่ะคะ :lol: เเม่ค้าทำงานมากขี้ลืมเป็นที่สุดเลยจ้า
maratee

โพสต์โดย maratee » จันทร์ ก.พ. 13, 2012 9:29 pm

อาทิตย์นี้มีของใหม่ๆมาอัพเดทกันอีกเเล้วจ้า ตามรายการพร้อมรูปดังนี้เลย :D

เเกงหน่อไม้สไตล์อิสานเเท้ๆ100%ทั้งน้ำย่านางเเละผักกะเเยงบินตรงมาจากหนอยคายเลยน่ะจ๊ะ กล่อง ละ 10ยูโร คะ
แก้ไขล่าสุดโดย lea เมื่อ อังคาร เม.ย. 17, 2012 2:27 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
maratee

โพสต์โดย maratee » จันทร์ ก.พ. 13, 2012 9:31 pm

ปลาดุกย่าง พร้อมเเจ่ว ชุดสำเร็จนี้ ชุดละ 10ยูโร กันเลยจ้า
maratee

โพสต์โดย maratee » จันทร์ ก.พ. 13, 2012 9:33 pm

..
แก้ไขล่าสุดโดย lea เมื่อ อังคาร เม.ย. 17, 2012 2:27 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
maratee

โพสต์โดย anni » อังคาร ก.พ. 14, 2012 4:51 pm

ซาลาเปาไส้หมูเเดงชุดละ 5 ยูโร มี 6 ลูก 2 ชุด
เเหนมข้าวทอด ชุดละ 10ยูโร ครบเครื่องทั้งชุด ซื้อไปเปิดกล่องเเล้วยำทานได้เลยคะ
กะหล่ำดอง กล่องละ 5 ยูโร น้ำหนักประมาณ 500 g
กระหรี่ปั๊บ ไส้ไก่ กล่องละ 5 ยูโร (มีสิบสองชิ้น)
น้ำพริกปลาร้า น้ำหนักประมาณ 250 g ราคาประปุกละ 5 ยูโร

:D :D :D :D :D :D รตีเป็นคนหนองคายเหรอค่ะเหมือนกันเลยค่ะ อิอิ จัดส่งตามนี้เลยนะค่ะ ประมาณสิ้นเดือนจะไปเทียวหนองคายแล้วค่ะจะกลับอีกทีคงหลังสงการณ์นะค่ะแล้วจะเที่ยวเผื่อค่ะ
anni

โพสต์โดย maratee » อังคาร ก.พ. 14, 2012 7:15 pm

รตีเป็นคนใต้คะ เเต่พี่คนตำน้ำพริก เเกงอ่อมเป็นคนหนองคายคะ เวลาพี่เค้ากลับไทย ขนปลาร้าอร่อยๆมามากมายเลย ปลาร้าหนองคายอร่อยเนาะ :lol:

ซาลาเปาไส้หมูเเดงชุดละ 5 ยูโร มี 6 ลูก 2 ชุด......5x5=10

เเหนมข้าวทอด ชุดละ 10ยูโร ครบเครื่องทั้งชุด ..............10

กะหล่ำดอง กล่องละ 5 ยูโร น้ำหนักประมาณ 500 g.........5

กระหรี่ปั๊บ ไส้ไก่ กล่องละ 5 ยูโร (มีสิบสองชิ้น)...............5

น้ำพริกปลาร้า น้ำหนักประมาณ 250 g ราคาประปุกละ 5 ยูโร 5

รวมเป็น 35 ยูโร
ค่าส่งไม่เกิน 5 ก.ก 17,ยูโร
เป็นทั้งหมด 52 ยูโร ลบ 11ยูโร (ที่เกินมาครั้งก่อน) คงเหลือที่ต้องจ่าย 41 ยูโรจ้า ถ้าใส่ซองน้อยมา ก็ตัดหนึ่งยูโรออกไปได้เลยจ้า ไม่ต้องมีเศษเหรียญในซองเนาะ ถ้าโอนมา ก็ตามที่เเจ้งไว้ครั้งก่อนเนาะ...ขอบคุณมากๆที่เเวะมาอุดหนุนกันอีก

ปล...เมื่อกี้โทรคุยกับพี่พัทมือตำน้ำพริกปลาร้า เเละเล่าให้ฟังว่าคนบ้านเดียวกันสั่ง พี่เค้าดีใจใหญ่เลย :D

ปล...ของรอบนี้พร้อมส่งวันจันทร์ ที่ 20.02.2012 น่ะคะ
maratee

โพสต์โดย maratee » จันทร์ ก.พ. 20, 2012 5:48 pm

anni ของออกเดินทางไปเเล้ววันนี้จ้า ...ค่าเสียหายยังมาไม่ถึง มาถึงเมื่อไหร่จะเเจ้งให้ทราบจ้า
maratee

โพสต์โดย anni » จันทร์ ก.พ. 20, 2012 6:17 pm

maratee เขียน:anni ของออกเดินทางไปเเล้ววันนี้จ้า ...ค่าเสียหายยังมาไม่ถึง มาถึงเมื่อไหร่จะเเจ้งให้ทราบจ้า

ขอโทษจริงๆค่ะมัวแต่เตรียมของฝากคนที่บ้านเลยส่งช้าไปหน่อยค่ะดีใจไปมากไปหน่อยนานละไม่ได้กลับบ้านขอโทษจริงๆนะค่ะ
anni

โพสต์โดย maratee » จันทร์ ก.พ. 20, 2012 8:45 pm

ไม่เป็นไรจ้า เเม่ค้ารอได้จ้า :D ใกล้จะได้กลับบ้านเเล้วอย่าลืมกินเผื่อเที่ยวเผื่อด้วยเด้อ จริงๆเรื่องเที่ยวไม่ค่อยเท่าไหร่ เเต่เรื่องกินนี่ซิ ห้ามลืมเด็ดขาด :lol: :lol: :lol: รตีน่ะ ชอบอาหารอิสานมากๆๆๆเลยขอบอก :lol: :lol:
maratee

Re: ลูกชิ้น,กับข้าว,ซาลาเปา,ขนมเเละอื่นๆอีกหลากหลายอย่าง

โพสต์โดย maratee » เสาร์ ก.พ. 25, 2012 10:13 am

anniสาวสวยทางฝรั่งเศษได้รับของหรือยังน๊อ...เป็นห่วงนิ ว่างๆเเวะมาเเจ้งข่าวหน่อยเด้อ ... ;)
maratee

Re: ลูกชิ้น,กับข้าว,ซาลาเปา,ขนมเเละอื่นๆอีกหลากหลายอย่าง

โพสต์โดย anni » อาทิตย์ ก.พ. 26, 2012 8:57 am

maratee เขียน:anniสาวสวยทางฝรั่งเศษได้รับของหรือยังน๊อ...เป็นห่วงนิ ว่างๆเเวะมาเเจ้งข่าวหน่อยเด้อ ... ;)

ได้แล้วเด้อออออออ เมื่อวานตอนเช้าค่ะซองน้อยถึงแล้วส่งข่าวด้วยเด้อค่ะ ขอบคุณเด้อค่ะ
ป ล เดินทางอาทิตย์หน้าเด้อค่ะ แล้วจะกินเผื่อเยอะๆเด้อค่ะ hihi
:D :D :D :D :D :D
anni

โพสต์โดย maratee » อาทิตย์ ก.พ. 26, 2012 11:25 am

ขอบคุณหลายๆจ้าที่มาเเจ้งข่าว เเล้วดีใจอย่างเเรงที่จะไปเที่ยวเเล้วกินเผื่อ รตีชอบเเซ่บๆยำๆตำๆทุกชนิด (พูดเเล้วน้ำลายไหนยืดอ่าๆๆ)

ซองน้อยน่าจะถึงพรุ้งนี้ มาถึงเเล้วจะเเจ้งให้ทราบจ้า ...เดินทางปลอดภัยทั้งไปเเละกลับเด้อค้าเด้อ :D :D
maratee

โพสต์โดย maratee » ศุกร์ มี.ค. 02, 2012 10:27 am

เเวะมาเเจ้งข่าวว่าซองน้อยยังไม่ถึง ;) คาดว่าน่าจะเป็นจันทร์หน้า รออีกจันทร์ อิอิถ้าไม่น่าก้น่าห่วงเเล้วนะ หุหุหุ
maratee

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง อาหารสด อาหารแห้ง