ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ภาพวาด

ห้องนี้มีไว้ให้เพื่อนๆได้โชว์ฝีไม้ลายมือเย็บปักถักร้อย งานฝีมือต่างๆ ใครเก่ง ใครแน่ มือใหม่หัดทำ หรือมือเก๋าชั้นครู มีให้ดูที่นี่ค่ะ

โพสต์โดย walaya » พฤหัสฯ. ก.ค. 02, 2009 7:35 am

ขอบคุณ คุณ Jawan คุณโศ คุณจิ๊บ น้องจามจุรี มากนะคะ ตอนนี้กำลังวาดกล้วยไม้ต้นเล็กๆ เองค่ะ
ให้ทุกคน comment ได้เลย จะได้ปรับปรุงให้ดีขึ้น แต่คงช้ากว่าจะเสร็จ เพราะทำดอกไม้ไปด้วย มี ลีลาวดี จำปี จำปา ฟ้ามุ่ย (อยากทำหลายอย่างเกินไปมั่งเนี่ย)
พออย่างนี้ก็ไปทำอย่างนั้นแหละค่ะ เลยยังไม่ดีสักอย่าง
ภาพประจำตัวสมาชิก
walaya
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย prakaymas » พฤหัสฯ. ก.ค. 02, 2009 12:55 pm

คุณwalayaเก่งจังเลย เริ่มทำถือว่าเก่งมาก ๆ ค่ะ มาศเริ่มหัดเนี่ยดูไม่สวยเลย
พอเราทิ้งไปไม่ฝึกฝน พอมาจับอีกทีมันก็ดูยาก ไม่ค่อยรู้ทิศทางแล้ว
จะรอชมผลงานต่อ ๆ ไปนะคะ
prakaymas
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย walaya » ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 4:07 am

แอบชื่นชมผลงานน้องมาศมานานแล้วค่ะ ภาพวาดสีน้ำมันของน้องมาศเป็นแรงบันดาลใจให้พี่ไปหาเรียนวาดรูปสีน้ำมันด้วย วาดมาได้ 1 รูปเท่านั้นและยังไม่เสร็จเพราะกลิ่นน้ำม้นสนแรงมาก เลยพักก่อน มาหัดสีน้ำซะ วาดมาให้ชมอีกนะคะ
walaya

โพสต์โดย kru-oui » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 5:22 pm

สวัสดีครับ
ตามมาดูผลงานภาพต้นลั่นทมริมทะเล และภาพอื่นๆ ครับ
สำหรับการเริ่มต้นนับว่าผลงานออกมาใช้ได้เลยทีเดียวครับ
ขั้นตอนที่ให้ไว้ในหนังสือ ถ้าทำตามนั้นก็นับว่าถูกต้องแล้ว
ประเด็นก็คือ การวาดภาพสีน้ำแต่ละภาพให้สีสันสดใสสวยงาม
ต้องวาดซ้ำหลายๆ ครั้งครับ เพื่อให้เราคุ้นเคยกับจังหวะของน้ำและสีที่ทำปฏิกิริยากัน
1 ภาพ ควรวาดซ้ำสัก 3-5 ภาพ แล้วภาพหลังๆ สีจะสดใสขึ้นครับ
หวังว่าคงมีโอกาสได้เห็นภาพอื่นๆ อีกนะครับ
^_^
kru-oui

โพสต์โดย Glassiena » ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 2:02 pm

รูปน่ารักดีค่ะ ชอบ งานศิลป์ต้องเป็นตัวของตัวเองอย่างที่พี่นางว่าค่ะ ที่เหลือก็ทำความคุ้นเคยกับการใช้สีแต่ละประเภท บวกกับเลือกสีที่สมดุลย์ แก้วเองก็ยังเลือกสีไม่ค่อยเก่งเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
Glassiena

โพสต์โดย marema » อาทิตย์ ต.ค. 11, 2009 12:02 pm

เจ้าของกระทู้ไปไหนเอ่ย ครูอุ๋ยมาตรวจงาน
marema

โพสต์โดย marema » พุธ พ.ย. 11, 2009 8:41 am

ขอบคุณค่ะ คุณwalayaที่ให้กำลังใจมารีม่า จะเอามาให้ดูค่ะ
marema

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ฝีไม้ลายมือ