ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

@-@แกะสลักสบู่ ตอน... ดอกกล้วยไม้แคทลียา... @-@

ห้องนี้มีไว้ให้เพื่อนๆได้โชว์ฝีไม้ลายมือเย็บปักถักร้อย งานฝีมือต่างๆ ใครเก่ง ใครแน่ มือใหม่หัดทำ หรือมือเก๋าชั้นครู มีให้ดูที่นี่ค่ะ

โพสต์โดย smile » พฤหัสฯ. พ.ย. 22, 2007 3:49 pm

ย้าง ยังไม่โปรหรอกจ้าน้อง แต่ด้วยความที่ยิ่งแกะยิ่งมัน เลยออกมาหยั่งที่เห็นน่ะจ้ะ จริงๆว่าจะลงสีด้วยแต่ไม่มีเวลา แกะทีเพลินจนถึงดึกดื่น ข้าวปลาไม่หิวเอาซะเลย รู้ตัวอีกทีท้องร้องคร่อกๆคิดถึงกับข้าวบ้านเจ้ากิ๊บตะหงิดๆเลย อิอิ พี่เองก็ แกะตอนลูกนอนแล้ว เลยไปจนหกทุ่มตีหนึ่งก็มี ก็มันเพลินน่ะ เหมือนเวลาเราทำอะไรได้แล้วมีความสุขกับมันก็จะเป็นประมาณเนี่ยแหละ แต่เพลินบ่อยๆไม่ไหวเดี๋ยวเดี้ยงเพราะต้องทำงานเช้าทุกวัน ช่วงนี้เลยเพลาๆนิดนึง ไว้วันหยุดค่อยแกะ 555 ลองซิเจ้ากิ๊บ หนุกนะขอบอก จิ้มๆเฉือนๆ 555
<span style='color:purple'>งานฝีมือ.... ทำจากมือด้วยใจรัก.... ชื่นชมกับทุกผลงานเลยจ้า....</span><span style='color:green'>เขียว นอร์เวย์</span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
smile
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย veerara » พฤหัสฯ. พ.ย. 22, 2007 4:04 pm

เก่งมักๆ สวยมากจ้ะคุณเขียว อิอิ ฝีมือสุดยอดเลยจ้ะ มะได้คุยกันนานเลยเนอะ อิอิ
นิตย์..เดนมาร์ก
veerara
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย smile » พฤหัสฯ. พ.ย. 22, 2007 4:35 pm

คิดถึงเหมือนกันจ้าคุณนิตย์ เมื่อไหร่จะเอาผลงานสวยๆมาลงมั่งละจ๊ะ อยากดูๆ ตอนนี้ทำอะไรอยู่ค่ะ ยุ่งมากมั้ย ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
<span style='color:purple'>งานฝีมือ.... ทำจากมือด้วยใจรัก.... ชื่นชมกับทุกผลงานเลยจ้า....</span><span style='color:green'>เขียว นอร์เวย์</span>
smile

โพสต์โดย Bonita » ศุกร์ พ.ย. 30, 2007 12:07 pm

น้องเขียวจ๋า ชาตินี้พี่จะมีปัญญาไหมเนี่ย เห็นแล้วก็อยากทำ แต่ขอเวลาฝึกวิทยายุทธ์ก่อนนะน้องนะ เดี๋ยวข้ามขั้นไปเกินกำลังพี่ ลมปราณจะแตกซ่าน สิ้นพระชนน์ไปก่อนจ้า สวยมากน้องจ๋า
Bonita
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย smile » ศุกร์ พ.ย. 30, 2007 3:09 pm

น้องเขียวจ๋า ชาตินี้พี่จะมีปัญญาไหมเนี่ย เห็นแล้วก็อยากทำ แต่ขอเวลาฝึกวิทยายุทธ์ก่อนนะน้องนะ เดี๋ยวข้ามขั้นไปเกินกำลังพี่ ลมปราณจะแตกซ่าน สิ้นพระชนน์ไปก่อนจ้า สวยมากน้องจ๋า

5555 ไม่เป็นไรหรอกพี่ ดูจากวิทยายุทธ์พื้นฐานของพี่ก็ดีไม่น้อยทีเดียวเชียว ไม่นานท่านต้องเก่งกล้า แกะคล่องเมื่อไหร่ไม่ต้องกลัวเลยพี่ แถวๆนอร์เวย์นี่ Lano จิ้มง่ายสุดๆเดี๋ยวได้ลองแล้วจะติดใจค่ะ แล้วจะติดตามผลงานพี่ไปเรื่อยๆนะคะ
smile

โพสต์โดย whanuk » พฤหัสฯ. ต.ค. 01, 2009 8:09 pm

สวัสดีค่ะคุณเขียว
หวานเปิดมาเจอพอดี สวยงามมากๆเลยค่ะ ขอถามอะไรได้ไหมคะ
สบู่ที่คุณเขียวซื้อมานี่แกะได้เลยเหรอคะ มันไม่แข็งเหรอคะ? ช่วยตอบให้ด้วยค่ะสงสัยมากเพราะสบู่ที่หวานซื้อมาแกะแข็งมาก แกะทีไรแตกทุกทีค่ะ
ขอบคุณค่ะ x
whanuk

โพสต์โดย smile » อาทิตย์ ต.ค. 18, 2009 10:53 pm

ขอโทษคุณหวานน๊ะ นานๆแวะเข้ามาที ไม่รู้ยังรอคำตอบอยุ่รึเปล่า งานสบุ่นี่ห่างหายๆไม่ได้แกะมาเกือบปี จะเริ่มแกะใหม่เร็วๆนี้แหละจ้า สบุ่สีเหลือนี่ยี่ห้อ Lanoนิ่มมากๆ ซื้อมาแกะได้เลย ไม่ต้องบ่มจ๊ะ ส่วนยี่ห้ออื่นๆไม่รับประกันเลย ซื้อมาแล้วแข้งโป๊กเลย ต้องเสี่ยงลองซื้ออย่างละก้อนมาลองแกะ เพราะสบุ่แต่ละที่แต่ละล็อตแต่ละสภาพอากาศคุณสมบัติไม่เหมือนกัน แต่ที่สำคัญอีกอย่างคือมีดต้องคม ไแต่หลังๆนี่ ทำสบู่เอง ซื้อตามร้าน hobbyอันนี้ดีที่สุด นิ่มแกะง่ายมากๆ แต่ต้นทุนสูงกว่าซื้อสำเร็จนิดหน่อย
smile

โพสต์โดย ninawn » อังคาร ต.ค. 20, 2009 6:57 am

ขอจอยด้วยนะคะ
ninawn

โพสต์โดย ninawn » อังคาร ต.ค. 20, 2009 7:04 am

นีนาได้ใช้การแกะกล้วยไม้ของคุณพี่เป็นแนวทางค่ะ ไม่ว่ากันนะคะ
มือใหม่หัดแกะ
ninawn

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ฝีไม้ลายมือ