ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

***[แกะสลักผัก-ผลไม้]***

ห้องนี้มีไว้ให้เพื่อนๆได้โชว์ฝีไม้ลายมือเย็บปักถักร้อย งานฝีมือต่างๆ ใครเก่ง ใครแน่ มือใหม่หัดทำ หรือมือเก๋าชั้นครู มีให้ดูที่นี่ค่ะ

โพสต์โดย tamaghot » ศุกร์ มิ.ย. 11, 2010 3:37 pm

รูปภาพ
<br><span style='color:red'>[[เป็นไปไม่ได้-ทำไม่ได้-หรือไม่ได้ทำ]]</span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
tamaghot
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2010 12:23 pm

เอาดอกไม้สวยมาฝากกันมั้ง
รูปภาพ
<br><span style='color:red'>[[เป็นไปไม่ได้-ทำไม่ได้-หรือไม่ได้ทำ]]</span>
tamaghot

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2010 12:42 pm

รูปภาพ
tamaghot

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2010 12:45 pm

รูปภาพ
tamaghot

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2010 12:47 pm

รูปภาพ
tamaghot

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2010 12:49 pm

รูปภาพ
tamaghot

โพสต์โดย tamaghot » พุธ มิ.ย. 30, 2010 6:58 am

ต่อภาค 2 ไปตามลิงค์นี้ครับ
<a href='http://www.kruaklaibaan.com/forum/index.php?showtopic=40611&st=0&#entry632883' target='_blank'>http://www.kruaklaibaan.com/forum/index.ph...=0&#entry632883</a>
tamaghot

โพสต์โดย watcharin » อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 9:42 am

แวะมาชื่นชมฝีมืออันยอดเยี่ยม ค่ะ

ขอเก็บภาพสวยๆไปฝากลูกศิษย์ืั้เว็บบ้างนะคะ

ขอบคุณค่ะ
watcharin
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 4:39 pm

watcharin เขียน: แวะมาชื่นชมฝีมืออันยอดเยี่ยม ค่ะ

ขอเก็บภาพสวยๆไปฝากลูกศิษย์ืั้เว็บบ้างนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ตามสบายครับ ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
tamaghot

โพสต์โดย fanta1973 » เสาร์ ก.ย. 04, 2010 8:55 pm

โอ้โห.....สวยมากมากเลยค่ะ คุณทามาก้อต แฟนต้า ห่างหายไปซะนานเลย เห็นแล้วก็อยากจะลองหัดทำลายม้วนมากกกกเลย ถ้าลงมือแล้วจะส่งการบ้านนะคะ
ผลงานทุกชิ้นสวยยยยยงามมมม มากเลยค่ะ เยี่ยมยอดที่สุดค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันน้ะค่ะ

สวัสดีค่ะ มารตี พี่ Noongoom ด้วยค่ะ สบายกันดีทุกคนนะคะ
BanChokDee.com
fanta1973
แม่ไข่ดาว พ่อไข่เจียว

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ ก.ย. 05, 2010 4:40 am

fanta1973 เขียน: โอ้โห.....สวยมากมากเลยค่ะ คุณทามาก้อต แฟนต้า ห่างหายไปซะนานเลย เห็นแล้วก็อยากจะลองหัดทำลายม้วนมากกกกเลย ถ้าลงมือแล้วจะส่งการบ้านนะคะ
ผลงานทุกชิ้นสวยยยยยงามมมม มากเลยค่ะ เยี่ยมยอดที่สุดค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันน้ะค่ะ

สวัสดีค่ะ มารตี พี่ Noongoom ด้วยค่ะ สบายกันดีทุกคนนะคะ

ขอบคุณครับที่เข้ามาชมผลงาน แล้วจะตั้งตารอการบ้านนะครับ
tamaghot

โพสต์โดย maneenang 2 » อาทิตย์ ก.ย. 05, 2010 9:05 am

คุณทามาก๊อตคะภาพกุหลาบสีชมพูนี่ทำจากมันแกวเหรอคะแล้วทำยังไงให้มันเป็นสีชมพูคะแล้วตรงกลีบเลี้ยงสีเขียวที่หุ้มดอกมันด้วยทำยังไงคะทื่งมากๆเลยช่วยบอกด้วยค่ะเพราะอยากจะเอากลับไปลองหัดทำบ้างจังรูปภาพ
maneenang 2

โพสต์โดย tamaghot » อาทิตย์ ก.ย. 05, 2010 1:18 pm

maneenang 2 เขียน: คุณทามาก๊อตคะภาพกุหลาบสีชมพูนี่ทำจากมันแกวเหรอคะแล้วทำยังไงให้มันเป็นสีชมพูคะแล้วตรงกลีบเลี้ยงสีเขียวที่หุ้มดอกมันด้วยทำยังไงคะทื่งมากๆเลยช่วยบอกด้วยค่ะเพราะอยากจะเอากลับไปลองหัดทำบ้างจังรูปภาพ

บอกแบบหมดเปลือกเลยแล้วกันนะครับ ตรงส่วนดอกกุหลาบใช้หัวไชเท้าทำครับ ชุบสีผสมอาหารแล้วแต่ต้องการสีอะไร ส่วนกลีบเลี้ยงและก้านไม่ยากเลยครับ เป็นกลีบเลี้ยงกุหลาบของจริงๆครับ เด็ดอกที่เน้องสาว้ยวแล้วทิ้งไปแล้วเอาลวดพันก้านให้แข็งแรงครับ
tamaghot

โพสต์โดย maneenang 2 » อาทิตย์ ก.ย. 05, 2010 10:00 pm

ต้องขอบคุณเป็นอย่างยิ่งเลยเพราะว่าเสาร์นี้ที่นิวซีแลนด์เค้าชวนไปร่วมงานของชมรมอนุรักษ์วัฒนธรรมไทยนืกอยู่ว่าจะทำอะไรไปร่วมงานแล้วให้ฝรั่งดูกันนะพอดีเราก็พอทำได้แค่ดอกไม้แกะสลักเล็กๆน้อยก็เห็นงานของคุณทามาก๊อตชิ้นนี้ชอบมากเลยค่ะว่าจะเอาลองไปทำดูสิ่งแรกไม่รู้จะหาสีย้อมได้รืเปล่าไม่รู้ค่ะหัวผักกาดขาวที่นี่ก็ไม่ค่อยแพงช่วงนี้ได้โอกาสเลยถ้ามีโอกาสได้ทำจะถ่ายภาพมาให้อาจารย์ทามาก๊อตดูนะคะ
maneenang 2

โพสต์โดย tamaghot » พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 2:41 pm

maneenang 2 เขียน: ต้องขอบคุณเป็นอย่างยิ่งเลยเพราะว่าเสาร์นี้ที่นิวซีแลนด์เค้าชวนไปร่วมงานของชมรมอนุรักษ์วัฒนธรรมไทยนืกอยู่ว่าจะทำอะไรไปร่วมงานแล้วให้ฝรั่งดูกันนะพอดีเราก็พอทำได้แค่ดอกไม้แกะสลักเล็กๆน้อยก็เห็นงานของคุณทามาก๊อตชิ้นนี้ชอบมากเลยค่ะว่าจะเอาลองไปทำดูสิ่งแรกไม่รู้จะหาสีย้อมได้รืเปล่าไม่รู้ค่ะหัวผักกาดขาวที่นี่ก็ไม่ค่อยแพงช่วงนี้ได้โอกาสเลยถ้ามีโอกาสได้ทำจะถ่ายภาพมาให้อาจารย์ทามาก๊อตดูนะคะ

รอดูผลงานอยู่คับ แม้เมื่อไรจะเอามาให้ดูซักทีหละคับ
tamaghot

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ฝีไม้ลายมือ