ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขนมตาล (เทียม)

เก็บสูตรไปหัดทำ ประสบความสำเร็จ หรือล้มเหลว ขอคุณครูตรวจการบ้านหน่อยนะคะ

โพสต์โดย แตง » ศุกร์ เม.ย. 22, 2011 4:45 pm

หญิงป้า เขียน:
แตง เขียน: หญิงป้า แอบมาส่งการบ้านขนมตาลเทียมอยู่ตรงนี้เอง น่าทานจ๊ะ ไม่กล้าให้คะแนนเพราะกลัวเอามะพร้าวห้าวไปขายสวน นึ่งใส่ถ้วยแบบนี้ง่ายดี เป็นอลูมิเนียมหรือทองเหลืองนะดูไม่ออก กลับไปเยี่ยมบ้านครั้งนี้จะหาถ้วยแบบนี้มาเพิ่มอีก ตอนนี้มีแค่ ๒ อันเองไม่พอใช้

แอบแฝงส่งการบ้านตามประชาชนจ้ะ
ให้คะแนนเถอะ...ให้มากกว่าหนูรักก็ได้ ไม่ต้องเกรงใจ

ถ้วยเป็นอลูมิเนียมจ้ะ (แหม คงคิดว่าหญิงป้ามีแต่เครื่องคนัวโบราณสินะ)
ไม่ต้องไปหอบที่เมืองไทย
เดี๋ยวส่งให้นะจ๊ะ วันนี้จะไปซื้อมาไว้ให้
ลองให้พระยาเทครัวซีลล์ของที่เคยถามว่า เขาจะตรวจมั้ย มาให้ด้วย
ไม่ต้องซื้อนะจ๊ะ เผื่อคุณใช้ทำขนมไปถวายพระ หรือทำทานให้คนรอบข้างทาน
หญิงป้าจะได้อานิสงส์ด้วย
(วิธีสะสมบุญของคนเรานี่ มีไฮเทคนะ อีกหน่อยจะส่งทางอินเตอร์เน็ต ไปสะสมรอที่คลังชาติหน้า)

มองในรูปเห็นมันวาวๆออกเหลืองเลยนึกว่าทองเหลืองอีก ขอบคุณจ๊ะสำหรับของที่จะส่งมาให้ ขอให้ผ่านตลอดจนมาถึงปลายทาง จะได้ชิม

สมัยนี้เทคโนโลยีเจริญ การสะสมบุญเลยพัฒนาการไปด้วย สังเกตไหมว่า จบการโพสเรื่องอาหารจะแอบแฝงธรรมะเข้าไปนิดหน่อย ไปอ่านเจออะไรที่เค้าเขียนไว้ดีๆ หรือเห็นใครเค้าทำบุญ เราก็อนุโทนาบุญหน้าจอประจำ
บุญเหมือนน้ำใสสะอาด ส่วนบาปเหมือนตะกอนในน้ำแห่งบุญ
คนเราควรทานอาหารที่มีประโยชน์ แค่พอดีพออิ่ม อย่าทานเพราะความอยาก ทานเกินอิ่มซึ่งเป็นโทษต่อร่างกาย เป็นการเพิ่มกิเลสตัณหา ทุกอย่างเข้าปากไปแล้วเวลาออกมาก็เป็นสิ่งที่น่ารังเกียจทั้งนั้น
แวะทักทายที่ http://rueanthai2.lefora.com/
ภาพประจำตัวสมาชิก
แตง
แม่ไข่คาร์เวียร์

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง นักเรียนส่งการบ้าน