ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวนครัวปี09

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย ทัพพี » จันทร์ ก.ย. 28, 2009 1:19 pm

<span style='color:green'>ผักสลัดงามแต้เน้อพี่พิม อยากได้จังไอ้ขี้ไก่เนี่ย </span>
<b><span style='color:green'> เหนือคำบรรยาย</span></b>
ภาพประจำตัวสมาชิก
ทัพพี
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย own_kub » จันทร์ ก.ย. 28, 2009 3:54 pm

กราบสวัสดีพี่ บันนี่คนดีศรีมิ่งขวัญ น้องยาได้ยลพืชผักสวนครัวของพี่ท่านแล้ว มีความรู้สึกเปรมปรีดายิ่งนัก ผักเอยชูก้านเขียวขจีดีแท้จริงชะแม่เจ้า ยังอีกบุรุษผู้หล่อเหลาได้ใช้แรงช่วยพี่ท่านน่าชื่นใจดีแท้ นี่ได้เพลากลับไทยวันไหนอย่าช้าที บอกน้องนี้ให้รู้ก่อนจักเตรียมพรมแดงต้อนรับพี่ท่าน 55
own_kub
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย bunny » พุธ ก.ย. 30, 2009 6:10 pm

อยากได้เปล่า ทัพพี เด่วส่งไปให้ แต่กัวพี่ ปณจะบ่นเหม็นเอา อิอิ
กลิ่นมันแรงจริงๆ 555555 แต่ยิ่งเหม็นยิ่งดีว่างั้น

น้องโอนสุดหล่อ อุ๊ยว๊ายกรี๊ด มาเยี่ยมถึงบ้านพี่เลย มาไม่ทันตั้งตัวชะด้วย
แบบนี้ พี่ก็มีแต่ผักๆๆ รับรอง จะชวนไปผับ ก็ไม่ทันละ

ทู้นี้มันเก่าแล้วคะ พี่ไปเมืองไทยจนกลับมาละ ถ้ารู้ว่าน้องโอนจะปูพรมแดง
รอรับนะ รับรองพี่กริ่งไปทันทีละจ้า
แต่ขอบอกว่าพี่ชอบแนวป๊อป ไม่ค่อยชอบขาลิเก 5555
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย own_kub » พฤหัสฯ. ต.ค. 01, 2009 1:47 am

Love I need somebody love อยากขอสักคนมา Love เห็นพี่หญิงบันนี่บอกว่าชอบป๊อบมิชอบลิเก ก็เลยตัดสินใจประชุมพลเป็นการด่วนว่าถึงเวลาเปลี่ยน look แล้วนี่พอพี่บันนี่พูดปุ๊บ ผมเลยเปลี่ยนปั๊บ เจาะหู ตัดผมออกแนวเกาหลี เจาะจมูกผูกเชือกลากลงนา(?) ไม่ใช่ครับล้อเล่นน้า แอบมาชื่นชมสวนพี่ทุกเช้าละครับเพราะจะได้มาสูดอากาศบ้านพี่บันนี่ซะหน่อย (สวนสวยต้องแบ่งกันสูดครับ) นี่กะจะเอากาแฟมานั่งจิบเลยนะครับเนี่ย

....................ปล มาดาม(คุณแม่น้องเองครับ) เคยแอบมาเล่นคอมผมแล้วเปิดดูครัวเราด้วยครับ เค้าเห็นสวนพี่บันนี่แล้วบอกว่าสนามน่าตั้งเตาย่างหมูกระทะมาก &nsbp; &nsbp;
own_kub
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย bunny » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 4:10 pm

own_kub เขียน: Love I need somebody love อยากขอสักคนมา Love เห็นพี่หญิงบันนี่บอกว่าชอบป๊อบมิชอบลิเก ก็เลยตัดสินใจประชุมพลเป็นการด่วนว่าถึงเวลาเปลี่ยน look แล้วนี่พอพี่บันนี่พูดปุ๊บ ผมเลยเปลี่ยนปั๊บ เจาะหู ตัดผมออกแนวเกาหลี เจาะจมูกผูกเชือกลากลงนา(?) ไม่ใช่ครับล้อเล่นน้า แอบมาชื่นชมสวนพี่ทุกเช้าละครับเพราะจะได้มาสูดอากาศบ้านพี่บันนี่ซะหน่อย (สวนสวยต้องแบ่งกันสูดครับ) นี่กะจะเอากาแฟมานั่งจิบเลยนะครับเนี่ย

....................ปล มาดาม(คุณแม่น้องเองครับ) เคยแอบมาเล่นคอมผมแล้วเปิดดูครัวเราด้วยครับ เค้าเห็นสวนพี่บันนี่แล้วบอกว่าสนามน่าตั้งเตาย่างหมูกระทะมาก &nsbp; &nsbp;

ขอบใจจ้า น้องโอนสุดหล่อ ที่แวะมาจิบกาแฟด้วย คริๆ ว่างๆก็มา พาคุณแม่มาด้วย
เด่วพี่ จะทำหมูกระทะ แกล้มผักให้ทาน อิอิ

ปล. เปลี่ยนลุค เป็นแนวป๊อปแบบนี้ก็ค่อยถูกใจวัยรุ่นหน่อย (ไม่รู้รุ่นไหนนะ ก๊ากๆ)
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny

โพสต์โดย นิรินธนา » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 7:23 pm

bunny เขียน: อะผ่านมาอีก ไวเหมือนโกหก ผักงามโตไวมากๆ เพราะปุ๋ยขี้ไก่นี้เอง
รูปภาพ

<span style='color:deeppink'>ผักงามตามคนปลูกนั่นเอง
คนงาม ปลูกอะไรก็งาม ว่ามะ
อ่ะ ขอค่ายอเป็นขี้ไก่ป๋องนึงได้มั้ยคะอิ อิ
แต่ผักงามจริงๆค่ะ อยากกินผักจากสวนน้องพิมจังเล้ย

</span>
นิรินธนา
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย bunny » ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 6:16 pm

แหมมม แบบนี้ พี่หนูนาต้องพาตัวเองไปร้านแว่นชะละ ก๊าก
แหมๆแต่คนเราก็บ้ายอเน๊าะ อิอิ แบบนี้ ขี้ไก่ยกเท่าไรก็ไม่เหนื่อย ฮ่าๆ
bunny

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี