ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

หัดกล้องและท่องเที่ยว....ไปเที่ยวภาคตะวันตกของ Norwayกันค่ะ

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย singha » อังคาร ต.ค. 13, 2009 5:12 pm

ขอบคุณ สำหรับวิวสวยๆ มีโอกาศเมื่อไหร่จะไปเที่ยวมั่ง

รูปภาพ
singha

โพสต์โดย singha » อังคาร ต.ค. 13, 2009 5:15 pm

โอ้ย ขอโทษนะคะ ผิดพลาดทางเทคนิค
ไหนกลายเป็นอย่างนี้
singha

โพสต์โดย singha » อังคาร ต.ค. 13, 2009 5:16 pm

นี่ จะบอกว่าวิวสวยมากๆ ชอบรูปนี้
รูปภาพ
singha

โพสต์โดย anny » จันทร์ พ.ย. 30, 2009 9:49 am

ไม่ได้เข้ามานานเลย พอดีพักหลังนอกจากถ่ายรูปแล้วก็ไปสนใจพวกเมคอัพ แฟชั่น สวยๆงามๆไปด้วยค่ะ สนุกดี อิอิ

Isolabella - จะบอกว่าคุณปอนด์หน้าคล้ายๆเพื่อนแอนคนนึงเลยค่ะ ตกกะใจนึกว่าชีมาแถวนี้ 5555

ฟยอร์ด ...แปลง่ายๆแล้วกันเนอะ นึกถึงเวลาน้ำ(ต้องทะเลเท่านั้นนะคะ ^_^) เดินทางเข้าไปในแผ่นดิน
เพราะเกิดจากธารน้ำแข็งที่กัดเซาะแผ่นดิน(ช่วงที่ธารน้ำแข็งมันปกคลุมแผ่นดินแล้วถอยร่น+ละลายหายไป เป็นสิบๆครั้ง
กลายเป็นทางน้ำขนาดมหึมาขึ้นมา)

fjordที่นอร์เวย์จะยาวเป็นร้อยๆกิโลค่ะ บางทีจะเห็นเหมือนภูเขาีดีดตัวขึ้นมาจากทะเลเล่นๆซะงั้น ภูมิประเทศจะดูแรงๆค่ะ
สวยนะ สวยมาก แอนว่าสวยกว่าประเทศที่มีแต่ภูเขาอย่างเดียวอะ ธรรมชาตินี่ยิ่งใหญ่จริงๆเนอะ
ขับรถเลียบแล้วจะเห็นเหมือนสองฝั่งคลอง(ทะเล)
เพราะฟยอร์ดมันผ่ากลาง มานอร์เวย์มาในเมืองนี่ต้องบอกว่าเสียเที่ยว อะค่ะ ต้องมาลุยธรรมชาติค่า

ขอบคุณทุกท่านที่มาคอมเมนต์ค่า ^_^
<span style='color:purple'><span style='font-family:Optima'><b>... Just make me feel like a VIP<br>and let me shine for the world to see...</b></span></span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
anny
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง