ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

~✿ ชีสเค้กแบบไม่ต้องอบ ✿~

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

โพสต์โดย panisara_david » จันทร์ พ.ย. 08, 2010 4:39 pm

<span style='color:red'>น้อง chocolate ป้อนลูกยอพี่เบลล์ทุกรอบเลย อยากเชิญมาทานเค้กที่บ้านแล้วซิ อิอิอิ</span>

<span style='color:blue'>น้องต่าย...ขอบคุณค่ะที่เข้ามาชม จริงด้วยค่ะรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ พอทุกคนชมว่าสวยและอร่อยพี่รู้สึกเลยว่าหน้าบานออกมาอีก5นิ้ว อิอิอิ</span>
<span style='color:red'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><b>น้ำตามีวันหยุดไหล น้ำใจไม่มีวันหมด</b></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
panisara_david
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย jenitamom » พุธ พ.ย. 10, 2010 4:40 am

เค้กพี่น่ากินมากเลยค่ะ แต่งหน้าเค้กได้น่ารักมากเลยค่ะ
jenitamom
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย pamie » พุธ พ.ย. 10, 2010 4:17 pm

ว๊ายยยย !!! ตายคุณพี่เบลล์ น่ากินเหลือหลาย ขยันจรืงเชียว ปอมยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลย ฮ่าๆๆๆ เดี๊ยวขอทำน้ำพริกเผาให้มันได้ก่อน แล้วค่อยมาต่อของหวานพี่ บอกตัวเองว่าจะทำมาหลายวันแล้ว โรคขี้เกียจจับก่อน อิ อิ
pamie

โพสต์โดย panisara_david » อาทิตย์ พ.ย. 14, 2010 8:43 am

jenitamom เขียน: เค้กพี่น่ากินมากเลยค่ะ แต่งหน้าเค้กได้น่ารักมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะที่ชม เป็นครั้งแรกเลยค่ะที่ทำหน้าเค้กได้สวยขนาดนี้ อิอิอิ
<span style='color:red'><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><b>น้ำตามีวันหยุดไหล น้ำใจไม่มีวันหมด</b></span></span>

โพสต์โดย panisara_david » อาทิตย์ พ.ย. 14, 2010 8:45 am

pamie เขียน: ว๊ายยยย !!! ตายคุณพี่เบลล์ น่ากินเหลือหลาย ขยันจรืงเชียว ปอมยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลย ฮ่าๆๆๆ เดี๊ยวขอทำน้ำพริกเผาให้มันได้ก่อน แล้วค่อยมาต่อของหวานพี่ บอกตัวเองว่าจะทำมาหลายวันแล้ว โรคขี้เกียจจับก่อน อิ อิ

น้องปอม....พี่อยากทานน้ำพริกเผามากกกกกกกกกกกเลย ส่งมาให้ชิมหน่อยซิจ๊ะ แล้วเดี๋ยวพี่ส่งเค้กไปให้ล้างปากนะคะ อิอิอิ

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » อาทิตย์ พ.ย. 14, 2010 1:10 pm

panisara_david เขียน: ลงรูปผิดอีกแล้วเรา หว่าาาาา เซ็งเป็ด

รูปภาพ

ฮ่า ๆ เซ็งน้องเขาทำไมกันคะ คุณพี่ก้อ...
ว่าแต่ จานรองเค้กอันนี้คุณพี่ได้แต่ใดมา น้องเคดีว่าหน้าตาคุุ้น ๆ เหมือนของน้องทีเลยอ่ะ อิ ๆ นัดกันไปทำเค้กมาเหรอคะคุณพี่ เคดีเพิ่งทำมูสเค้กชาเขียวของน้องต่ายมูสช็อคโกแล็ตขาวไหลเต็มบ้านเต็มเมือง ช่วยชีวิตไว้ไม่ค่อยจะทันเลยค่ะ ยัดใส่ช่องแช่แข็งในทันทีเหลืออยู่กระติดนึง โชคดีที่มูสชาเขียวไม่เหลวตามไปด้วย ไม่รู้จะพอหารูปส่งการบ้านได้บ้างหรือเปล่า
แต่จานนี้น่ากินมาก ๆ เลยค่ะคุณพี่ แดงแรงฤทธิ์ดีเหลือเกิน
เคดี เบ็คเก็ตท์

โพสต์โดย panisara_david » อาทิตย์ พ.ย. 14, 2010 3:35 pm

เคดี เบ็คเก็ตท์ เขียน:
panisara_david เขียน: ลงรูปผิดอีกแล้วเรา หว่าาาาา เซ็งเป็ด

รูปภาพ

ฮ่า ๆ เซ็งน้องเขาทำไมกันคะ คุณพี่ก้อ...
ว่าแต่ จานรองเค้กอันนี้คุณพี่ได้แต่ใดมา น้องเคดีว่าหน้าตาคุุ้น ๆ เหมือนของน้องทีเลยอ่ะ อิ ๆ นัดกันไปทำเค้กมาเหรอคะคุณพี่ เคดีเพิ่งทำมูสเค้กชาเขียวของน้องต่ายมูสช็อคโกแล็ตขาวไหลเต็มบ้านเต็มเมือง ช่วยชีวิตไว้ไม่ค่อยจะทันเลยค่ะ ยัดใส่ช่องแช่แข็งในทันทีเหลืออยู่กระติดนึง โชคดีที่มูสชาเขียวไม่เหลวตามไปด้วย ไม่รู้จะพอหารูปส่งการบ้านได้บ้างหรือเปล่า
แต่จานนี้น่ากินมาก ๆ เลยค่ะคุณพี่ แดงแรงฤทธิ์ดีเหลือเกิน

น้องเคดี...จานนี้เป็นของเพื่อนเดวิสจ้าาาาาาาาาาา ไม่ใช่ของน้องที 2สามีภรรยาในรูปนะแหละค่ะ จะรอชิมเค้กชาเขียวนะคะ <span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>แน่นอนจะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน</span></span> อิอิอิ

โพสต์โดย เคดี เบ็คเก็ตท์ » อาทิตย์ พ.ย. 14, 2010 10:33 pm

ฮ่า ๆ คิดว่าไปทำบ้านน้องทีซะอีกเห็นน้องทีบอกว่ากำลังทำเค้กอยู่เหมือนกัน
ชาเขียวของเคดีที่น้ำไหลย้อยนั่นเหรอคะ โอเคเดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ชิมและกัน
งานนี้ขอบอกผิดพลาดอย่างแรง คิดถึงพี่เบลล์นะจ้า ไม่ได้คุยกันเลยช่วงนี้
เคดี เบ็คเก็ตท์

โพสต์โดย Jawan » จันทร์ พ.ย. 15, 2010 8:25 pm

เมือกี้แวะไปกินเค้กน้องเคดีมา ยังไม่อิ่มแว้บมาขอเค้กบ้านนี้กินต่ออีกสองสี่ห้าชิ้นนะคะ
น่าทานมากค่ะ วรรณเป็นคนชอบทานของหวานมาก กินทั้งวันก็ไม่เบื่อ อืมมมมม
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน