ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

รบกวนถามสูตรทำกุ้งอบวุ้นเส้นหน่อยค่ะ

คลังข้อมูลเรื่องทีเด็ดของเหล่าบรรดาแม่ครัวพ่อครัวตัวเอ้ เคล็ดวิชาต่างๆทั้งเรื่องการทำอาหาร และอื่นๆ

รบกวนถามสูตรทำกุ้งอบวุ้นเส้นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย maneesree » พุธ มิ.ย. 25, 2014 3:06 am

พอดีว่าช่วงกลางๆเดือนหน้า กลุ่มเพื่อนต่างชาติที่รู้จักกันตอนไปเรียนเมืองนอกจะมาเที่ยวไทยอ่ะค่ะ แล้วครอบครัวเราตั้งใจว่าจะชวนมาทานอาหารเย็นด้วยกันที่บ้าน ส่วนตัวคิดว่าอยากจะทำ กุ้งอบวุ้นเส้น ให้เพื่อนๆ ทานอ่ะค่ะ เพราะว่ามีความหอมเป็นเอกลักษณ์แถมรสชาติก็ไม่ได้จัดจ้านเกินไป เหมาะให้กับต่างชาติทานดีค่ะ แต่ว่าเราไม่เคยทำกุ้งอบวุ้นเส้นทานเองเลย :cry: เลยไม่รู้ว่าสูตรแบบไหนถึงจะอร่อยถูกปากต่างชาติ ใครที่มีสูตรเด็ดๆ รบกวนแนะนำเราหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ :P
ภาพประจำตัวสมาชิก
maneesree
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

Re: รบกวนถามสูตรทำกุ้งอบวุ้นเส้นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย ChocoJea » พุธ มิ.ย. 25, 2014 10:54 am

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะคะ กุ้งอบวุ้นเส้นน่าจะเป็นเมนูที่เหมาะให้ต่างชาติทานค่ะ เพราไม่เผ็ด แถมมีกลิ่นหอมจากเครื่องปรุงต่างๆ อีก คิดถึงก็เกิดอยากทานขึ้นมาเลยค่ะ :lol:
ChocoJea

Re: รบกวนถามสูตรทำกุ้งอบวุ้นเส้นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย PieMonkey » พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 2:32 am

ดูตามคลิปนี้ได้เลยครับ
คนทำอธิบายฟังง่ายมาก น่าเหมาะสำหรับ จขกท นะครับ :mrgreen:
PieMonkey

โพสต์โดย mmSamurai.th » พฤหัสฯ. มิ.ย. 26, 2014 10:19 am

คลิปที่คุณ PieMonkey เอามาแชร์แม่ครัวทำออกมาได้น่าอร่อยจังเลยครับ แถมดูแล้วขั้นตอนก็ไม่ได้ยุ่งยากด้วย น่าจะทำตามได้ง่ายดีนะครับคุณ จขกท :P
mmSamurai.th

ย้อนกลับไปยัง กลเม็ดเคล็ด(ไม่)ลับ