ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ขนมเค้กเย็บด้วยผ้าสักกะหลาด

ห้องนี้มีไว้ให้เพื่อนๆได้โชว์ฝีไม้ลายมือเย็บปักถักร้อย งานฝีมือต่างๆ ใครเก่ง ใครแน่ มือใหม่หัดทำ หรือมือเก๋าชั้นครู มีให้ดูที่นี่ค่ะ

โพสต์โดย montanut » ศุกร์ ธ.ค. 08, 2006 4:00 pm

พอไป search เจออะไรเข้าเราก็บ้าอยากทำมั่ง งานประดิษฐ์เนี่ยค่ะ ชอบมากๆ แบบนี้นัทสามารถทำได้ตอนเจ้าลูกลิงหลับค่ะ อุปกรณ์ทุกอย่างใส่กล่อง เอาออกมา หรือเก็บเข้าที่ได้รวดเร็วไม่ต้องปล่อยกางเอาไว้ เหมือนpaintรูป โดยส่วนตัวนัทชอบอาหารของกินอยู่แล้ว ก็เลยยิงนัดเดียวได้ข้าวสองชาม 555

รูปภาพ

รูปภาพ

ถ้าใครสนใจ ลองดูวิธีทำที่ <a href='http://www.craftbits.com/viewProject.do?projectID=913' target='_blank'>craft bits.com</a>
<b><span style='color:purple'>มณฑณัฏฐ์ หัสสรังสี Turnbull (โมน่า/นัท)</span></b>
ภาพประจำตัวสมาชิก
montanut
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย philo » ศุกร์ ธ.ค. 08, 2006 4:07 pm

น่ารักมาก ๆ เก่งมาก ๆ เลยล่ะจ้ะ เดี๋ยวขอเข้าไปดูบ้าง โอ้ยอยากทำจ้ะคุณนัทขอบคุณค่ะ
<i><span style='color:red'>Seeing is done in a flash</span><span style='color:orange'> but</span> <span style='color:green'>opening one's eyes may take a lifetime.</span></i>
philo

โพสต์โดย montanut » ศุกร์ ธ.ค. 08, 2006 4:15 pm

คุณฟิโล ถ้ามีอะไรถามได้เลยนะคะ ยินดีมากๆเลยค่ะ
<b><span style='color:purple'>มณฑณัฏฐ์ หัสสรังสี Turnbull (โมน่า/นัท)</span></b>
montanut

โพสต์โดย กุหลาบไฟ » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 7:36 am

เอ ท่าทางน้องนัทนี่จะเก่งงานฝีมือนา ว่าแล้วก็ถามซะเลย น้องนัทถนัดด้านงานประดิษฐ์ผ้า และงานควิลท์มั้ยคะ พี่จะได้ถามข้อมูลง่ะ ฮิ ฮิ
กุหลาบไฟ

โพสต์โดย montanut » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 11:20 am

พี่กุหลาบไฟจ๋า sorry นะคะ อยากเก่ง quilt มากๆ แต่เป็นคนไม่มีความอดทนค่ะ ชอบแต่จะทำอะไรที่เห็นผลเร็วๆ 555 อะไรที่ทำได้ไม่เกิน 1 วัน ค่ะ แต่ถ้ามีอะไรถามได้นะคะ นัทมีเพื่อนหลายคน เก่งเย็บปักถักร้อย แถวหมู่บ้านค่ะ หลังไมค์มาได้เลยน้าาาค้า
montanut

โพสต์โดย bonbini » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 12:46 pm

น่ารักดีคุณนัท...ชอบของประดิษฐ์ประดอยเหมือนกันค่ะ เคยเรียนตัดเสื้อผ้ากับอาสมัยเป็นวัยรุ่น สนุกดีค่ะ

painting ก็ชอบ...ตอนนี้ก็หัดระบายสีน้ำอยู่ ซื้อหนังสือมาอ่านเองค่ะ คุณนัทหัดนานมั้ยกว่าจะวาดได้แบบในเว็บ ชอบภาพต้นไผ่ค่ะ
<span style='font-family:Optima'><span style='color:green'>cooking is my passion, baking is my adventure...</span></span><br><a href='http://thai4real.blogspot.com' target='_blank'> my blog... </a>
bonbini

โพสต์โดย คุณนาย » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 3:02 pm

อุ้ย!! น่ารักน่ากินจัง เก่งจังค่ะน้อง
<span style='color:red'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>"คิดดี พูดดี ทำดี "<span style='color:purple'>...</span><span style='color:green'>ผู้นั้นคือ ..บัณฑิตย์</span></span></span>
คุณนาย

โพสต์โดย aorangelus » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 4:27 pm

น้องนัทคนเก่งเอางานฝีมือมาฝากอีกแล้ว น่ารักจังเลย ทำไว้เยอะๆเก็บไว้เป็นของขวัญได้เลยนะเนี่ย อยากได้เค้กสัก 2-3 ก้อน เอามาใส่ตู้โชว์ทีบ้าน อิๆๆ
aorangelus

โพสต์โดย Kiblemongrass » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 5:04 pm

<span style='color:green'>เก่งมากค่ะพี่นัท น่ากินจังเลย ยังกะขนมจริงๆ เดี๋ยวกิ๊บขอเข้าไปดูบ้างแล้วจะลองทำดูนะคะ</span>
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>แม่ค้ากิ๊บกลับมาประจำการอีกครั้ง แวะชมสินค้าใหม่ได้เลยจ้า</span> <a href='http://kiblemongrass.webs.com/' target='_blank'>จิ้มที่นี่เพื่อแวะเยี่ยมร้านกิ๊บกันเลยค่ะ</a></span>
Kiblemongrass
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย แนท » เสาร์ ธ.ค. 09, 2006 11:07 pm

นัทคะ เก่งจังค่ะ แล้วก็ทำได้สวยน่ารักดีด้วยค่ะ
แนท
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย cake » อาทิตย์ ธ.ค. 10, 2006 1:30 am

เป็นงานฝีมืออันกิ๊บเก๋ น่ารักมากค่ะ
cake
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย นิรินธนา » จันทร์ ธ.ค. 11, 2006 8:49 pm

<span style='color:green'>ขอชิมคำนึงสิคะน้องนัท น่าทานจัง อิ อิ ทำได้เหมือนมากค่ะ</span>
นิรินธนา
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย Tanja » จันทร์ ธ.ค. 11, 2006 9:04 pm

น่ารักมากๆๆค่ะ เหมือนขนมจริงๆๆเลยค่ะ เก่งจังเลยค่ะ
Tanja
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

ย้อนกลับไปยัง ฝีไม้ลายมือ