ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ครัวซองต์ Croissants

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » ศุกร์ ต.ค. 29, 2010 12:50 pm

thiyada เขียน: เห็นฝีมือพี่เคดีแล้วอยากลองทำมั้งจังเลยเพราะเด็กๆบ้านนี้ชอบครัวซองท์มากๆเลย แต่ทีคงทำสู้พี่เคดีไม่ได้หรอกฝีมือซะขนาดนั้นน่ะ

น้องทีลองทำดูสิค่ะ ไม่ยากเลยค่ะ สูตรบอกมาว่าทำแบบไหนก็ทำตามนั้นเลย ตอนพี่เคดีทำครั้งที่ 2 ตอนเอาแป้งออกมารีดก็รีดไปหลายรอบมาก ๆ เลยเพราะยิ่งรีดยิ่งมัน ผลออกมาก็เป็นชั้น ๆ ด้านในเยอะเลยค่ะ เพราะฉะนั้นถ้าลืมรีดแป้งเพลินลืมนับว่ากี่ครั้งก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ เพียงแต่อย่ารีดน้อยกว่าของคุณครูที่บอกไว้ก็แล้วกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
เคดี เบ็คเก็ตท์
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย มดดำ » เสาร์ ต.ค. 30, 2010 5:52 am

เก่งอีกแล้วแม่บ้านคนนี้ น่ากินม๊ากมาก ดูรูปแล้วรู้รสชาติเลยว่า ต้องอร่อยนุ่มแน่นอน
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:red'>ทำอะไรไม่ได้ ก็ต้องทำใจ</span></span>
มดดำ

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » เสาร์ ต.ค. 30, 2010 6:35 am

มดดำ เขียน: เก่งอีกแล้วแม่บ้านคนนี้ น่ากินม๊ากมาก ดูรูปแล้วรู้รสชาติเลยว่า ต้องอร่อยนุ่มแน่นอน

ขอบคุณค่ะพี่มดดำ สงสัยตอนนี้ต้องหยุดทำขนมสักพัก น้ำหนักขึ้นเยอะเลยสงสารคนทานด้วยค่ะ
ขอบคุณที่แวะมานะคะ

โพสต์โดย Jawan » อาทิตย์ ต.ค. 31, 2010 8:13 am

จิบกาแฟยามเช้า ขอพี่วรรณหยิบครัวซองสักสามสี่ตัวหน่อยเน้อ น่าทานจังเลย
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » อาทิตย์ ต.ค. 31, 2010 9:28 am

Jawan เขียน: จิบกาแฟยามเช้า ขอพี่วรรณหยิบครัวซองสักสามสี่ตัวหน่อยเน้อ น่าทานจังเลย

ตามสบายเลยค่ะ พี่วรรณ สบายดีนะคะ

โพสต์โดย zumo_kik » อาทิตย์ ต.ค. 31, 2010 2:06 pm

อะโหหหหห พี่เคดีนี่เป็นสุดยอดแม่บ้านจริงๆอ่ะ ทำครัวซองค์ได้ด้วยแถมน่าทานมากๆเลยค่ะเหมือนร้านเลยยย...ว่าแต่พอจะเหลือซักชิ้นสองชิ้นบ้างไหมคะ จะให้เขวี้ยงมาทางนี้ซักหนึ่งก้อน อิอิ ^^ กร้วบ กร้วบ
<span style='color:purple'><b>:)</b></span>
zumo_kik
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » จันทร์ พ.ย. 01, 2010 9:11 am

zumo_kik เขียน: อะโหหหหห พี่เคดีนี่เป็นสุดยอดแม่บ้านจริงๆอ่ะ ทำครัวซองค์ได้ด้วยแถมน่าทานมากๆเลยค่ะเหมือนร้านเลยยย...ว่าแต่พอจะเหลือซักชิ้นสองชิ้นบ้างไหมคะ จะให้เขวี้ยงมาทางนี้ซักหนึ่งก้อน อิอิ ^^ กร้วบ กร้วบ

ขอบคุณจ้า มาช้าไปหรือเปล่าจ๊ะเนี๊ยะ เอาไว้ทำรอบใหม่แระกันนะ รอบนี้หมดแล้ว อิ ๆ

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน