ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เชฟกระทะล่ำพาตะลุยงาน Makro Horeca 2014

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

เชฟกระทะล่ำพาตะลุยงาน Makro Horeca 2014

โพสต์โดย musclechef » เสาร์ พ.ย. 01, 2014 2:46 am

สวัสดีคร้าบเพื่อนๆ ผมเชฟกระทะล่ำเองนะครับ 30 ตุลาที่ผ่านมา เป็นฤกษ์งามยามดีที่ผมได้ไปงาน Makro Horeca
เพราะหวังจะไปท้าชิงแชมป์สุดยอดเชฟในการแข่งขัน Horeca Challenge

มาเริ่มกันตั้งแต่หน้างานเล๊ยยย

รูปภาพ

ถ่ายกะมาสคอทในงาน เป็นสิริมงคลก่อนแข่งคร้าบบ

รูปภาพ

เห็นมั้ยผมไม่หลุดธีมแน่นอน เพราะหัดทำจาน Signature เป็นเอกลักษณ์ของตัวเองมาตั้งหลายเดือนเพื่องานนี้
ใครยังไม่เคยดูคลิปทำอาหารสไตล์เชฟกระทะล่ำ คลิกไปติดตามได้ที่นี่เลยครับ
http://www.youtube.com/channel/UClkCBX8 ... P0Rdw/feed

รูปภาพ

แต่แล้วก็เกิดเรื่องเงิบบบครั้งใหญ่ เพราะพอไปยื่นเอกสาร เจ้าหน้าที่กลับบอกว่ารอบคัดเลือกแต่ละภาค
เค้าจัดแข่งกันไปนานแล้ว ที่แข่งขันในงานจะเป็นรอบชิงชนะเลิศ!!

ผมนี่..เงิบไปเลย

รูปภาพ

หลังจากตั้งสติได้ ก็คิดว่าไหนๆ ก็มาแล้ว ไปเดินดูงานก็ยังดีล่ะ

รูปภาพ

และนี่คือประมวลรูปงานที่ผมเก็บมาฝากกันครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

มาแวะโซนแข่งขันกันบ้าง..ผมเก็บไว้แวะมาลำดับสุดท้ายเพราะยังทำใจไม่ได้ที่สมัครไม่ทัน :(

รูปภาพ

แต่พอมาอยู่ในบรรยากาศนี้ ก็เกิดไฟครับ ครั้งนี้พลาดไป ครั้งใหม่ก็ยังมีโอกาสมาใหม่
ได้เห็นน้องๆ ไฟแรง ได้ชิมฝีมือน้องๆ เท่านี้ก็คุ้มแล้วครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

แล้วในที่สุด เชฟกระทะล่ำอย่างผม ก็ได้ เจอกับเชฟชุพล เชฟกระทะเหล็กในตำนาน ที่เคยท้าเอาไว้ในคลิป
นี่ถ้าพกเตามาด้วยคงจะได้ battle กันหน้างานไปแร้น 555 เชฟชุมพลแอบมาลูบกล้ามผมใหญ่เลย เก๊าเขิลน้า

รูปภาพ

แล้วเจอกันใหม่ครับ Makro Horeca ครั้งหน้า ผมจะไม่พลาดแน่ๆ ส่วนใครยังไม่ได้ไป ผมแนะนำให้ไปนะครับ
ในฐานะเชฟ และคนรักอาหาร เป็นงานที่ได้อะไรกลับบ้านค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว งานมีถึงวันที่ 2 พ.ย. นี้ที่ ฮอล 2 – 3 อิมแพ็คนะครับ :)
http://www.siammakro.co.th/makro_newsletter_horeca9.php

รูปภาพ
musclechef
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง