ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ภาพประทับใจและรูปทริปเที่ยวไทยมาฝากค่ะ

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย ต้มแซ่บค่ะ » อาทิตย์ ส.ค. 23, 2009 9:25 pm

meawmark เขียน: ครอบครัวน่ารักมากๆ ฝากหยิกน้องมะลิที

ขอบคุณที่ชมค่ะ เปลี่ยนจากหยิกเป็นอย่างอื่นได้ใหมตัวเอง หยิกมันเจ็บอ่ะ อิอิ
เธอคือทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตฉัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้มแซ่บค่ะ
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย ต้มแซ่บค่ะ » อาทิตย์ ส.ค. 23, 2009 9:30 pm

Nok HI เขียน: ขอบคุณที่พาเที่ยวนะคะคุณตา รูปสวย ๆ มาก ๆ เลย
เห็นแล้วอิจฉาอยากไปเที่ยวเมืองไทยไว ๆ จังเลยต้องรออีกสามเดือนแน่ะจ๊ะ
งวดนี้ไปกันพร้อมหน้าพร้อมตา เห็นแล้วอบอุ่นมาก ๆ เลยค่ะ
น้องมะลิตัวโตมาก ๆ เลยจ๊ะน่ารักเชียวล่ะ

ขอบคุณที่แวะมาดูนะคะ สามเดือนเดี๋ยวก็ถึงแล้วค่ะ แป็ปๆเอง ไม่นานหรอกค่ะ มะลิตอนนี้ยืดตัวค่ะ ไม่ค่อยอ้วนเหมือนตอนเล็กๆแล้วค่ะ อย่าลืมแวะไปดูรูปที่ห้องลูกรักนะคะ ตาเอารูปใหม่เค้าไปลงแล้วค่ะ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
เธอคือทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตฉัน
ต้มแซ่บค่ะ

โพสต์โดย ต้มแซ่บค่ะ » อาทิตย์ ส.ค. 23, 2009 9:41 pm

nongmaxi เขียน: เดินทางเก่งจริงๆเลยนะคะ กะเตงเจ้าตัวเล็ก สุดแสนทรหดจริง
ตัวอ้อมเองตั้งแต่มีลูกไม่เคยที่จะไปเที่ยวไกลๆหรือนานๆกับเค้าได้เลย ลูกเค้าโวยวายและดูไม่ค่อยสนุกเหมือนเรา แล้วอ้อมเองก็ไม่สนุกหากลูกร้องไห้ อิจฉาคุณจริงๆเลย

ก็เป็นอย่างงี้ตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ อยู่บ้านตาพาเค้าออกไปเดินข้างนอกตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้วค่ะ แล้วตากับสามีจะไปเที่ยวต่างเมืองบ่อยๆค่ะ พาเค้าเดินทางตั้งแต่แบเบาะ อยากให้เค้าชินหน่ะค่ะ บางทีก็สงสารเค้าเหมือนกันค่ะ แต่ดูๆแล้วท่าทางเค้าจะชอบออกข้างนอกมากกว่าค่ะ พาไปไหนไม่หลับบนรถตลอดก็จะหัวเราะชอบใจตลอดเลยค่ะ ตอนนี้เค้าชินแล้วค่ะ ไปไหนก็สบายค่ะ เค้าจะไม่รู้สึกแปลกที่แล้ว นอนไหนก็หลับสบายค่ะ อิอิ
ต้มแซ่บค่ะ

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง