ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รูปภาพแกะสลักไม้สัก เฟอร์นิเจอร์ไม้สัก ไม้มะค่าสวยๆค่ะ

ตลาดนี้ขายของชิ้นใหญ่ๆ เช่น บ้าน ที่ดิน อาคารชุด ที่พักอาศัยต่างๆ รวมทั้งเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้าน ของชิ้นใหญ่ๆ

Re: รูปภาพแกะสลักไม้สัก เฟอร์นิเจอร์ไม้สัก ไม้มะค่าสวยๆค่ะ

โพสต์โดย maratee » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2011 2:07 pm

มีพี่คนหนึ่งเค้าสนใจ ชุดโต๊ะแกะสลักรูปช้าง และเก้าอี่ชุดโต๊ะนั่งเล่น พี่เค้าฝากให้ถามว่าราคาทั้งหมดเท่าไหร่ ส่งมาเยอรมัน เบ็ดเสร็จเเล้วประมาณเท่าไหร่คะใช้เวลาในการเดินทางนานเเค่ไหน คิดเป็นยูโรให้ด้วยคะ ขอบคุณคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
maratee
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: รูปภาพแกะสลักไม้สัก เฟอร์นิเจอร์ไม้สัก ไม้มะค่าสวยๆค่ะ

โพสต์โดย beem » จันทร์ มิ.ย. 13, 2011 3:53 pm

maratee เขียน:มีพี่คนหนึ่งเค้าสนใจ ชุดโต๊ะแกะสลักรูปช้าง และเก้าอี่ชุดโต๊ะนั่งเล่น พี่เค้าฝากให้ถามว่าราคาทั้งหมดเท่าไหร่ ส่งมาเยอรมัน เบ็ดเสร็จเเล้วประมาณเท่าไหร่คะใช้เวลาในการเดินทางนานเเค่ไหน คิดเป็นยูโรให้ด้วยคะ ขอบคุณคะ

สวัสดีค่ะพี่ตรี บีมขอโทษนะค่ะที่ตอบกลับช้า ชุดโต๊ะนั่งเล่นราคา $1,400 ค่ะ
1400.0 US Dollar = 975.9232 Euro
(as of 13th June 2011) ค่ะ

ข้อมูลจาก
http://usd.exchangerates24.com/eur/?q=1,400

ถ้าเพื่อนสนใจจริง ๆ สามารถลดให้ได้อีกนิดหน่อยค่ะ ส่วนเรื่องชิปปิ้ง บีมถามสามีบีมแล้วเค้าบอกว่า ให้คนซื้อติดต่อกับบริษัทขนส่งจะง่ายกว่าค่ะ คือสามีบีมแนะนำว่าให้เพื่อนที่ตรี เข้าไปในกููเกิ้ล และค้นหาบริษัทรับส่งของในฟรอริด้า และติดต่อสอบถามรายละเอียดต่าง ๆ พร้อมค่าส่ง และทางบริษัทเค้าจะมารับของและแพคของส่งไปยุโรปให้เองค่ะ ถ้าสนใจยังไงสอบถามเข้ามาอีกนะคะ ขอบคุุณค่ะ
beem
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย maratee » พุธ มิ.ย. 15, 2011 6:39 pm

beem เขียน:
maratee เขียน:มีพี่คนหนึ่งเค้าสนใจ ชุดโต๊ะแกะสลักรูปช้าง และเก้าอี่ชุดโต๊ะนั่งเล่น พี่เค้าฝากให้ถามว่าราคาทั้งหมดเท่าไหร่ ส่งมาเยอรมัน เบ็ดเสร็จเเล้วประมาณเท่าไหร่คะใช้เวลาในการเดินทางนานเเค่ไหน คิดเป็นยูโรให้ด้วยคะ ขอบคุณคะ

สวัสดีค่ะพี่ตรี บีมขอโทษนะค่ะที่ตอบกลับช้า ชุดโต๊ะนั่งเล่นราคา $1,400 ค่ะ
1400.0 US Dollar = 975.9232 Euro
(as of 13th June 2011) ค่ะ

ข้อมูลจาก
http://usd.exchangerates24.com/eur/?q=1,400

ถ้าเพื่อนสนใจจริง ๆ สามารถลดให้ได้อีกนิดหน่อยค่ะ ส่วนเรื่องชิปปิ้ง บีมถามสามีบีมแล้วเค้าบอกว่า ให้คนซื้อติดต่อกับบริษัทขนส่งจะง่ายกว่าค่ะ คือสามีบีมแนะนำว่าให้เพื่อนที่ตรี เข้าไปในกููเกิ้ล และค้นหาบริษัทรับส่งของในฟรอริด้า และติดต่อสอบถามรายละเอียดต่าง ๆ พร้อมค่าส่ง และทางบริษัทเค้าจะมารับของและแพคของส่งไปยุโรปให้เองค่ะ ถ้าสนใจยังไงสอบถามเข้ามาอีกนะคะ ขอบคุุณค่ะ

ขอบใจมากจ้า เด๋วจะโทรบอกพี่เค้าอีกทีคะ
maratee

โพสต์โดย nityrose. » อาทิตย์ ก.ค. 24, 2011 10:56 pm

beem เขียน:ชุดโต๊ะทานอาหรไม้สักแกะสลัก โต๊ะตรงกลางสามารถหมุนได้ค่ะ คล้าย ๆ กับที่เราไปทานอาหารจีนและโต๊ะตรงกลางสามารถหมุนให้ทุกคนตักอาหารได้เองค่ะ ชุดนี้มีแปดที่นั่งค่ะ

รูปภาพ

สวัสดีค่ะ รบกวนขอราคาชุดนี้ ด้วยน่ะค่ะ
nityrose.

โพสต์โดย beem » จันทร์ ส.ค. 08, 2011 1:29 am

สวัสดีค่ะคุณนิต บีมขอโทษนะค่ะที่ตอบกลับช้า ช่วงนี้บีมไม่ค่อยได้เข้ามาในครัวเลยค่ะ โต๊ะชุดนี้สวยใหญ่และหรูมาก ๆ ค่ะ เป็นไม้สักแกะสลักอย่างดีค่ะ โต๊ะชุดนี้ ราคา $5,000 ราคานี้ยังไม่รวมค่าส่งนะค่ะ ถ้าสนใจยังไงสอบถามมาได้ตลอดเวลาเลยนะค่ะ เรื่องราคาสามารถคุยกันได้ค่ะ หรือจะโทรมาสอบถามได้ที่เบอร์

home : 352-625-4894 ขอบคุณค่ะ
beem
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย masnoi » อาทิตย์ พ.ย. 13, 2011 8:52 pm

น้องบีมเป็นอย่างไรบ้างค่ะ สบายดีหรือเปล่า จำกันได้หรือเปล่าเอ่ย นี้พี่มาศจาก โอไฮโอ นะคะ ที่น้องบีมเคยเป็นลูกค้า อุดหนุนอุปกรณ์การทำดอกไม้ด้วยนะคะ เดียวว่าง ๆ พี่จะโทรหานะคะ อยากถามรายละเอียด เกียวกับเฟอร์นิเจอร์พวกนี้ เผื่ออยากอุดหนุนบ้าง ชอบอยู่หลายตัวเหมือนกันค่ะ
masnoi

โพสต์โดย bancream » ศุกร์ ต.ค. 19, 2012 4:52 am

เฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้านที่เพิ่งซื้อมาใหม่ ให้ใช้ผ้าชุบน้ำผสมสบู่จาง ๆ หรือใช้สเปรย์ทำความสะอาดไม้เช็ดเบา ๆ ในปัจจุบันมีเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้านที่ถูกผลิตออกมาขายมากมายหลายรูปแบบ หลายสีสัน ซึ่งคุณสามารถเลือกซื้อได้ เราคือผู้ผลิตเฟอร์นิเจอร์ราคาถูกที่ตรงกับความต้องการของคุณที่สุด ในราคาที่ไม่เกินงบประมาณที่คุณวางไว้ การตกแต่งบ้านด้วยเฟอร์นิเจอร์ราคาถูกเป็นอีกหนึ่งทางเลือกที่นิยมกันมากในปัจจุบัน เพราะจะทำให้บ้านของคุณ มีบรรยากาศที่เป็นธรรมชาติ เตรียมพื้นที่สำหรับเฟอร์นิเจอร์ไม้ได้อย่างถูกต้อง จำนวนการใช้งานมากหรือน้อยและความทนทานต่อการใช้งานของเฟอร์นิเจอร์ชนิดนั้น จำหน่ายเฟอร์นิเจอร์ไม้หรือร้านขายเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้านได้ทั่วไปตามท้องตลาด ที่ฮิตและรู้จักกันดีเป็นส่วนใหญ่ อย่าให้เฟอร์นิเจอร์ไม้สัมผัสกับเปลวไฟ เนื้องจากไม้เป็นวัสดุที่ติดไฟง่าย ถึงแม้จะไม่ลุกไหม้ก็สามารถเกิดเขม่าหรือเถ้าสีดำได้ ทำให้ความสวยลดลง เฟอร์นิเจอร์ไม้คลาสสิคสไตล์ เฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้านโมเดิรน์สไตล์ ที่มีทั้งตู้ไม้ โต๊ะไม้ เตียงไม้ เก้าอี้ไม้หรือโต๊ะเครื่องแป้งเป็นต้น คุณสมบัติของตัวไม้เองที่มีความคงทนต่อความชื้นและอุณหภูมิต่ำ อีกทั้งยังเป็นที่ชื่นชอบของสัตว์เล็ก ๆ ไม่ปล่อยให้เฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้านของเราสัมผัสกับแสงแดดโดยตรง เพราะอันตรายต่อเนื้อไม้แล้ว ยังอันตรายต่อสารเคลือบไม้ของเราด้วย คุณควรทาสารเคลือบหรือชแล็คบ่อย ๆ เพื่อรักษาผิวของเนื้อไม้ให้สวยงามอยู่เสมอและป้องกันมอดและปลวกได้ด้วย
bancream

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ที่ดิน บ้าน เฟอร์นิเจอร์ และของแต่งบ้าน