ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผลงานผ้าใยบัวของกิ๊บ...ภาค 2

ห้องนี้มีไว้ให้เพื่อนๆได้โชว์ฝีไม้ลายมือเย็บปักถักร้อย งานฝีมือต่างๆ ใครเก่ง ใครแน่ มือใหม่หัดทำ หรือมือเก๋าชั้นครู มีให้ดูที่นี่ค่ะ

โพสต์โดย แม่น้ำฟ้า » พฤหัสฯ. ธ.ค. 04, 2008 3:13 am

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เป็นกำลังใจจ้า อิอิ แอบมาขอบคุณแม่ยก จักหน่อย

ที่จริงมันเป็นความแอบเซ็งสะสมน่ะค่ะ ไม่ใช่แค่เรื่องดอกไม้หรอกค่ะ

แต่เป็นเรื่องความเอาแต่ใจของแกด้วยเลยเซ็งสะสมมาเรื่อยๆ ถ้าให้เล่าเดี๋ยวยาว อิอิ แกติไอ้คริสมาสต์อย่างเดียวนี่แหละค่ะ ส่วนดอกอื่นๆแกก็ชอบมากๆ

ขอบใจกิ๊บที่แนะนำจ้า ออยก็คิดจะทำอย่างที่กิ๊บว่าเหมือนกัน วันนี้ก็เพิ่งทำดอกแคทลียาเสร็จ

คงลุยแมลงปอกะผีเสื้อต่อ เลยขายได้ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรถือว่าเราได้เอาผลงานออกโชว์

เมื่อคืนก็นั่งชมผลงานตัวเองไม่คิดว่าจะทำได้มากมายขนาดนี้ คิดแล้วไม่อยากขายเลย เสียดายมากๆ แต่เก็บไว้ก็เยอะเกิน
<b><a href='http://www.ranshum.webs.com/' target='_blank'>แจ่วบองสมุนไพร น้ำพริกต่างๆ ของทานเล่น ขนมไทยๆ จ้า(ส่งเฉพาะในอเมริกา)</a></b><br><br><b>Dropship เสื้อJackets Coats ทั่วโลก สนใจติดต่อหลังไมค์หน้าไมค์เลยจ้า สั่งเยอะมีส่วนลดให้จ้า</b>
ภาพประจำตัวสมาชิก
แม่น้ำฟ้า
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย Abenteuer » พฤหัสฯ. ธ.ค. 04, 2008 3:54 am

โอโอ้ ผลงานน้องกิ๊บ สวยๆ ทั่งนั่นเลย ขยั่นจังเลย พี่เห็นแล้ว อยากได้อยากหัด
แต่ตัวขี้เกียจมีเยอะ ตอนนี้งานผ้าพี่แทบไม่ได้จับเลย ได้หยุดงาน เดือนหนึ่ง
ต้องรีบเอามาปั่นแล้ว
Abenteuer
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย prakaymas » พฤหัสฯ. ธ.ค. 04, 2008 2:34 pm

สวยมาก ๆ น้องกิ๊บ สำหรับต้นคริสต์มาส ใบดกดี เข้าต้นนี้เนียนเชียว
ฝีมือเนียบ พี่ชอบเกสรข้างบนที่สุด ชอบทั้งต้นแหละ ลงกระถางแล้วดูสมดุล
เหมือนของจริง ...พี่ว่าสวยกว่าของจริงอีก
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพทั้งไปและกลับนะจ๊ะ รักษาสุขภาพด้วย
prakaymas
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย Kiblemongrass » พฤหัสฯ. ธ.ค. 04, 2008 7:02 pm

<span style='color:green'>ออย ใช่เลย พอย้อนกลับมาดูผลงานที่เราเคยทำแล้วก็สงสัยเหมือนกันนะ นี่เราบ้าพลังทำเข้าไปได้ไงหว่า?? เอามาวางแต่งบ้านก็สวยดี แต่มันชักรกอ่ะ
อยากขายไปซะให้สิ้นเรื่อง วางเยอะไปก็ไม่สวยอีกอ่ะ
ให้คนอื่นเอาไปชื่นชมมั่งก็ดี
นี่มีคนช้างส้มไว้ โอววว ไม่อยากทำเลยขอโบกกกก ดอกมันเยอะอ่ะ อิ อิ

พี่ Abenteuer หายหน้าหายตาไปนานเลยนะจ๊ะ สบายดีนะคะพี่
ขอบคุณมากๆค่ะที่แวะมาเยี่ยมผลงานของกิ๊บ ตอนนี้กิ๊บก็พักมือนานเลยค่า ขอไปกินอาหารไทยให้เต็มอิ่มแล้วค่อยกลับมาทำดอกไม้ด้วยกันนะคะ

พี่มาศ ขอบคุณค่า
จะบอกว่าจริงๆแล้วงานนี้กิ๊บไม่ได้ตั้งใจให้งานเนี๊ยบค่ะ ทำแบบรีบๆเพราะดันมานึกขึ้นได้ตอนจะเอาไปให้เขา 5555 ตรงก้านและลำต้น ถ้ามองใกล้ๆจะเห็นเลยค่ะว่าตะปุ่มตำป่ำมากเลย เลยต้องถ่ายรูปไกลหน่อยค่ะ ไม่งั้นเสียชื่อหมด เอิ๊กกกกก ถมเพิ่งมารู้ที่หลัง ว่าตัวเองใส่ใบเยอะไป ทำให้มันดูใบเยอะแยะไปหมด
ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ แล้วกิ๊บจะกินอาหารไทยเผื่อค่า</span>
<span style='font-size:14pt;line-height:100%'><span style='color:green'>แม่ค้ากิ๊บกลับมาประจำการอีกครั้ง แวะชมสินค้าใหม่ได้เลยจ้า</span> <a href='http://kiblemongrass.webs.com/' target='_blank'>จิ้มที่นี่เพื่อแวะเยี่ยมร้านกิ๊บกันเลยค่ะ</a></span>
Kiblemongrass
แม่ไข่นกกระทา พ่อไข่จะละเม็ด

โพสต์โดย nongoom » เสาร์ ธ.ค. 06, 2008 9:59 pm

สวยงามมาก ๆ เลยจ๊ะน้องกิ๊บ พี่พิมก็ว่าจะทำไปแจกเพื่อน ๆ และคนรอบข้างเหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มเลย เพราะยังเหนื่อยอ่อนเพลียอยู่เลยจ๊ะ รอพักฟิ้นสักสองสามวันก่อน เพื่อเพิ่มพลังในการทำงานที่เราชอบอีกรอบนะจ๊ะ
<b><span style='color:green'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้น</span></span></b> <br><br><a href='http://www.thaihaus.ch/' target='_blank'>บ้านและงานของพิมค่ะ</a><br><br><a href='http://www.thaischule.org/index.html' target='_blank'>งานที่พิมรักค่ะ</a><br><br>
nongoom
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย nuenana » ศุกร์ ม.ค. 01, 2010 10:45 pm

สวยจังเลยอ่ะกิ๊บ อลังการ งาม ทุกดอก ทุกต้น เลย
เราเข้ามา หาแบบ แล้วก็ฝึกทำ เห็นทู้นี้ สวย ๆ จ้า
nuenana
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ฝีไม้ลายมือ