ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รับหิ้วของจากยุโรปไปไทย และจากไทยมายุโรป

ตลาดนี้ไม่มีตัวสินค้า แต่เป็นการให้บริการในด้านต่างๆ เช่น บริการโอนเงิน บริการส่งความสุข บริการให้คำปรึกษา ฯลฯ

รับหิ้วของจากยุโรปไปไทย และจากไทยมายุโรป

โพสต์โดย parepin » อังคาร ส.ค. 02, 2011 1:28 pm

แม่ค้าอยู่เดนมาร์ก และ คุณลูกค้ามั่นใจและเชื่อใจได้ค่ะ

รับหิ้วของจากเดนมาร์กและในโซนยุโรป กลับไปฝากญาติหรือเพื่อนที่เมืองไทย และ รับหิ้วของจากไทยมาส่งให้ที่เดนมาร์ก และส่งต่อไปยังท่านในโซนยุโรป รับประกันของไม่หาย

อัตราค่าหิ้ว

ของเล็ก ๆ น้อย ๆ ชั่งเป็น กิโลได้ ราคาค่าหิ้ว 250 โครน ต่อ 1 ก.ก

กระเป๋า รองเท้า และ สิ่งของชิ้นใหญ่ 80-120 โครน ต่อ ชิ้น

โทรศัพท์มือถือ ชิ้นละ 200 โครน

ของอื่น ๆ ที่มีราคาแพง จะคิดอัตราในราคาที่ยุติธรรมทั้ง 2 ฝ่ายค่ะ

เข้าไปเช็คอัตราการแลกเปลี่ยนค่าของเงินได้ที่ http://www.xe.com/ucc/

หมายเหตุ อัตราค่าหิ้วนี้ รับประกันราคาถูกกว่าค่าส่งพัสดุทางไปรษณีย์ทั้งเดนมาร์กและไทย รวมทั้งรับประกันความแน่นอนที่จะได้รับของ โดยไม่เสียภาษี และโดนยึด (ซึ่งเราโดนบ่อยมาก จนระอาแล้ว)

อัตราค่าบริการนี้ รวมถึงค่าส่งภายในประเทศไทย แล้วค่ะ ท่านไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอื่น ๆ อีก

ฟรี ค่าบริการส่งภายในประเทศไทย รับรองถึงมือผู้รับอย่างแน่นอน โดย EMS

ค่าบริการส่งภายในเดนมาร์ก คิดตามจริง

สำหรับประเทศอื่น ๆ เสียค่าส่งตามจริง จากเดนมาร์กไปยังมือท่าน (กรณีฝากหิ้วจากไทย)

หากท่านอยู่ประเทศในยุโรป ต้องการส่งสิ่งของไปให้ญาติพี่น้อง หรือ เพื่อนที่เมืองไทย เพียงท่านส่งของมาให้เราที่เดนมาร์ก เราจะจัดการนำสิ่งของของท่านส่งให้ถึงมือของผู้รับที่เมืองไทยแน่นอน โดยจะจัดส่งให้โดยไปรษณีย์ที่เมืองไทย ฟรี ไม่ต้องเสียค่าส่งอีกรอบ

กฏกติกาในการรับหิ้วของ

1. ไม่รับหิ้วของปลอม แต่เป็นของไม่มียี่ห้อได้ และไม่รับหิ้วของที่เสี่ยงต่อการเข้าออกประเทศ ทั้งเดนมาร์กและเมืองไทย

2. 2.1 กรณีให้หิ้วของไปเมืองไทย ท่านต้องส่งของให้เราทางไปรษณีย์ ก่อนวันเดินทางไปประมาณ 5-10 วัน หรือถ้าเราสามารถเดินทางไปหาท่านได้ เราจะเดินทางไปรับของเองทันที กรณีที่ท่านอยู่ในเขตไม่ไกลจากบ้านเรา เช่น โคเปนเฮเกน Helsingør Hillerød หรือในเขตใกล้เคียง เพราะเราอยู่ Fredensborg

2.2 กรณีให้หิ้วของจากเมืองไทย มี 2 ทางเลือก คือ ท่านต้องการสั่งซื้อสินค้าจากเมืองไทย โดยให้เราจัดการ หาซื้อ และติดต่อให้ เรายินดีจะเสาะหาของที่ท่านต้องการ แต่ท่านต้องอธิบายให้ชัดเจน หรือ ท่านให้ญาติ และ เพื่อน หรือ ท่านออเดอร์ของเอง โดยต้องส่งมาให้เราที่บ้านที่เมืองไทย ก่อนหน้าที่เราจะถึงเมืองไทย 5 วัน ทั้งนี้เพราะเราจะอยู่เมืองไทยเพียงแค่ ไม่เกิน 1 อาทิตย์ (7 วัน ) เพราะเราจะได้ทันเช็คของให้ครบตามที่ท่านสั่ง หากเกิดปัญหาใด ๆ จะได้แก้ไขทัน และ เพื่อท่านจะได้รับของไว ตามที่ท่านต้องการนั้นเอง

3. ท่านต้องโอนเงินค่าฝากหิ้วมาให้เราก่อนที่เราจะเดินทาง เพื่อความมั่นใจของเรา เนื่องจากเรามีค่าใช้จ่ายที่จะต้องใช้ในการดำเนินการที่เมืองไทย เช่น ค่ารถ ค่าแท๊กซี่ หากเราจะต้องนำสิ่งของนั้นไปส่งให้กับญาติพี่น้องของท่าน กรณีที่เราสามารถจะไปส่งด้วยตนเอง หากสามารถนัดเจอกันได้ เรื่องสถานที่ติดต่อกันอีกที และ รวมทั้งเราส่งไปรษณีย์ภายในประเทศทั้งไทยและเดนมาร์กให้ฟรี ท่านไม่ต้องเสียค่าบริการใด ๆ อีกเลย ในประเทศไทย เราจะจัดการส่ง EMS เพื่อความรวดเร็วและปลอดภัยให้กับสิ่งของที่ท่านต้องการให้ถึงมือผู้รับ

หมายเหตุ แนะนำตัวแม่ค้า

เราชื่อพิณ ค่ะ อยู่ในเวปเลดี้อินเตอร์ได้เกือบปีแล้ว มาอยู่เดนมาร์กได้ 3-4 ปีแล้ว ตอนนี้เรียนอยู่มูดู 6 ที่ Helsingør เคยทำงานเป็นผู้ช่วยแม่ครัว อยู่ในเมืองไม่ไกลจากที่เราอยู่ ใครสนใจไปอ่านประสบการณ์การทำงานในเดนมาร์กของเราในกระทู้บ้านเดนมาร์กได้ค่ะ (ตอนนี้ตกไปอยู่หน้า 4 หรือ 5 แล้วมั้ง กะว่าจะอัพเพิ่มอีก แต่ยังไม่มีเวลา ทั้ง ๆ ที่เวลาเยอะมาก) ตอนนี้เราว่างงาน อยู่บ้านเฉย ๆ เพราะออกจากงานได้เกือบจะ 2 เดือนแล้วค่ะ แต่เพิ่งจะเป็นไท โดยนิตินัย ได้เมื่อวานนี้เอง เพราะ บริษัทฯ ที่เคยทำอยู่เพิ่งจะอนุมัติการลาออกของเรา (เค้าไม่อยากให้ออกค่ะ แต่เราอยากออก)

ดังนั้นเมื่อเราเป็นอิสระแล้ว เราก็เลยคิดอยากจะหาอะไรทำ แต่ยังรองานใหม่อยู่ จึงคิดว่าจะลองทำธุรกิจนี้ดู อีกทั้ง เราคิดว่าหลาย ๆ ท่านที่อยู่ในเวปนี้ ก็คงจะเคยประสบปัญหากับการส่งของไปเมืองไทย เช่น ส่งของจากเมืองไทยมาประเทศที่ท่านอยู่ แต่ของได้รับไม่ครบ หายระหว่างทาง อาจจะหายบางชิ้น แต่บางรายก็หายยกกล่องไปเลย จับมือใครดมไม่ได้ ไปรษณีย์ทั้งไทยทั้งประเทศที่ท่านอยู่โยนกันไปโยนกันมา โทรติดตามเสียค่าโทรมากกว่าค่าของอีก แต่ก็ยังไม่ได้ของคืน

หรือ ค่าของ + ค่าส่ง 2000 แต่จ่ายค่าภาษี 3000 โห แพงไปมั้ยนี่ อยากจะส่งกลับไปให้มันรู้แล้วรู้รอดแต่ก็เกรงจะเสียน้ำใจผู้ส่งให้ ( เราเจอทุกครั้งเลย)

หรือ ของโดนยึดที่ศุลกากรทั้งไทย และ ประเทศที่ท่านอยู่ ด้วยเหตุผลโฮ่ง ๆ ว่า ต้องรอการพิสูจน์จากห้องแลป ว่ามีสารอะไรที่ไม่สามารถนำเข้ามาในประเทศได้ ทั้ง ๆ ที่ สิ่งนั้นคือ ยาหม่องครีมสมุนไพรไทย (Thai Herbal Balm Migraine) และ ผงแป้งทาเห็บแมว ( มีรูปแมวติดหราซะขนาดนั้น) ที่ร้ายแรงและขำ ๆ กว่านั้นคือ เพื่อนส่งหนังสือนิตยสารไทยมาให้ เป็นหนังสือ OPP และ FHM รวมมาในกล่องของอื่น ๆ ด้วย แต่ สิ่งที่เราได้จากไปรษณีย์เดนมาร์กคือ จดหมายรัก ที่แจ้งว่า หนังสือเป็นหนังสือโป๊ ไม่สามารถส่งมาให้ท่านได้ ให้ท่านติดต่อกลับด้วย ป๊าดดดดดดด คิดได้...................

ยังมีอีกมากมายกับปัญหาการส่งของไปเมืองไทย และมาเดนมาร์ก ล่าสุดก็ส่งวิตามินและครีมบำรุงผิวให้แม่ที่เมืองไทย ส่งไป 2 กล่อง อีกกล่องได้รับ เพราะอีกกล่องเป็นกระเป๋าที่ไม่มีราคาจากบริษัทที่แฟนทำงานอยู่ แต่อีกกล่องเป็นวิตามิน และ ครีมโลชั่น ซึ่งก็ไม่แพงมาก แต่หายซะงั้น .....ทำได้แค่ ...ทำใจ กับบริการอันแสนห่วยของไปรษณีย์

ทั้งหมดที่เกริ่นมานี้ เป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้เรามาลองรับเป็นคนจัดหาและหิ้วของ หากท่านประสบเหตุการณ์เดียวกันกับเรา ลองมาใช้บริการเราสิคะ รับรองความมั่นใจ สิ่งของของท่านจะถึงมือผู้รับอย่างแน่นอน โดยไม่ต้องกังวลเรื่องความล่าช้า หรือ ต้องเสียเงินภาษีอย่างแน่นอน

ไม่ว่าท่านจะอยู่ประเทศอะไร ในเขตยุโรปด้วยกัน ยินดีให้บริการค่ะ และจะจัดส่งให้ทันทีที่ถึงเดนมาร์ก

ในรอบนี้ เราจะเดินทางประมาณปลายเดือนสิงหาคม และ จะอยู่เมืองไทย เพียง 1 อาทิตย์ ( 5-7 วัน) หากท่านต้องการให้เราหิ้วของจากเมืองไทยมาให้ท่านที่ประเทศที่ท่านอยู่ ท่านเพียงติดต่อเรา เราจะให้ที่อยู่กับท่านที่เมืองไทย

และหากมีการตอบรับที่ดีจากท่านลูกค้า ที่เชื่อมั่นในบริการของเรา เราจะรับหิ้วของทุก ๆ 3 เดือน กรณีมีตั๋วราคาถูก ไม่แพงเวอร์ค่ะ

รับประกันความซื่อสัตย์ จริงใจ เพราะเรามีตัวตนจริง มีคนรู้จักอยู่ในเวปนี้จริง ตามตัวง่าย และติดต่อง่ายค่ะ

พิณ ค่ะ

หลังไมล์หรือหน้าไมล์มาก็ได้นะคะ

http://www.ladyinter.com/forum_posts.asp?TID=23087

facebook ..... jojo lupin .................ยินดีให้บริการค่ะ
parepin
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: รับหิ้วของจากยุโรปไปไทย และจากไทยมายุโรป

โพสต์โดย Fullmoon » อังคาร ส.ค. 02, 2011 3:36 pm

ดีจ้าน้องพิณ ยินดีต้อนรับเข้าครัวค่ะ พี่เดือนฝากหิ้วหนุ่มหน้ามลได้มั้ยคะ เอาแบบหล่อและบึกบึนเลยนะ ล้อเล่นนะคะ คิดถึงน้องพิณจ้า พี่เดือนเอง
love to eat!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
Fullmoon

Re: รับหิ้วของจากยุโรปไปไทย และจากไทยมายุโรป

โพสต์โดย parepin » อังคาร ส.ค. 02, 2011 8:31 pm

ป๊าดดดด พี่เดือนนั่นเอง อิอิ พิณเพิ่งจะเข้ามาในเวปนี้น่ะค่ะ ว่าจะ ว่าจะอยู่หลายครั้งที่จะสมัครสมาชิก แต่จริง ๆ แอบมาดูหลายรอบแล้ว โดยเฉพาะสูตรทำอาหารของห้องนี้ สรรพคุณเลื่องลือนัก พิณทำกับข้าวหลายอย่างได้ก็จากเพื่อน ๆ ใจดีที่รีวิวในเวปนี้ล่ะค่ะ 5555++++ ไม่อยากจะคุย

พี่เดือนคะ ไมเห็นเอารูปลูกสาวใส่ชุดไทยที่ซื้อไปจากพิณ มาลงในเฟสเลย อยากเห็นค่ะ

จะรอดูนะคะ อยากเห็นสาวน้อยนางนพมาศปีนี้ค่ะ
parepin

โพสต์โดย awesbac » จันทร์ มิ.ย. 18, 2012 10:59 pm

สวัสดีค่ะ ชื่อน้องอ้อนะคะ ตอนนี้อยุ่ที่โปรตุเกสค่ะ อยากทราบว่ากรณีอ้อสั่งซื้อกระเป๋าแบรนเนมแบบก๊อปจากไทย จะโดนยึดมั้ยคะ ถ้าสั่งซื้อแค่ใบเดียวอ่ะค่ะ อ้อพยายามจะแอดคุณในเฟสบุ๊คแต่ไม่สามารถอ่ะค่ะ ถ้ายังไงรบกวนแอดมาหน่อยได้มั้ยคะ อยากปรึกษาจืงๆค่ะ อีเมล์ aor_phong@hotmail.com นะค๊ะ ขอบคุณค่ะ :)
awesbac

โพสต์โดย Ple » อาทิตย์ ส.ค. 26, 2012 5:37 am

ถ้าจะฝากซื้อเครื่องผสมอาหาร kenwood km020 ที่เดนมาร์ก(คุณพิณอยู่เดนมาร์กใช่มั้ยคะ) แล้วหิ้วกลับไทยคิดค่าใช้จ่ายทั้งหมดรวมค่าสินค้าด้วยเท่าไหร่คะ พอดีหาข้อมูลมาจากเวบนี้น่ะค่ะ

http://viewitem.eim.ebay.no/BEST-TITANI ... 47815/item

แล้วไฟที่เดนมาร์ก 220 V เหมือนเมืองไทยมั้ยคะ

ขอบคุณนะคะ

เปิ้ล :)
Ple

ย้อนกลับไปยัง การบริการต่างๆ