ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

มีใครจากเมืองไทยจะมาเยอรมั้นบ้างหรือเปล่าค่ะ

ห้องนี้สำหรับลูกค้า ที่ต้องการซื้อสินค้า และบริการต่างๆ แต่ไม่มีอยู่ในตลาดข้างบน เชิญประกาศหาผู้ขาย และผู้ให้บริการได้ที่นี่ค่ะ

มีใครจากเมืองไทยจะมาเยอรมั้นบ้างหรือเปล่าค่ะ

โพสต์โดย Schneeweiss » อังคาร ธ.ค. 13, 2011 12:57 pm

ประมาณช่วงปลายกุมภาฯถึงพฤษภาคม 2012 ปีหน้านี้คะ พอดีตอนนี้ท้องแก่อยู่ จะคลอดกุมภาฯ อยากให้แม่มาดูหลานค่ะ คนแก่ไม่เคยเดินทางไปไหน หนังสือก็อ่านไม่ออก เป็นห่วงเค้าคะ ถ้าใครมาจากสนามบินสุวรรณภูมื มายังสนามบินFrankfurt เยอรมันนี อยากรบกวนฝากแม่มาด้วยคนคะ ขอบคุณค่ะ
วันนี้เมื่อฉันมีเธอ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Schneeweiss
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: มีใครจากเมืองไทยจะมาเยอรมั้นบ้างหรือเปล่าค่ะ

โพสต์โดย enjoybangkok » ศุกร์ ธ.ค. 23, 2011 6:03 am

ได้ตั๋วแล้วเหรอคะ เดินทางวันที่เท่าไหร่ พอดีจอยจะกลับเหมือนกันแต่ก็คงกลางๆเดือนมีนาโน่นหน่ะค่ะ ถ้าซื้อตั๋วแล้วก็ขอให้
เดินทางปลอดภัยนะคะ บอกแม่ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ คนไทยเดินทางไปfrankfurt ก็คงเยอะเหมือนกัน
enjoybangkok

Re: มีใครจากเมืองไทยจะมาเยอรมั้นบ้างหรือเปล่าค่ะ

โพสต์โดย Schneeweiss » อังคาร ธ.ค. 27, 2011 8:37 pm

enjoybangkok เขียน:ได้ตั๋วแล้วเหรอคะ เดินทางวันที่เท่าไหร่ พอดีจอยจะกลับเหมือนกันแต่ก็คงกลางๆเดือนมีนาโน่นหน่ะค่ะ ถ้าซื้อตั๋วแล้วก็ขอให้
เดินทางปลอดภัยนะคะ บอกแม่ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ คนไทยเดินทางไปfrankfurt ก็คงเยอะเหมือนกัน

ขอบคุณคุณจอยมากค่ะ ยังไม่ได้ตั๋วเลยค่ะ พอดีเพื่อนจะกลับปลายเดือนมีนา เลยรอเพื่อนให้เค้าพาแม่ไปทำวีซ่าค่ะ
แต่ถ้ามีคนให้ฝากมาด้วยก็จะให้แม่ไปทำวีซ่าเองค่ะ ไม่ทราบคุณจอยกลับวันไหนค่ะ ถ้าจะฝากแม่มาด้วยซักคนจะรบกวนมากไปหรือเปล่าค่ะ คุณจอยกลับของสายการบินอะไรค่ะ ถ้าหาตั๋ววันที่เดียวกับคุณจอยจะได้ฝากมาด้วยคนค่ะ กลัวเค้าหลงตอนขึ้นเครื่องที่เมืองไทย กับตอนมาเยอรมันแล้วต้องไปรับกระเป๋าเดินทางน่ะค่ะ พอดีแม่อ่านหนังสือไม่ออกเลยค่ะ เป็นห่วงเค้า ไม่เคยไปไหนเลย เลยอยากได้คนมากับเค้าน่ะค่ะ แต่ถ้าคุณจอยไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรค่ะ คงให้เพื่อนพาหาฝากมากับคนไทยวันที่เค้าเดินทางค่ะ พอดีเพื่อนไม่ได้อยู่เยอรมัน เลยฝากมากับเพื่อนไม่ได้ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
วันนี้เมื่อฉันมีเธอ
Schneeweiss

โพสต์โดย enjoybangkok » จันทร์ ม.ค. 02, 2012 7:46 am

จอยก็ยังไม่ได้ซื้อตั๋วเหมือนกันค่ะ จะกลับก็คงจะประมาณ 12-13 มีนาค่ะ ยังไงจอยจะแวะเข้ามาฟังข่าวเรื่อยๆ นะคะ ถ้าช่วยกันได้ก็อยากช่วยค่ะ
enjoybangkok

ย้อนกลับไปยัง Requirements