ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขนมทองหยิบค่ะ

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

โพสต์โดย kaibicker » พุธ ต.ค. 22, 2008 10:19 am

ไก่อยากทานขนมทองหยิบมากๆค่ะ เคยคิดจะลองทำตั้งนานแล้วค่ะ แต่ก็ไม่กล้าทำ เพราะว่าไม่มีถ้วยสำหรับหยิบ ไก่ทนรอกลับไปทานที่เมืองไทยไม่ไหวค่ะ อยากทานมากๆค่ะ ไก่ก็เลยเอาสูตรของแม่สลิ่มไปลองทำดูค่ะ ทำยากมากๆค่ะ พยายามจนเกือบท้อ ทำออกมาไม่สวยเลยค่ะ เพราะว่าไก่ใช้ถ้วยวุ้นจับเอาค่ะ ไม่มีถ้วยทองหยิบค่ะ ไก่ก็เลยเอามาส่งการบ้าน เผื่อว่าคุณครูแม่สลิ่มจะแวะเข้ามาตรวจการบ้านให้ค่ะ ไก่ไม่ทราบว่าทำไมขนมออกมาหน้าตาแปลกๆ เป็นเพราะตีไข่ไม่พอหรือว่านํ้าเชื่อมไม่ข้นพอ อยากทราบจังเลยค่ะว่าจะต้องแก้ไขยังไงขนมถึงจะออกมาสวย ไก่อยากลองทำอีกสักรอบนึงค่ะ รอบนี้ไม่สวยเลยค่ะ
<a href='http://www.kruaklaibaan.com/forum/index.php?showtopic=3608' target='_blank'><span style='color:red'>สูตรอยู่นี่ค่ะ</span></a>

รูปภาพ
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
ภาพประจำตัวสมาชิก
kaibicker
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย kaibicker » พุธ ต.ค. 22, 2008 10:28 am

จานบนไก่เอามาส่งการบ้านค่ะ จานนี้ไก่เอามาฝากคุณครูและทุกๆคนชิมค่ะ ขนมไม่ค่อยสวยนะคะ ไก่พยายามจนสุดความสามารถแล้วค่ะ ขนมทองหยิบทำยากมากๆค่ะ กว่าจะได้ทานไก่ท้อไปหลายตลบเลยค่ะ อิอิ ไก่ทำไม่หวานมาก เพราะว่าไก่อ้วนแล้ว หน้าตาไม่ค่อยสวย แต่ขนมอร่อยค่ะ

รูปภาพ
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
ภาพประจำตัวสมาชิก
kaibicker
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน