ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

อวดโฉมสวนครัว

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย ทัพพี » อาทิตย์ ส.ค. 03, 2008 8:48 pm

bunny เขียน: อันนี้อยู่ในกรีนเฮ้าท์นะคะ เหอๆ พริกมันก็เริ่ม แคะเหมือนคนปลูกละ อากาศก็เย็นๆ
กลัวว่า มันจะมีลูกออกมาเปล่า ต้องลุ้นตอนต่อไปคะ
รูปภาพ

<span style='color:green'>โอ้โฮ ไม่ได้เข้ามาดูซะนาน ตอนนี้ผักพี่บันนีงามแท้ๆเลยค่ะ น่ากินไปหมด อ้อ พี่บันนีมีเคล็ดลับอะไรไหมคะ ทำไมผักสะระเหน่ พี่ขึ้นเขียวงามดีแท้ ของทัพพีชอบมีจุดขาวๆขึ้นตรงใบหน่ะค่ะพี่</span>
<b><span style='color:green'> เหนือคำบรรยาย</span></b>
ภาพประจำตัวสมาชิก
ทัพพี
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย meloon mam » อังคาร ส.ค. 05, 2008 12:29 pm

<span style='color:gray'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'>งามจริงๆค่ะสวนผัก</span></span>
meloon mam
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย bunny » พฤหัสฯ. ส.ค. 07, 2008 4:02 pm

น้องทัพพี พี่รดน้ำอย่างเดียวคะ ไม่มีเคล็ดลับอะไรเลย อิอิ ช่วยมั้ยเนี่ย

ขอบคุณคะ meloon mam มีสวนอย่าลืมมาอวดกันบ้างนะคะ
ตอนนี้ผักกาดหอม ใบเปีอยคะ เพราะว่าฝนตกทุกวันเลย แย่จังที่นี้

ไว้มะเขือเทศกะพริก ออกลูกเมื่อไร จะมาอัพเดจ นะคะ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย Jawan » พฤหัสฯ. ส.ค. 07, 2008 5:35 pm

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>สวยจัง..เขียวชอุ่มดีจัง..สาวมาดเข้ม-คนหลังเขา (เขาใหญ่) อย่างเราอายไปเลย..ตอนนี้ลองปลูกแค่ดอกดาวเรือง..ยังไม่ออกดอกเลย..แมลงมากินใบอ่อนซะกร่อนเลย</span></span>
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan

โพสต์โดย แตง » ศุกร์ ส.ค. 15, 2008 5:57 pm

น้องบันนี่ รดน้าอย่างเดียวได้ผักงามอย่างนี้เชียวนะ ของพี่ใส่ปุ๋ยก็แล้วมันไม่งามบ้างเล้ัย
บุญเหมือนน้ำใสสะอาด ส่วนบาปเหมือนตะกอนในน้ำแห่งบุญ
คนเราควรทานอาหารที่มีประโยชน์ แค่พอดีพออิ่ม อย่าทานเพราะความอยาก ทานเกินอิ่มซึ่งเป็นโทษต่อร่างกาย เป็นการเพิ่มกิเลสตัณหา ทุกอย่างเข้าปากไปแล้วเวลาออกมาก็เป็นสิ่งที่น่ารังเกียจทั้งนั้น
แวะทักทายที่ http://rueanthai2.lefora.com/
แตง
แม่ไข่คาร์เวียร์

โพสต์โดย กิ่ง » จันทร์ ก.ย. 01, 2008 6:06 pm

bunny เขียน: ผักกาด หว่านชะเพลิน แย่งกันออกมาเลย โตแบบยาวๆและก็ผอม ต้องถอนออกมา
จะได้โตๆ หน่อย เด่วจะได้ทำจอผักกาด อิอิ สะระเน่ ออกมาสวยมากเลย
ผักกาดหอมกะลังโต สู่ฝนสู่หนาวทนดีจังเลย

รูปภาพ

[QUOTE]ชอบผักบ้านบันนี่จังเลย ชอบผักกาดจอจ๊ะ ปลูกในกระถาง
มันดีตรงที่ไมีหญ้าชูขึ้นมาและดินที่เราชื้อมีแต่สารอาหารล้วนๆในถุง
เหมาะกับปลูกผักมากเลยบันนี่ ของกิ่งนี้ต้องดึงหญ้าออกอยู่เรื่อยเพราะ
ปลูกลงดิน เห็นผักขึ้นมางอกสวยอย่างนี้รู้สึกชื่นใจจังเลยนะบันนี่
กิ่ง

โพสต์โดย ต้มแซ่บค่ะ » จันทร์ ก.ย. 01, 2008 9:20 pm

มีเยอะก็แบ่งๆมาทางนี้มั่งนะพี่ ตาอดอยากปากแห้งค่ะเพราะหน้าร้อนปีนี้ใม่ได้ปลูกอะใรเลยเพราะท้องแก่ค่ะแต่ตอนนี้คลอดแล้วก็ยุ่งๆอยู่กะเลี้ยงลูกเลยใม่ได้ปลูกอะใรกินเลยค่ะ ถ้าใงก็แบ่งมามั่งนะคะถ้ามีเยอะ ตาอยู่ south yorkshire ค่ะ ส่งโพสมาให้ก็ดีนะคะ อิอิแบบว่าอิจฉาคนมีผักเยอะน่ะค่ะ
เธอคือทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตฉัน
ต้มแซ่บค่ะ

โพสต์โดย nongtai » พุธ ก.ย. 03, 2008 12:19 pm

โอ้โห้ สุดยอดไปเลยพี่พิม เห็นแล้วอิจฉาเลยเนี้ย ปลูกผักปลูกดอกไม้ได้งามมากๆๆๆ เก่งๆๆๆๆๆ
nongtai
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย bunny » พุธ ก.ย. 03, 2008 3:50 pm

คุณวรรณคะ สงสัยว่า มือจะเย็น อิอิ แต่เด่วนี้ไม่เย็นละ มันเย็นมากกกก
ฝนตกทุกวัน ใบผักเปี่อย ทาก ก็มากันตรึมคะ

พี่แตง สงสัย ว่าดินใหม่ๆ ชื้อเค้ามา ปุ๋ยที่คงยังสมบูรณ์อยู่ อิอิ เลยงามชะ เด่วนี้ไม่งามละคะ อากาศหนาวมา ฝนก็ตกทุกวัน ตายหมด

ช่ายคะ พี่กิ่ง ดินดีคะ แต่ทากมันรู้ มันก็มาตรึมละ อิอิ ตัวเหมือนปลิงเลย เหอๆๆ

ต้มแซ่บ มาเอาเองจะดีกว่ามั้ยคะ แถม เนื้อเกาหลีด้วยนะ อิอิ สนเปล่า

ปีหน้าลองนะ ต่าย บ้านเป็นฟาร์ม เนื้อที่เยอะนะพี่ว่า คงปลูกไรงามไปหมดน้อ สวนพี่สวนเล็ก ปลูกตามมีตามเกิดจ๊ะ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny

โพสต์โดย ตุ้ยนุ้ย » พฤหัสฯ. ก.ย. 04, 2008 2:24 pm

bunny เขียน: มีสวน ก็มีรดน้ำ แล้วก็เข้าสูตร ย่างบาร์บีคิว โห...กว่าจะจุดไฟได้
เล่นเอาท้องร้อง ก๊าก ดูควันครับท่านผู้อ่าน นึกว่าไฟจะใหม้บ้าน
รูปภาพ

<span style='color:orange'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>น้องสาวฝาแฝด....รู้แล้วว่าเราเหมือนกันตรงไหน 5555 ตอนที่ยิ้มแล้วไม่เห็นตาน่ะ ใช่เปล่าจ๊า...ภาพนี้ เห็นหน้าคุณน้องแล้ว ใช่เลย....ส่วนคุณสามีของน้อง ทำไมนั่งเหมือนทอดอาลัยอย่างนั้นล่ะเนี่ยะ....เหอๆๆๆ น่ารัก สุขสันต์ จริงๆ</span></span>
ตุ้ยนุ้ย
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย ลูกเจน » พฤหัสฯ. ก.ย. 04, 2008 3:45 pm

หวัดดีค่ะ คุณบันนี้
อุแม่เจ้าโว๊ย..อะไรจะเยอะขนาดนั้น นี่กะไม่อุดหนุนร้านแถวบ้านเลยหรือคะเนี่ย..
แต่เห็นแล้วชื่นใจแทนค่ะ เขียวไปหมด และก็แอบอิจฉาเล็กๆ แบบตัวเองไม่มีที่เยอะขนาดนั้นค่า..
แต่ที่ชอบมากกว่าอะไรทั้งหมดคือ ชุดทำสวนสีชมพู กับรองเท้าเข้าชุดกัน น่ารักเหมาะกับคนใส่มากค่ะ

ว่างๆจะถ่ายรูปมาลง(อวด)บ้างค่ะ แต่ว่า ไม่ค่อยจะมากเท่าไหร่ เพราะว่าเพื่งจะย้ายมาได้ 1 ปีค่ะ ก็ค่อยๆลงทีละซีกค่ะ แค่นี้ก่อนนะคะ เจ้าตัวเล็ก โวยเรียกแม่ซะลั่นแล้วค่ะ ....
ลูกเจน

โพสต์โดย bunny » พฤหัสฯ. ก.ย. 04, 2008 4:00 pm

พี่บุษ อิอิ พี่อ้วน นั่งทอดอาลัยเพราะ ติดไฟ ไม่ได้ รอกันนานเป็นชมๆๆ ท้องร้องจ๊อกๆๆ ก๊ากๆๆ ยิ้มแล้วมองโลกแคบก็มีส่วนคะพี่ เอิ๊กๆ เพื่อนๆ ในครัวบอกว่าเหมือน บอกไม่ถูกว่าเหมือนตรงไหน 55555

ลูกเจน อะอะ งานนี้ กินกันให้เขียวไปข้าง ร้านจีน เทสโก้ไม่ได้ตังส์หรอกค๊า
ชุดสีจ๋มพู รองเท้าชมพู บัวรดน้ำชมพู มันบังเอิญจริงๆๆ ก๊าก แบบว่า คนแก่ อยากกะชากวัยคร๊า
bunny

โพสต์โดย ณัชชา » จันทร์ ต.ค. 20, 2008 4:10 am

พี่พิม สุดยอดเลยค่ะ แบบนี้นี่เองที่เค้าเรียกว่าคนมือเย็น

ตุ๊กอยู่เมืองไทยยังทำไม่ได้เท่านี้เลยอ่ะ

สบายดีนะคะ คิดถึงจัง กลับมาเมื่อไหร่ เรามากินข้าวกันอีกเน้ออออ
ณัชชา
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี