ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ต้นพริก กะ มะเขือ คะ กำลังออกดอก ออกผล

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย Madam Poompui » จันทร์ ส.ค. 04, 2008 3:34 pm

ฮิฮิ พอดีอยากจะโพส รูปอวดครัวน้อย กะเค้ามั่ง แต่เน็ตก็ยังไม่มี ตอนนี้ต่อกะมือถือ เอา แพงน่าดู รอให้มีเน็ตก่อนอยากจะอวดมั่ง ปีนี้เป็นปีแรกที่ได้ปลูกผักทานเอง ภูมิใจที่สุดในโลก วันๆขลุกอยู่แต่ในสวน(อันน้อยๆ) ขุดดินถางหญ้า สู้ลบกะไอ้ตัวทาก เกือบซะทุกวัน ตอนนี้มะเขือเปราะ มะเขือเทศ พริก กำลังออกดอก ออกผล เห็นแล้วก็ชื่นใจ ตอนแรกท้อ ดูต้นพริกทุกวัน ทำไม ไม่ออกดอกซะที จนตอนนี้มันออกซะมากมาย ต้นก็โตได้ใจมากเลยคะ แต่มีคำถาม ถามท่านผู้เชี่ยวชาญ ถ้าหมดหน้าร้อน แล้วเราก็เก็บพริกแล้ว เราตัดต้นมันทิ้งเลยรึเปล่าคะ เห็นแล้วเสียดาย ถ้าเราจะเอามันลงกระถางแล้วเก็บไว้ในบ้านหน้าหนาว จะดีไหมคะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณหลายๆ เลยคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Madam Poompui
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย ทัพพี » จันทร์ ส.ค. 04, 2008 4:07 pm

<span style='color:green'>ดีใจด้วยนะคะ ที่พริกและมะเขือออกลูกออกหลานเต็มไปหมดแล้ว ถ้ามีรูปเมื่อไหร่ อย่าลืมเอามาอวดกันบ้างนะคะ &nsbp; &nsbp;</span>
<b><span style='color:green'> เหนือคำบรรยาย</span></b>
ทัพพี
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย แพม » อังคาร ส.ค. 05, 2008 11:56 am

ดีใจด้วยจ้า ที่พริก มะเขือออกลูก อิอิ พี่ก็ปลูกพริกขี้หนู พี่ก็ปลูกลงกระถางจ้าด้วย ลงดินด้วย เวลาหน้าหนาวเข้ามาเอามาเก็บในบ้าน แต่เห็นใบมันร่วง ไม่ค่อยได้ผลจ้า เหนี่อยด้วย พี่ว่าเก็บพริกใส่ช่องแข็งไว้ดีกว่า อิอิ ต้นก็ปล่อยให้ไปเถอะ รอปีหน้าปลูกใหม่จ้า
แพม
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี