ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เที่ยวบ้านเรา แสนสุขใจ

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:43 am

Phailin เขียน: ตามเพื่อนไปเที่ยวตั้งแต่ตนจนอิ่มเลย อยากไปฮ่องกงอ่ะ หุหุ
แต่อยากได้เพื่อนสาวเป็นไกด์ จะได้พากินพาเที่ยวให้จุใจไปเลย อิอิ
ปีนี้ได้ไปแน่นอนเลย เพราะแฟนต้องออกไปแสตมป์วีซ่าก็มองไว้แล้วว่าตรงเป็นฮ่องกง อยากเห็นๆๆๆๆ

<span style='color:blue'>ไปเที่ยวให้ได้นะเจี๊ยบ ฮ่องกงที่เที่ยวก็พอมี กลับคราวที่แล้วเราอดไปเที่ยวดิสนี่ย์แลนด์เลย แอบเสียดายนิดๆ แต่ไว้คราวหน้าแล้วกัน อาหารอร่อยมากจ๊ะ</span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
แมงป่อง
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:45 am

กมลวัทน์ เขียน:
แมงป่อง เขียน: <span style='color:blue'>อันนี้ที่นี่เรียก ฝ่งจ๋าว ค่ะ นุ่มอร่อยมากๆ </span>

รูปภาพ

ฝ่งจ๋าว ขอสักสิบเข่ง จะไม่้ลืมพระคุณเลย แผล่บๆๆๆๆ

<span style='color:blue'>พี่ติงติงชอบฝ่งจ๋าวด้วยเหมือนกันเหรอคะ อิอิ อ้อไปหยําฉ่าทีไรก็สั่งแต่เจ้านี่แหละค่ะ เพราะอ่านภาษาจีนไม่ออก ฮ่าๆๆ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:48 am

ainsworth เขียน:
แมงป่อง เขียน: รูปภาพ

โอ พระเจ้า วัดเหมือนวังเลย สวยมากกกกกกกกกก

<span style='color:blue'>วัดสวยจริงๆค่ะคุณโจ๋ย แต่ก่อนไม่สวยอย่างนี้นะคะ กลับไปปีนี้ปรับปรุงและบูรณะ ได้งามกว่าที่คิดอีก นักท่องเที่ยวมาเที่ยวกันที่นี่เยอะเลยค่ะ ฝรั่งก็มาชมค่ะ อิอิ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:50 am

Jawan เขียน:
แมงป่อง เขียน: <span style='color:blue'>กลับ ตจวค่ะ ไปเยี่ยมคุณตาคุณยาย ที่ร้อยอ็ดค่ะ ข่อยเป็นลูกอีสานค่ะ อิอิ
ระหว่างทางเห็นพระองค์ใหญ่ค่ะ </span>

รูปภาพ

พระใหญ่นี่คุ้นๆค่ะ ใกล้ๆบ้านเรานี่เอง

ขอบคุณที่พาเที่ยวค่ะ ภาพวัดสวยๆงามๆทั้งนั้น ดูแล้วคิดถึงบ้านจังเลย

<span style='color:blue'>สงสัยพระองค์นี้จะอยู่โคราชหรือเปล่า จําไม่ได้จริงๆค่ะพี่วรรณ ขอบคุณที่เข้ามาเที่ยวด้วยกันจ้า</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:53 am

Little Bird เขียน: <span style='color:blue'>น้องอ้อจ๋า มีแต่ของอร่อยทั้งนั้นเลยน๊อ เห็นแล้วคิดถึงบ้านอย่างแรงนิ
กลับไทยคราวนี้เที่ยวคุ้มเลยเนอะน้องเรา วัดก็สวย ท้องฟ้าบ้านเราสดใสดีจัง
เรื่องอาหารยิ่งไม่ต้องพูดถึงใช่เปล่า ฮึ ได้แต่นั่งยิ้มน้ำลายไหลอยู่หน้าจอ อิอิ ขอบคุณค่ะน้องอ้อที่พาเที่ยวและภาพสวย ๆ มาฝากกัน กลับมาคราวนี้เพิ่มขึ้้นเยอะมั้ยจ๊ะ 55 แซวอ้อเล่นจ้า</span>

<span style='color:blue'>กลับคราวนี้คุ้มสุดๆเลยจ๊ะพี่โศ ไปเที่ยวมาหลายที่จริงๆ บางที่ก็ไม่ได้เอากล้องไปด้วย เสียดายเหมือนกันค่ะ ไม่ได้เก็บภาพมาทุกที่ แค่นี้ก็เยอะเอามาลงไม่หวาดไม่ไหวแล้วจ๊ะ อิอิ ขอบคุณพี่สาวที่ไปเที่ยวด้วยกันจ๊ะ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:57 am

chocolate เขียน: เห็นทริปนี้ของคุณอ้อ แล้วคิดถึงบ้านจัง อาหารก็น่าอร่อยมากๆเลยค่ะ

<span style='color:blue'>อิอิ ดีใจที่ชอบค่ะ ไว้คราวหน้าไปเที่ยวจะพยายามเอามาลงให้ชมกันประจําๆนะคะ ขอบคุณที่เข้าไปเที่ยวด้วยกันนะคะ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 6:58 am

อร่อยเหาะ เขียน: อู๊ย..น่าหม่ำ ทุกอย่างเลยค่ะ หวัดดีค่ะ ชื่อลิซ่าค่ะ แวะเข้ามาชมและชิมอาหาร ขอบคุณมาก ๆ น่ะค่ะ ทำให้หายคิดถึงบ้านเลยเรา

<span style='color:blue'>ขอบคุณค่ะ ตัวเองกลับมาแล้วก็ดูรูปที่ไปเที่ยวมาก็ยังคิดว่าเวลาชั่งผ่านไปเร็วเสียจริงๆ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:07 pm

pragsc เขียน: ขอบคุณที่พาเที่ยวน่าสนุกจัง
อยากไปมั้งเมื่อไหรหนอจะได้กลับบ้าน
เห็นแล้วทำให้คิดถึงบ้านอย่างแรงคะ

<span style='color:blue'>อิอิ ขอบคุณที่เข้ามาชมภาพด้วยกันค่ะ นานๆได้กลับทีก็เอาให้คุ้มๆเลย อิอิ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:08 pm

nongmaxi เขียน: ปีนี้ว่าจะไม่กลับเมืองไทยสักหน่อยมีคนถ่ายรูปสวยๆจากเมืองไทยทำให้คิดถึงบ้าน ฮือ ฮือ อยากกลับบ้าน

<span style='color:blue'>อิอิ ดูรูปอีกทีแล้วก็อดคิดถึงไม่ได้จริงๆค่ะ ขอบคุณที่ไปเทียวด้วยกันค่ะ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:11 pm

aey เขียน: เป็นทริปที่น่าสนุกและคุ้มค่าจังเลย..

เห็นแล้วอยากกลับไปเที่ยวกระบี่อีกสักครั้ง..

<span style='color:blue'>อยากกลับไปที่กระบี่อีกเช่นกันค่ะคุณaey กระบี่สวยมากและผู้คนน่ารักมากๆค่ะ มีโอกาสจะกลับไปอีกแน่นอนค่ะ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:12 pm

katai_123 เขียน:
แมงป่อง เขียน: <span style='color:blue'>เพื่อนๆเยอะแยะเลย หนุกหนานกันใหญ่</span>

รูปภาพ

ทะเลบ้านเราสวยจริงๆน๊อ....

<span style='color:blue'>สวยจริงๆค่ะพี่ต่าย จนไม่อยากกลับเลย เฮ้ออ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:14 pm

เอลิสา เขียน: <span style='color:purple'>โอ้วว....เห็นแล้วอยากกลับเมืองไทย คิดถึงบ้านอย่างแฮงงงง...
ไม่ได้กลับมาสองปี ทริปนี้พี่อ้อ พาเที่ยวสนุกจัง ขอบคุณที่พาเที่ยว
นะคะ สนุกและคิดถึงบ้านมากๆ แงๆๆๆ</span>

<span style='color:blue'>อิอิ คิดถึงเหมือนกันจ๊ะเอ้ ขอบคุณที่เข้ามาเที่ยวด้วยกันจ๊ะ</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:17 pm

Sasikarn เขียน: สวัสดีค่ะคุณอ้อ..ชื่อศศิกาญจน์ค่ะ (ขออนุญาตเรียกชื่อตามเพื่อนๆนะคะ)
เห็นรูปทุกรูปแล้วคิดถึงบ้านจังค่ะ ขอบคุณ คุณอ้อนะคะ ที่เอามาแบ่งปัน

..ศศิจะกลับไทยเดือนตุลาคมนี้ค่ะ จะไปพีพีเหมือนกันจ๊ะ ยังไม่เคยไปมาก่อนเลย เห็นรูปแล้วตื่นเต้นค่ะ อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆ...ศศิจองโรงแรมไว้แล้ว ชื่อ พีพี ไอร์แลนด์ คาบาน่า ค่ะ ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรบ้างเพราะไม่เคยไปมาก่อนเลย

<span style='color:blue'>สวัสดีค่ะคุณศศิกาญ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ พีพีไอร์แลนด์ คาบาน่า รู้สึกจะอยู่คนละฝั่งกับพีพีเดอะบีชรีสอร์ทนะคะ เพราะตอนจองโรงแรมก็เช็คผ่านๆมาเหมือนกันค่ะ คาดว่าคงจะโอเคนะคะ ยังไงคุณศศิกาญก็เที่ยวให้สนุกๆนะคะ ไปพีพีคุ้มค่าค่ะ ทะเลสวยงามมาก</span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:19 pm

ตนคอน เขียน: <span style='color:purple'>ภาพก็สวย สถานที่น่าสนใจ อาหารก็เลิศ ทั้งไทยและจีน เห็นแล้วได้แต่นั่งกลืนน้ำลาย ....</span>

<span style='color:blue'><span style='font-size:14pt;line-height:100%'>ขอบคุณค่ะ</span></span>
แมงป่อง

โพสต์โดย แมงป่อง » จันทร์ ก.ค. 20, 2009 9:20 pm

Orr เขียน:
แมงป่อง เขียน: <span style='color:blue'>ปูสดๆค่ะ เห็นแล้วก็อยากจัง เอิ๊กๆ</span>

รูปภาพ

<span style='color:red'>โอ้ อยากกินปูนึ่งจิ้มน้ำจิ้มจังเลยยย

ขอบคุณที่พาเที่ยวจ้าอ้อ</span>

<span style='color:blue'>อิอิ ชอบกินปูเหมือนกันเหรอจ๊ะพี่อ้อ ปูนึ่งเนี่ยเข้าท่าเลยเนอะ อร่อยไปอีกแบบ นึกแล้วอยากจังเล้ยยยย เหอๆๆ</span>
แมงป่อง

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง