ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สวนน้อย ๆ ของขาวเองค่ะ

คอลเลคชั่นดอกไม้ และสวนสวย

โพสต์โดย maneenang 2 » ศุกร์ ส.ค. 13, 2010 8:35 pm

ปลูกผักในกระถางกีดีไปอีกอย่างนะคะน้องขาวเพราะเราจะยกไปวางไว้ตรงไหนก็ได้เห็นสระน้้าใหญ่แล้วสวยเวลาเราจัดปาร์ตี้แถวสระเราก็ยกกระถางผักมาวางตกแต่งแถวสระก็สดชื่นเก๋ไปอีกแบบนะเนี่ยเดี๋ยวต้องเอาเป็นตัวอย่างปลูกผักในกระถางบ้างจะได้ตกแต่งบ้านได้ด้วย
ภาพประจำตัวสมาชิก
maneenang 2
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย khao-naka » เสาร์ ส.ค. 14, 2010 1:12 am

ทัพพี เขียน: <span style='color:green'>สวนสวยจังเลยค่ะคุณขาว ดูคลาสสิคเรียบแต่ได้ใจความ</span>

ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม แล้วก้อขอบคุณ คุณทัพพีที่เข้ามาเดินชมสวนนะคะ คือ ขาวทำอะรัยมากไม่ได้น่ะค่ะ ใจก้ออยากให้สวนมันเป็นสวนเนาะ รก ๆ นิดหนึ่ง แต่ว่าเฮียเจ้าบ้านเค้ามิยินยอมค่ะ อิอิ ก้อเลยจำเป็นต้องระเบียบนิดหนึ่ง แต่ก้อดีกว่ามิได้เลยเนอะ ว่ามะ เดี๋ยวปีหน้าแกจะจัดแปลงในที่ลับตาหลังสระให้ค่ะ แต่ก้อคงมิพ้นต้องอยู่ในความเจ้าระเบียบ และความสะอาดของเฮียอีกตามเคย คริ ๆ แกบอกไม่คิดว่าเราจะคึกขนาดนี้ ปีนี้ทำไม่ทันแระ จะหมดร้อนแระ ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่ ^^
khao-naka
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย khao-naka » เสาร์ ส.ค. 14, 2010 1:21 am

maneenang 2 เขียน: ปลูกผักในกระถางกีดีไปอีกอย่างนะคะน้องขาวเพราะเราจะยกไปวางไว้ตรงไหนก็ได้เห็นสระน้้าใหญ่แล้วสวยเวลาเราจัดปาร์ตี้แถวสระเราก็ยกกระถางผักมาวางตกแต่งแถวสระก็สดชื่นเก๋ไปอีกแบบนะเนี่ยเดี๋ยวต้องเอาเป็นตัวอย่างปลูกผักในกระถางบ้างจะได้ตกแต่งบ้านได้ด้วย

ใช่ค่ะ พี่ maneenang 2 ปลูกผักในกระถางย้ายง่ายค่ะ อยากเปลี่ยนกระถางมะรัยก้อได้ ถ้าเราเบื่อ หรือพอเค้าโตนิดหนึ่ง เราเพิ่มดิน เราก้อเปลี่ยนกระถางให้เค้า มันก้อแปลกตาเราไปอีกแบบ แต่ว่านาน ๆ ไปขาวกลัวว่าขาวจะขี้เกียจอ่ะดี๊ อิอิ ตอนนี้ขยันค่ะ คึก ๆ ๆ ค่ะ แต่พอไม่เห็นแดดมาอาทิตย์นึงชักเริ่มสงสารผักแล้วน่ะค่ะ

ส่วนเรื่องปาร์ตี้ริมสระยังไม่เคยเลยค่ะ กะว่าถ้ามี ก้อจะเอากระถางสะระแหน่ไปไว้ใกล้ ๆ ที่ชงเหล้า ชงไปสะระแหน่หย่อนปากแก้วไป สวยดีค่ะ หรือไม่ก้อทำลาบเนาะ แล้วก้อยกกระถางสะระแหน่มาเด็ดแกล้มสด ๆ กับลาบ โอ้ววว์...ความคิดพี่บรรเจิดมากค่ะ ขอน้อมรับ อิอิ
khao-naka
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ชมผกาจำปาจำปี