ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Lemoncheese Cake

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

โพสต์โดย nongtai » จันทร์ ต.ค. 18, 2010 12:26 pm

panisara_david เขียน: จะลองทำดูนะคะ น้องต่าย น้องเคดี แต่ถ้าไม่มีการบ้านส่งไม่ต้องตกใจนะคะ แสดงว่าทำไม่สำเร็จ น้องเคดีทำเค้กได้สวยงามน่าทานมากกกกกกกกกกกกก เลยค่ะ ถ้าไม่รบกวนส่งมาเป็นของขวัญครบรอบแต่งงานพี่ก็ได้นะ ไม่ต้องเกรงใจ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แม้อิจฉาคนกำลังจะได้เป็นเจ้าสาวจังเลยนะคะ หมั้นกับแฟนมาหลายปีจนมีลูกสองคนแล้วยังไม่ได้เป็นเจ้าสาวกับเค้าเลยค่ะ นี่ถ้าอยู่อังฤษเหมือนกันจะส่งตัวนี้ไปแสดงความยินดีแต่อยู่ไกลจังเลย ตัวนี้ต่ายเพิ่งทำเมื่อคืนวานเองค่ะ แถมเมื่อวานเพื่อนฝรั่งทั้งไทยแวะมาหาที่บ้านเห็นเค้กตั้งไว้ในครัวขอชิมกันใหญ่ ชมว่าเค้กสวยและก็อร่อย ถามว่าไปชื้อที่ไหนมา ต่ายยิ้มจนปากฉีกถึงหูเลยเชียว ภูมิใจมากเลยค่ะ อีกคนสั่งเค้กสองอันเค้กช๊อกโกแลตกับชีสเค้กอย่างละอัน แต่ยังไม่มั่นใจเรื่องทำขายก็เลยแต่แบ่งให้ชิมฟรีกันก่อนนะคะ อุ้ยเกือบมีรายได้แล้วเชียว อิอิ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
nongtai
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » จันทร์ ต.ค. 18, 2010 12:48 pm

เค้กงามมากเลยค่ะน้องต่ายเห็นด้วยกับเพื่อน ๆ น้องต่ายทุกประการเลย

พี่เบลล์เขาต้องการทำเป็นของขวัญครบรอบแต่งงาน 5 ปีจ่ะน้องต่าย
ถ้าน้องต่ายส่งไปให้ได้รับรองพี่เบลล์จะต้องดีใจสุดซึ้งแน่เลย พี่เคดีตอบ
แทนเผื่อเจ้าตัวไม่เข้ามาดูในโพสต์นี้ ฮิ ๆ พี่ชอบช๊อคมูสมากกว่าแต่ถ้าได้
ครีมออฟทาร์ทาร์จะลองทำดูนะคะ เห็นของน้องต่ายแล้วอดใจไว้ไหมไหว
จริง ๆ เพราะรู้ว่าออกมาจะต้องอร่อย ๆ แน่ ๆ เลย
เคดี เบ็คเก็ตท์

โพสต์โดย panisara_david » อังคาร ต.ค. 19, 2010 6:13 am

จริงเหรอออออออออ? น้องเคดี อยากได้นะ แต่เกรงใจ แต่ถ้าได้ก็ดีนะ อิอิอิ

น้องต่าย...พี่แต่งงานมา 5 ปี แล้วค่ะ วันที่ 22 ตุลาคมนี้ ครบรอบแต่งงานที่ฝรั่งเศส ส่วนวันที่ 20 พ.ย ครบรอบแต่งงานที่เมืองไทยจ๊ะ เลยจัด 2 ครั้ง ถึงอยากหัดทำเค้กเลมอน กับ มูสช๊อกแลตไงค่ะเพื่อใช้ 2 งาน เค้กน้องต่ายสวยงามยั่วน้ำลายจริงๆ ถ้ากลัวเละตีตั๋วมาทั้งเค้กและคนทำซิค่ะ ยินดีต้อนรับทั้งน้องต่าย และ น้องเคดี ไม่แน่นะมาปารีสทั้งที น้อง 2 คนอาจจะได้ น้องไอเฟล ติดท้องไปคนละคนก็ได้นะ อิอิอิ
<span style='color:red'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><b>น้ำตามีวันหยุดไหล น้ำใจไม่มีวันหมด</b></span></span>
panisara_david
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » อังคาร ต.ค. 19, 2010 10:45 pm

panisara_david เขียน: จริงเหรอออออออออ? น้องเคดี อยากได้นะ แต่เกรงใจ แต่ถ้าได้ก็ดีนะ อิอิอิ

น้องต่าย...พี่แต่งงานมา 5 ปี แล้วค่ะ วันที่ 22 ตุลาคมนี้ ครบรอบแต่งงานที่ฝรั่งเศส ส่วนวันที่ 20 พ.ย ครบรอบแต่งงานที่เมืองไทยจ๊ะ เลยจัด 2 ครั้ง ถึงอยากหัดทำเค้กเลมอน กับ มูสช๊อกแลตไงค่ะเพื่อใช้ 2 งาน เค้กน้องต่ายสวยงามยั่วน้ำลายจริงๆ ถ้ากลัวเละตีตั๋วมาทั้งเค้กและคนทำซิค่ะ ยินดีต้อนรับทั้งน้องต่าย และ น้องเคดี ไม่แน่นะมาปารีสทั้งที น้อง 2 คนอาจจะได้ น้องไอเฟล ติดท้องไปคนละคนก็ได้นะ อิอิอิ

พี่เบลล์เคดีทำเค้กแต่งงานให้พี่แล้วนะ ตั้งใจแต่งหน้าเค้กให้ด้วย แต่ไม่เคยทำเลยไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่ส่งไม่ได้ไปไม่ถึงกว่าจะถึงฝรั่งเศสรับรองเละเทะแน่ ๆ นอนเที่ยงคืนเลยค่ะเมื่อคืน คิดว่าวันที่ 20 เดือนนี้ที่เมืองไทย แต่ 20 เดือนพฤศจิกาหรอกเหรอคะ ไม่เป็นไรเอาไว้ฉลองวันที่ 22 นี้แล้วกันนะคะ เดี๋ยวเคดีเอาไปส่งการบ้านน้องต่ายก่อน พี่เบลล์ตามไปตัดที่ห้องโน่นแล้วกันนะคะ
เคดี เบ็คเก็ตท์

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน