ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แวะชมไม้ดอก..ไม้ผล

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย katai_123 » เสาร์ ส.ค. 01, 2009 3:43 pm

ทั้งดอกไม้และผักสดๆสวยๆทั้งนั้นไม่เห็นแห้งแล้งอย่างที่เคยบอกหนา
katai_123

โพสต์โดย aey » จันทร์ ส.ค. 03, 2009 9:43 am

ทั้งดอกไม้และผักสดๆสวยๆทั้งนั้นไม่เห็นแห้งแล้งอย่างที่เคยบอกหนา

..รูปดอกไม้นี่ถ่ายมาเรื่อยๆตั้งแต่สปริงจ้ะ เลยสวยหน่อย
แต่ตอนนี้หน้าร้อนมันแห้งสลดและตายไปเกือบหมดแล้ว
เพราะสวนยังไม่ได้จัดไม่ได้ปลูกหญ้าไม่ได้รดน้ำ มันเลยแห้งแล้งจริงๆจ้า....
ก็กะว่าปลายปีนี้น่าจะได้เริ่มลงมือทำ หลังจากรอมาหลายปีแล้ว
อยากจัดสวนแบบบ้านต่ายแหละ สดชื่นรื่นรมย์ดีจัง...
ภาพประจำตัวสมาชิก
aey
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย ม่านฟ้า » เสาร์ ส.ค. 08, 2009 5:45 pm

<span style='color:blue'>บอกเลยว่าไม่เชื่อค่ะที่คุณaeyบอกว่าหัดถ่ายรูป
เพราะทุกๆภาพๆบ่งบอกเลยว่าระดับ"มือโปร"
ถ่ายภาพได้สวยมากค่ะ ขอชมจากใจจริง
อยากเรียนเทคนิคการถ่ายถาพด้วยจัง
ดอกไม้สวยๆทั้งนั้น ผักบุ้งก็งามน่าเก็บเอาไปผัดไฟแดง เอ..หรือว่าจะเอาไปแกงส้มดีคะ?</span>
<b><span style='color:blue'>ชีวิตอยู่ได้ด้วยความหวังและกำลังใจที่เข้มแข็ง</span></b>
ม่านฟ้า
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย Phakdee » อาทิตย์ ส.ค. 09, 2009 6:32 pm

ทั้งดอกไม้ดอก และดอกไม้ผล ทีแอฟริกใต้ก็มีเหมือนกันเลย
ที่ถ่ายมา สวยๆทั้งนั้นเลยจ้า
Phakdee
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย aey » พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 10:43 am

ม่านฟ้า โพสเมื่อ August 08, 2009 06:45 pm
  บอกเลยว่าไม่เชื่อค่ะที่คุณaeyบอกว่าหัดถ่ายรูป
เพราะทุกๆภาพๆบ่งบอกเลยว่าระดับ"มือโปร"
ถ่ายภาพได้สวยมากค่ะ ขอชมจากใจจริง
อยากเรียนเทคนิคการถ่ายถาพด้วยจัง
ดอกไม้สวยๆทั้งนั้น ผักบุ้งก็งามน่าเก็บเอาไปผัดไฟแดง เอ..หรือว่าจะเอาไปแกงส้มดีคะ? 

..ขอบคุณมากๆค่ะ ปลื้มสุดฤทธิ์ อิอิ

อยากมีเพื่อนออกทริปถ่ายรูปเหมือนกันค่ะ
ที่นี่อยู่คนเดียวมีกล้องกับคอมฯเป็นเพื่อนแค่นั้น เหงาค่ะถ้าไม่หาอะไรทำบ้าง

ผักบุ้งงามวันงามคืน กินไม่ทันแล้วค่ะ..

Phakdee โพสเมื่อ August 09, 2009 07:32 pm
  ทั้งดอกไม้ดอก และดอกไม้ผล ทีแอฟริกใต้ก็มีเหมือนกันเลย

..เห็นคุณไหมบอกว่าทำสวน หมายถึงจัดสวนหรือเปล่าคะ
ปลายปีนี้ถ้าเป็นไปได้คงทำสวนกับเขาบ้าง
แล้วจะขอคำแนะนำจากคุณไหมนะคะ...
aey
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย Phakdee » เสาร์ ส.ค. 15, 2009 8:11 pm

aey เขียน:
ม่านฟ้า โพสเมื่อ August 08, 2009 06:45 pm
  บอกเลยว่าไม่เชื่อค่ะที่คุณaeyบอกว่าหัดถ่ายรูป
ดอกไม้สวยๆทั้งนั้น ผักบุ้งก็งามน่าเก็บเอาไปผัดไฟแดง เอ..หรือว่าจะเอาไปแกงส้มดีคะ? 

..ขอบคุณมากๆค่ะ ปลื้มสุดฤทธิ์ อิอิ

อยากมีเพื่อนออกทริปถ่ายรูปเหมือนกันค่ะ
ที่นี่อยู่คนเดียวมีกล้องกับคอมฯเป็นเพื่อนแค่นั้น เหงาค่ะถ้าไม่หาอะไรทำบ้าง

ผักบุ้งงามวันงามคืน กินไม่ทันแล้วค่ะ..

Phakdee โพสเมื่อ August 09, 2009 07:32 pm

..เห็นคุณไหมบอกว่าทำสวน หมายถึงจัดสวนหรือเปล่าคะ
ปลายปีนี้ถ้าเป็นไปได้คงทำสวนกับเขาบ้าง
แล้วจะขอคำแนะนำจากคุณไหมนะคะ...

ทีว่าจัดสวนนะไม่ได้ร่ำเรียนมาหรอกนะคะ จัดตามจินตนาการของเราเองว่าชอบแบบไหนเราก็ซื้อมาแต่ง มาปลูก(ขุดเองปลูกเอง) เลยรู้ว่าเราอยากได้แบบไหนรูปร่างของสวนเป็นอย่างไร
ไหมไม่ได้จัดเป็นอาชีพหรอกนะคะ (ทำแค่บ้านของตัวเอง 4 หลัง) และแต่ละหลังที่เราขายก็เพราะสวนสวยด้วย(อิอิ ชมตัวเอง)มีหลายคนแนะนำให้รับจัดสวนแต่ไม่เอา เพราะทำอย่างนั้นเราต้องมีลูกน้องซึ่งไหมกลัวพวกเขาอะ (คนดำ)
อยากให้ดูรูปนะคะแต่โพสต์รูปไม่ได้เลย ไม่รู้เป็นเพราะเหตุใดถึงไม่อนุญาตให้โพสต์รูป
ถ้ามีอะไรให้แนะนำไม่มีปํญหานะคะ เต็มใจค่ะ
Phakdee
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี