ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวนผักของป้าอ้อยอ่ะ

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย Jawan » พุธ ก.ค. 07, 2010 8:42 pm

สวัสดีค่ะ คุณอ้อย
สวนผสมคุณอ้อยผักงามน่าชื่นใจจัง
ขอบคุณสำหรับความคิดบรรเจิดห้อยซีดีไล่นก
กำลังง้อๆงอนๆกันอยู่กับนกที่บ้าน
ชอบกลั่นแกล้งจิกผลไม้เรานัก มาจิกกินแบบสุภาพเราไม่ว่า
นี่อันตพาลจิกเล่นๆตกหล่นเสียหายไปค่อนต้น
วรรณค่ะ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย pa-tew » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2010 9:15 am

อ้อย จ้า เขียน:รูปภาพ

ต้นคื่นช่ายค่ะแจกไปก็หลายรอบแล้วปีหน้าเพื่่อนๆคนไหนอยากได้เมล็ด
ไปปลูกหลังไมค์มาได้นะคะจะแบ่งให้ค่ะ

<span style='color:green'>สวัสดีจ้ะอ้อย ป้าติ๋วไม่ค่อยได้เข้าครัว วันนี้เข้ามาหาความรู้เรื่องผักสวนครัว เจอสวนครัว

ของอ้อย ให้เกิดความอิจฉา เจ้าต้นคึ่นช่าย ของอ้อย ป้าติ๋วพยายามปลูกมันไม่ยอมงอก

สักกะต้น ไม่รู้เป็นเพราะตอนนี้เมืองไทยร้อนมากๆ หรือเปล่า เกี่ยวกันมั้ยเนี่ยะ ผักชีอีกอย่าง

ป้าเพาะมันไม่ยอมงอกเลย เมื่อวานลองไปแหวกดู มีงอกมาตั้ง 2 ต้น แค่นี้ก็ดีใจจะแย่ ไว้

ป้าจะเอาสวนครัวของป้ามาอวดนะจ๊ะ
</span>
pa-tew
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย pen » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2010 9:26 am

โห เจ้อ้อย สวนผักงามดีแท้ค่ะ เข้ามาเกี้ยวอยากได้เมล็ดคึ่นช่ายค่ะ ถ้ายังพอมี
เหลือเก็บไว้ให้ข้าน้อยด้วยเด้อ อิจฉาจ๊ะมือเย็นดีแท้ ปีหน้าถ้าตัวขยันเข้าสิง
จะทำสวนครัวแบบเจ๊อ้อยมั่ง ขอซื้อแฟรนไชน์เลยนา ฮิฮิ
เพ็ญ UK จ้า
pen
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย bunny » อาทิตย์ ก.ค. 11, 2010 12:44 pm

เจ๊ สุดยอดมาก พิม ยังไม่ได้ลงมือเลย เด่วพิม จะส่งไปให้เด้อผัก รอก่อน เด่วจะลอกความคิด
ไล่แมวหน่อย แหม มันเห็นสวนเราเป็นส้วมไปได้ อิอิ
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:blue'>บางอย่างที่ว่าแน่นอน มันกับไม่แน่นอนเอาชะเลย อย่าคิดไรมากมาย อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ทำดีที่สุดในวันนี้ก็พอ</span></span>
bunny

โพสต์โดย อ้อย จ้า » อังคาร ก.ค. 13, 2010 4:09 pm

Jawan โพสเมื่อ July 07, 2010 08:42 pm
สวัสดีค่ะ คุณอ้อย
สวนผสมคุณอ้อยผักงามน่าชื่นใจจัง
ขอบคุณสำหรับความคิดบรรเจิดห้อยซีดีไล่นก
กำลังง้อๆงอนๆกันอยู่กับนกที่บ้าน
ชอบกลั่นแกล้งจิกผลไม้เรานัก มาจิกกินแบบสุภาพเราไม่ว่า
นี่อันตพาลจิกเล่นๆตกหล่นเสียหายไปค่อนต้น
วรรณค่ะ

คุณวรรณตามเชิญเลยค่ะได้ผลยังไงส่งข่าวด้วยนะคะ

ป้าติ๋วสวัสดีค่ะป้าสบายดีนะคะหนูก็เอาเมล็ดมาจากบ้านเรานั่นแหละค่ะ
หนูเอาลงกระถางเล็กๆก่อนพอมันงอกเป็นต้นกล้าถึงเอาลงปลูกค่ะแล้วมันก้งามอย่าง
ที่เห็นนนี่แหละค่ะป้าขา..หนูจะรอดุสวนของคุณป้านะคะ

โพสเมื่อ July 11, 2010 12:44 pm
เจ๊ สุดยอดมาก พิม ยังไม่ได้ลงมือเลย เด่วพิม จะส่งไปให้เด้อผัก รอก่อน เด่วจะลอกความคิด
ไล่แมวหน่อย แหม มันเห็นสวนเราเป็นส้วมไปได้ อิอิ
pen โพสเมื่อ July 11, 2010 09:26 am
โห เจ้อ้อย สวนผักงามดีแท้ค่ะ เข้ามาเกี้ยวอยากได้เมล็ดคึ่นช่ายค่ะ ถ้ายังพอมี
เหลือเก็บไว้ให้ข้าน้อยด้วยเด้อ อิจฉาจ๊ะมือเย็นดีแท้ ปีหน้าถ้าตัวขยันเข้าสิง
จะทำสวนครัวแบบเจ๊อ้อยมั่ง ขอซื้อแฟรนไชน์เลยนา ฮิฮิ

พิมแต้งกิ้วจ้าผักเริ่มร้างแล้วมันแก่ไวเนอะเหลือแต่คื่นช่ายและแตงร้านอ่ะ

สาวเพ็ญเดี๋ยวเจ๊เก็บเม็ดคื่นช่ายไว้ให้จ้ามีเยอะแยะมากมายเลยอิอิอิกำลังจะแก่แล้ว
สุดมือสอย..ก็ปล่อยมันไป๊ๆๆๆ
อ้อย จ้า
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย kaibicker » จันทร์ ก.ค. 26, 2010 2:58 pm

ว้าวววว...มีแต่ผักสวยๆงามๆ เก่งจังเลยค่ะ ปลูกผักแยอะแยะเลยนะคะ เข้ามาเห็นแล้วชอบมากๆเลยค่ะ เคยลองปลูกแล้วค่ะ แต่ไม่เคยได้กินเลยค่ะ เพราะว่ามือร้อน ปลูกผักไม่ค่อยขึ้น อลังการณ์งานสร้างมากๆเลยค่ะ อยากปลูกได้แบบนี้บ้างจังงง อิอิ....
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
kaibicker

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี