ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวนเหงาๆปี2009

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:02 pm

รถปะจําตําแหน่งอิอิ..จักยานคนจน...
รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:04 pm

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:05 pm

รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:13 pm

พ่อยากุซ่าซื้อมากลางในสวน..ไอ้เราก็คิดว่าคงสนุกดีนอนในเต๊นท์..พานคิดไปถึง
สมัยอยู่โคราชเคยทําซุ้มฟางข้าวนอนหน้าหนาวกับเพื่อนๆ...เราก็เลยถามว่างั้น
คืนนี้เรามานอนในเต๊นท์กันนะ..พ่อยากุซ่าบอกว่า..จะบ้าไงนอนบนเตียงในบ้าน
สบายกว่ากันเยอะ...เราก็อ้าวยูซื้อมากลางทําไมงั้น..คําตอบ..ลูกผู้ชายต้องมีเต๊นท์..
55555555555..งงเลยเราอะไรของมันวะะะะะะะ.....
รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:17 pm

ขอเข้าไปดูหน่อย..อิอิกลางทิ้งไว้มา3คิืนละยังไม่มีใครนอนเลย...จบข่าวสวนเหงาๆจ๊ะ
รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:19 pm

ขอแถมแมวข้างบ้านแม่ย่า..มันน่ารักมากๆไปบ้านแม่ย่าทีรัยเจ้าแมวตัวนี้อยู่ปะจํา
รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:22 pm

หิ้วนํ้ามากเพราะอากาศร้อนมั้งเนี่ยอิอิ
รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:23 pm

....จับขยํ้า.ยํา..ได้หมดอิอิ..
รูปภาพ
katai_123

โพสต์โดย bunny » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:53 pm

katai_123 เขียน: นี้ก็เปรี้ยวเรียกชือไม่ถูกค่ะอิอิ
รูปภาพ

หมากอันนี้ชั้นชอบต่าย เรียก กู๊ดเบอร์รี่มั่ง ถ้าจำไม่ผิด อิอิ ชื่อไรไม่รู้แต่เปรี้ยวดีชอบอะ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
bunny
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย bunny » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:55 pm

katai_123 เขียน: แอ๊ปเปิ้ลพอได้เก็บกินมั้งละค่ะ
รูปภาพ

โหหห แอ๊ปเปิ้ลต้นนี้ ยากูซ่าชื้อให้วันวาเลนไทร์เมื่อ 2 ปีที่แล้วนี้หว่า จำได้
ได้กินผลแล้วเหรอ เหอๆๆ แบ่งมั่งดิ ท่าทางจะกรอบน่าดูเน๊าะ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny

โพสต์โดย bunny » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 3:56 pm

katai_123 เขียน: ขอแถมแมวข้างบ้านแม่ย่า..มันน่ารักมากๆไปบ้านแม่ย่าทีรัยเจ้าแมวตัวนี้อยู่ปะจํา
รูปภาพ

น่ารักดีนะแมวเนี่ย แต่อย่าให้มาสวนชั้นนะ จับฆ่าทิ้งให้หมดเลย มันชอบมาขี้ใส่ในสวน
ต้องเสียเงิน ชื้อของมาไล่แมวออกจากสวน คริๆ
bunny

โพสต์โดย หนุ่มน้อยขันเงิน » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 4:20 pm

สวนดูน่านอนอ่านหนังสือเล่นจังค่ะพี่ต่าย ว่าแต่ฟักทองที่ปลูกนั่น พันธุ์ของบ้านเราหรือพันธุ์ของฝรั่งคะ รูบาร์บบ้านตาก็เท่าๆบ้านของพี่แหละค่ะ ปลูกมาสองปีแล้ว กอไม่ยอมโตสักที
<span style='color:brown'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'><b><br>33 ยังแจ๋ว!!</b></span></span><br><span style='color:brown'><b>...................................................................<br></b></span>
หนุ่มน้อยขันเงิน

โพสต์โดย Phailin » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 5:11 pm

สวนใหญ่ดีจังค่ะพี่ต่าย เขียวดีจัง แถวบ้านเจี๊ยบนะมีหลังบ้านนิดเดียวเอง ไม่พอปลูกอะไรเลย (ที่ดินแพง หุหุ)
เดี๋ยวอีกหน่อยพี่ต่ายก็มีลูกมาวิ่งเล่นแล้ว รออีกแป๊ปนะคะ
<span style='color:orange'> ซา-รัง-แฮ :-) </span>
Phailin
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย Orr » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 5:20 pm

katai_123 เขียน: พ่อยากุซ่าซื้อมากลางในสวน..ไอ้เราก็คิดว่าคงสนุกดีนอนในเต๊นท์..พานคิดไปถึง
สมัยอยู่โคราชเคยทําซุ้มฟางข้าวนอนหน้าหนาวกับเพื่อนๆ...เราก็เลยถามว่างั้น
คืนนี้เรามานอนในเต๊นท์กันนะ..พ่อยากุซ่าบอกว่า..จะบ้าไงนอนบนเตียงในบ้าน
สบายกว่ากันเยอะ...เราก็อ้าวยูซื้อมากลางทําไมงั้น..คําตอบ..ลูกผู้ชายต้องมีเต๊นท์..
55555555555..งงเลยเราอะไรของมันวะะะะะะะ.....
รูปภาพ

<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>เออนะ มางงด้วยคน... ลูกผู้ชายต้องมีเต๊นท์ !?!???!! มันคิดไปด๊ายยย </span></span>
<span style='color:orange'><span style='font-size:13pt;line-height:100%'><span style='font-family:Courier'></span></span><br>~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~</span><br><br><span style='font-size:16pt;line-height:100%'><span style='color:orange'><b>อ้อ...ไอร์แลนด์</b></span></span>
Orr
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย nooknik » อังคาร มิ.ย. 30, 2009 10:18 pm

bunny เขียน:
katai_123 เขียน: นี้ก็เปรี้ยวเรียกชือไม่ถูกค่ะอิอิ
รูปภาพ

หมากอันนี้ชั้นชอบต่าย เรียก กู๊ดเบอร์รี่มั่ง ถ้าจำไม่ผิด อิอิ ชื่อไรไม่รู้แต่เปรี้ยวดีชอบอะ

ใช่คะพี่บันนี่มันคือกู๊ดเบอรี่ เห็นแล้วเปรี้ยวปาก พี่ต่ายเล่นเอาน้ำลายสอเลยนะคะ เด็ดมาทำมะยมตำเลยดีกว่าเจ้ากู๊ดเบอรีเนี่ย
<b>-------The Growth of intelligence is learning------</b>
nooknik
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี