ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Disneyland/Eiffel ประตูชัย กะ the Mueller

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:13 pm

หวัดดีค่ะ ทริปนี้พาพวกลูกลิงไป disneyland Paris กันมาค่ะ นั่งรถไฟจากดอยไปปารีสกันมา อ้วกจะแตก ก้อตก 6 ชั่วโมงได้ ก้อพี่เฒ่าน่ะสิคะ บอกนังรถไฟมันกว่า พวกเราซื้อ package disneyland 3 วัน 2 คืน รวมค่าตั๋วรถไฟ โรงแรมและค่าเข้าสวนสนุกนะคะ

แต่ที่ได้ไป ไอเฟล กะ ประตูชัยเนี่ย เพราะว่าโหน่งอยากขอไปเห็น อุตส่าห์มาถึงปารีสทั้งทีน่ะค่ะ แต่มันยังมีอีกหลายที่ๆปารีสที่่น่าสนใจ แต่เราเวลาน้อยกันมาก

อยากบอกว่า metro ที่ปารีสเนี่ยสับสนมากเลยค่ะ เสียเวลาตรงไอ้เจ้า metro เนี่ยนานมาก เพราะสถานีที่เราต้องออกเนี่ยมันปิด เราไปถามพนักงานเค้าว่าจะทำอย่างไร พนักงานก้อบอกผิดตลอด คือที่ปารีสเนี่ย เราไว้ใจไม่ได้แม้แต่เจ้าหน้าที่ขายตั๋วเค้าเลยน่ะค่ะ

ปารีสอาจมีอีกหลายมุมทีสวยงามนะคะ แต่สำหรับโหน่งแว๊ว โหน่งว่ามันวุ่นวายมาก มันยิ่งกว่ากรุงเทพพระมหานครอีกนะโหน่งว่า คนเยอะ วุ่นวายดี หมายถึงในเมืองนะคะ พอได้มาเห็นวิถีชีวิตคนที่นี่แว๊ว รู้สึกว่าตูกลับมาอยู่ดอยดีกว่าเยอะเลย

แบบว่า Metro ที่นี่เหม็นฉี่มากเลยน่ะค่ะ เก่ามากเลย สามีบอกว่ามันมีมานานแว๊ว มันก้อดูเสื่อมโทรมเป็นธรรมดา พี่อันเล็กบอกว่ายิ่งกลางคืนนะ น่ากลัวมาก อเล็กเคยนั่งตอนกลางคืนมีคนเมายาไรเงี๊ยะ

บ่นๆๆ คนในเมืองมากไปหน่อย ตามเด็กๆไปดู disneyland กันหน่อย ถือว่าสนุกค่ะ ชอบมาก เด็กๆเอนจอย โหน่งชอบร้านอาหารที่นี่ Mickey cafe มีตัวการ์ตูนเดินหลอกล่อเด็กดี ลูกๆพลอยเจริญอาหาร ถ้าอยากผลาญเงินของผู้ปกครองแนะนำให้มาดิสนีย์แลนด์เนี่ยแหละฮ่ะ เพราะทุกซอกทุกมุม มีแต่ของยั่วกิเลศเด็ก โชคดีนะลูกเราไม่ร้องเอาไร ก้อมีแต่นาตาลีได้ตุ๊กตา minny mouse มาตัวนึง 15 EUR ก้อโอเคเพราะเค้าเล่น
รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:14 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:15 pm

ทางเข้าสวนสนุก
รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:16 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:16 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:17 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:17 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:18 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:19 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:19 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:20 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:21 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:21 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:22 pm

รูปภาพ
naddyswiss

โพสต์โดย naddyswiss » อาทิตย์ เม.ย. 26, 2009 8:23 pm

รูปภาพ
naddyswiss

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง