ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โละอุปกรณ์ทำขนมค่ะ

ตลาดนี้สำหรับขายเครื่องครัว อุปกรณ์ทำอาหาร ภาชนะ ถ้วยโถโอชามต่างๆ

โละอุปกรณ์ทำขนมค่ะ

โพสต์โดย beem » ศุกร์ ก.ย. 07, 2012 4:45 pm

สวัสดีค่ะ บีมเองนะค่ะ เนื่องจากบีมย้ายบ้านบ่อยมาก และมีอุปกรณ์ทำขนมเยอะมากๆ หอบไปหอบมาเลยไม่มีเวลาทำสักที บีมเลยอยากจะโละขายค่ะ ของมีดังนี้นะค่ะ
รูปภาพ
เทียนอบขนม (อันใหญ่นะค่ะอบได้หลายครั้งมากค่ะ) อันละ $3.50
มีทั้งหมด 20 อันค่ะ

ไม้คลองแคลง อันละ $3
มีทั้งหมด 4 อัน

ตัวช่วย Ovalett อันละ $4
มีทั้งหมด 4 อัน

กรวยขนมฝอยทอง (ใหญ่) อันละ $13 (มีสองอันค่ะ)
ที่กดขนมลอดช่อง (ใหญ่) อันละ $18 (มีหนึ่งอันค่ะ) ยังไม่เคยใช้
ที่กดขนมซาหลิ่ม (ใหญ่) อันละ $18 (มีหนึ่งอันค่ะ) ยังไม่เคยใช้
ผ้าขาวบาง (ใหญ่) ผืนละ $3 (มีสองผืนค่ะ)
พิมพ์ขนมทองเอก อันละ $4 (มีสองอันค่ะ)
พิมพ์ขนมดอกจอก (ใหญ่) $15
พิมพ์ขนมดอกจอก (เล็ก) $12
ที่ขูดมะพร้าวแบบมือชัก อันละ $3 มีหนึ่งอันค่ะ
ไม้ทำขนมเครป อันละ $7 มีหนึ่งอันค่ะ
มีดแกะสลัก อันละ $5 มีสองอันค่ะ
แหนบจีบช่อม่วง อันละ $3 มีแบบหัวใบไม้สองและแบบเหลี่นมสอง
พิมพ์วุ้น อันละ $2 แบบกลมสามชุด แบบสี่เหลี่ยม มหนึ่งชุด
กระทะเนื้อย่างเกาหลี เป็นของเกาหลรนะค่ะใช้ดีมากๆ ชุดละ $42
กระทะเนื้อย่างเกาหลีเป็นของใหม่นะค่ะ อันนี้ไม่ระบุจำนวนนะค่ะ เพราะถ้ามีออเดอร์ก็จะไปดูให้ที่ร้านค่ะ

(ปล. แม่ค้าอยู่ ST.LOUIS USA.)
แก้ไขล่าสุดโดย บุคคลทั่วไป เมื่อ ศุกร์ ก.ย. 07, 2012 5:10 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
beem
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

Re: โละอุปกรณ์ทำขนมค่ะ

โพสต์โดย beem » ศุกร์ ก.ย. 07, 2012 4:59 pm

เตาหมูย่างเกาหลี

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
beem
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

Re: โละอุปกรณ์ทำขนมค่ะ

โพสต์โดย emily » เสาร์ มิ.ย. 08, 2013 6:08 pm

สนใจค่ะ เทียนอบขนม ไม้ทำครองแคลง ผ้าขาวบาง ที่กดขนมลอดช่อง ตอนนี้ยังมีขายอยู่หรือเปล่าค่ะ
emily
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง เครื่องครัว เครื่องใช้ไฟฟ้า