ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ชวนเพื่อนๆ เก็บเงินผ่อนคอนโดสวยๆ ที่พัทยาค่ะ

ตลาดนี้ขายของชิ้นใหญ่ๆ เช่น บ้าน ที่ดิน อาคารชุด ที่พักอาศัยต่างๆ รวมทั้งเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้าน ของชิ้นใหญ่ๆ

ชวนเพื่อนๆ เก็บเงินผ่อนคอนโดสวยๆ ที่พัทยาค่ะ

โพสต์โดย Agape » ศุกร์ ส.ค. 05, 2011 1:17 pm

โอกาสดีสำหรับ คนที่แต่งงานกับชาวต่างชาติ ไม่ได้อยู่ที่ไทย แต่ต้องการมีคอนโดที่ไทยเก็บไว้ค่ะ

LUXURIOUS 5-STAR HOTEL ATMOSHERE

ช่วยเพื่อนๆ เก็บเงินผ่อนคอนโดสวยๆ ที่ พัทยาค่ะ

ขนาด 26 ตาราง จอง 5,900 บาท ทำสัญญา 100,000 บาท ผ่อนสบายๆ เริ่มต้นเพียง 5,900 บาท 30 งวด เฉพาะงวดที่ 3,6,9,12,15,18,21,24,27,30 เดือนละ 12,000 บาท ราคารวมที่ผ่อนไป 402,900 บาท ราคาจ่ายงวดสุดท้าย 547,100 บาท ค่ะ
คอนโด สูง 30 ชั้น กำลังก่อสร้าง เพื่อเช่า เพื่อขาย เพื่อการพักผ่อน ทุกยูนิต รับวิวทะเล บนหาดจอมเทียน บรรยากาศสมบูรณ์แบบระดับโรงแรมค่ะ พร้อมมั่นใจกับการชำระเงินด้วยระบบใหม่ โดยผ่านทาง Bill Payment Card ปลอดภัยและมั่นใจ โดยธนาคาร "การันตี" ค่ะ
(ราคาเปลี่ยนแปลงตามขนาดห้องและชั้นนะคะ)

โครงการนี้ เป็นโครงการที่ 5 ของ ทาง A.D House แล้ว ตึกที่ วงษ์อามาต ก็เสร็จแล้ว ที่บางเสร่ ก็กำลังก่อสร้างอยู่ค่ะ คิดว่า ไม่น่ามีปัญหา เป็นโครงการตึกสูง 30 ชั้น จำนวน 2 อาคาร จำนวนทั้งสิ้น 1,392 ยูนิต ที่สำคัญค่าส่วนกลางถูกมากค่ะ แค่ 10 บาท ต่อตาราง
สนใจรายละเอียดสามารถเข้าไปดูที่เวปไซด์ได้นะคะ

http://www.adpattaya.com/index.php?opti ... &Itemid=46

พอดีเรามีน้องชายขายคอนโดโครงการนี้อยู่ ส่วนตัวไปพัทยาบ่อย และก็ต้องไปพัทยาสักครั้งที่มีโอกาส แต่ไม่ได้ไปเล่นน้ำนะคะ แค่อยากไปนอนตากลมบนระเบียงโรงแรมเฉยๆ ที่ผ่านมาจะอยู่โรงแรม Furama ค่ะ แต่พอน้องชายมาเสนอขายที่นี่ ยอมรับว่า อดใจไม่ไหว แบบจองไป 1 ห้อง แต่ที่ก้อยจองไม่ใช่ห้องนี้นะคะ เป็นแบบ 2 ห้องนอน ราคาดาวย์และผ่อนสูงหน่อย แต่ก็พยายามอดทนน่ะ เพราะโปรโมชั่น เร้าใจ คือ ได้ระเบียงกว้าง และได้ จากุซซี่ด้วย ขนาด 2 ห้องนอนค่ะ แต่ที่มาเสนอเพื่อนๆ นี้ ขนาด 1 สตูดิโอ ไม่มีเฟอร์นิเจอร์นะคะ

ตึกนี้ น่าจะสร้างเสร็จปี 2557 ค่ะ คือ เค้าให้เราผ่อน 30 เดือน (อันนี้มีประโยชน์มาก สำหรับพวกเรา) เนื่องจากว่า พวกเราไม่ได้ทำงานอยู่ที่ไทย โอกาสที่จะกู้ธนาคารก็ไม่มีใช่ไม่คะ เพราะไม่มี statement ทางโครงการก็เสนอให้เราผ่อนเป็นรายเดือนให้กับธนาคารผ่านธนาคารค่ะ ตัวนี้ จะเป็น statement อย่างดี สำหรับคนที่ไม่มีอย่างพวกเรา พอถึงเวลา หมายถึง หลัง 30 เดือนไปแล้ว หากใครจะยื่นกู้ ก็สามารถยื่นกู้ได้กับธนาคารเลย โดยที่ทาง โครงการจะช่วยเราทำเรื่อง แต่ถ้าไม่ ก็เก็บเงินเท ในวันโอนเลยค่ะ ถ้าห้องเล็กๆ วันโอนก็จะจ่ายเพิ่มอีก 5 แสนกว่าบาท ซึ่งเราก็มีเวลาเก็บกันได้หลายปี เราเชื่อว่า หากเพื่อนๆ อยากจะมีห้องไว้นอนเล่นซักห้อง ราคาหรือเงินขนาดนี้ คงไม่มากเกินไปใช่มัยคะ เพราะถ้าหากไม่ซื้อแบบนี้ คงนานกว่าจะหอบเงินสดไปซื้อได้ ปกติไปไทยก็ใช้เงินก้อนอยู่ แต่ตอนนี้ พอเราเริ่มซื้อที่นี่ไว้ ก็พยายามใช้จ่ายน้อยลง เพราะอยากมีเงินส่งคอนโดค่ะ ...อิ อิ อิ

ถ้าเพื่อนๆ สนใจ แต่ไม่สามารถเดินทางกลับไปทำเรื่องเองได้ แต่กลัวห้องจะหมดก่อน ก็สามารถให้พ่อ หรือแม่ หรือครอบครัวเป็นคนทำสัญญาแทนก็ได้นะคะ การเปลี่ยนสัญญาหรือเปลี่ยนชื่อสามารถเปลี่ยนเป็นชื่อเรา ใน วันโอน อันนี้มีรายจ่ายเพิ่ม อีก 3,000 บาทค่ะ ก็ถ้าคิดจะซื้อไว้ขาย ก็คุ้มนะคะ ถ้าใครสนใจ ติดต่อเราได้ เราจะติตต่อน้องให้พาไปทำใบจอง และนัดทำสัญญาภายใน 7 วัน จากนั้นก็เริ่มผ่อนกับธนาคารค่ะ ทางโครงการจะออกบัตรคล้ายๆ บัตรเครดิตให้เรา ซึ่งทางเราก็สามารถไปผ่อนรายเดือนผ่านธนาคารได้เลย
ส่วนเงินรายเดือน เดือนต่อๆ ไป คุณก็สามารถให้ญาติคุณที่ไทย ส่งให้ทุกเดือนโดยผ่านทางธนาคาร แต่ถ้าไม่ได้ จะผ่านเราก็ได้ค่ะ..อิ อิ อิ

ใครสนใจอยากมีทรัพย์เก็บที่ไทย ติดต่อเราได้นะคะ e-mail: sonybaby0206@hotmail.com

โดยส่วนตัว เราอยากจะทำให้เช่ารายวัน รายเดือนด้วย ถ้าใครสนใจ ซื้อแล้วไม่ได้อยู่เมืองไทย มาฝากเราได้นะคะ ยินดีค่ะ

Agape
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ที่ดิน บ้าน เฟอร์นิเจอร์ และของแต่งบ้าน