ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แคบหมู(สูตรจากคลัง)

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

โพสต์โดย Bonita » อาทิตย์ เม.ย. 27, 2008 11:40 am

เมื่อวานอากาศดีมากเลยค่ะ เปิดประตูหน้าต่างบ้านสบายเลย ไม่หนาวแล้วค่ะ

และแล้วก็ได้โอกาสดี ทำเมนูอ้วน ๆๆ หุ หุ หุ

พอดีมีหนังหมูที่เหลือจากทำแหนมหมู ก็เลยถือโอกาสนี้ลองสูตรแคบหมูพี่พิมเลยจ้า

แต่โชคร้ายมาก น้ำส้มหมดค่ะพี่ ทำราดหน้าไป แล้วก็ซัดน้ำส้มไปเกลี้ยงเลย แถมยังไม่ได้ไปร้านไทย ก็เลยไม่มีน้ำส้มสายชูใส่ไปด้วยค่ะ คลุกเกลือด้วย อร่อยจังค่ะ ถึงไม่มีน้ำส้มแต่ก็กรอบใช้ได้นะคะพี่

<a href='http://www.kruaklaibaan.com/forum/index.php?showtopic=8369' target='_blank'> สูตรแคบหมู พี่พิม (แม่หนูดี) จิ้มโล้ดเด้อค่ะ</a>

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Bonita
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย Bonita » อาทิตย์ เม.ย. 27, 2008 11:41 am

ตอนทอดนี่น้ำมันกระเด็นเต็มครัวเลยค่ะพี่ ทำเสร็จต้องเช็ดครัวอีก เห่อ.. แต่ไม่เป็นไรค่ะ คุ้มอยู่ค่ะ กินเล่นหมดในพริบตาคร๊าบบบบบ

ขอบคุณพี่พิมนะคะ สำหรับสูตรดี ๆ ค่ะพี่ แต่นักเรียนทำสูตรคุณครูเสียหมดเลยค่ะ ทำไม่ครึ่งของคุณครูเลยค่ะ อายจังเลย

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Bonita
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน