ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

พิพิธภัณฑ์ลูฟร์..ปารีส

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย katai_123 » พุธ ต.ค. 07, 2009 1:16 pm

malinee2125 เขียน: อยากไปบ้างจัง

ปารีสเป็นเมืองที่โรแมนติกมากๆเลยค่ะ..ตึกรามบ้านช่องเขาเก็บรักษาได้ดีจริงๆ..มีโอกาศก็มาเที่ยวนะคะ
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » พุธ ต.ค. 07, 2009 1:18 pm

Phakdee เขียน: ปารีส โรม เวนิส สวิส คือ ที่ๆพี่ไหมอยากไปที่สุด ....ต้องมีสักวันต้องมีสักวัน (ร้องเป็นเพลงเลยแฮะเรา)
อิจฉาน้องสาวคนสวยจังได้เทียวบ่อยๆ พี่ไหมคงหาโอกาศไปบ้าง แต่ไม่มีเพื่อนร่วมทางเลย รอหลานโตก่อนดีกว่าน้อ

แต่ไม่แน่นะต่าย วันที่ 11 นี้ ลูกชายสามีจะมาเยิ่ยม พี่ไหมจะเอารูปให้เขาดูแล้วชวนไปเป็นเพื่อนถ้าจะดีแฮ่ะ

ขอบใจเด้อน้อง ที่เอารูปสวยๆมาให้พี่เกิดกิเลสนะจ้า

พี่ไหมทําได้อยู่แล้วละจ๊ะ...1ปีซื้อทัวร์เที่ยวสัก2-3ครั้งก็ไม่ทําให้พี่ไหมจนหรอกน๊อ...

หนูว่าใช้เป็นเที่ยวเป็นกินเป็น..พี่ไหมทําได้สบายๆ........
katai_123

โพสต์โดย katai_123 » พุธ ต.ค. 07, 2009 1:21 pm

ainsworth เขียน: ตามสาวสวยทั้งสองไปเที่ยวแล้วรู้สึกกระชุ่มกระชวยจังค่ะ
แต่งกายเข้ากับปารีสมากๆๆๆ ให้โลกเขารู้ว่าสาวไทยก็ไฮแฟชั่นเหมือนกันน๊า

เหอๆน้องโจ๋ย..พี่ก็แค่สาวฉันทนา2คนหลุดโลกบ้าๆบอๆพอได้มีเล่นไปเล่าให้หลานๆที่เมืองไทยฟังจ๊ะ
katai_123

โพสต์โดย Phakdee » พุธ ต.ค. 07, 2009 4:45 pm

katai_123 เขียน:
Phakdee เขียน: ปารีส โรม เวนิส สวิส คือ ที่ๆพี่ไหมอยากไปที่สุด ....ต้องมีสักวันต้องมีสักวัน (ร้องเป็นเพลงเลยแฮะเรา)
อิจฉาน้องสาวคนสวยจังได้เทียวบ่อยๆ  พี่ไหมคงหาโอกาศไปบ้าง แต่ไม่มีเพื่อนร่วมทางเลย รอหลานโตก่อนดีกว่าน้อ

แต่ไม่แน่นะต่าย วันที่ 11 นี้ ลูกชายสามีจะมาเยิ่ยม พี่ไหมจะเอารูปให้เขาดูแล้วชวนไปเป็นเพื่อนถ้าจะดีแฮ่ะ

ขอบใจเด้อน้อง ที่เอารูปสวยๆมาให้พี่เกิดกิเลสนะจ้า

พี่ไหมทําได้อยู่แล้วละจ๊ะ...1ปีซื้อทัวร์เที่ยวสัก2-3ครั้งก็ไม่ทําให้พี่ไหมจนหรอกน๊อ...

หนูว่าใช้เป็นเที่ยวเป็นกินเป็น..พี่ไหมทําได้สบายๆ........

เข้าใจพูดเน้อน้องสาวคนสวย... พี่ไหมก็วางแผนอยู่ทุกวันแหละจ๊ะต่าย
เราตัวคนเดียว ก็เตรียมการไว้ล่วงหน้าอยู่จ้า หลานโตพ่อแม่เขาพอมีเงินเก็บบ้างมีปัญญาดูแลลูกเขาเองพี่ไหมคงหมดห่วง คิดว่าอายุ 45 ป๊ำ อิฉันออกเทียวแน่ๆ
หวังว่าคงไม่เจ็บป่วยไปเสียก่อน ...45ปี น่าจะไม่มีปัญหากับการขึ้นรถลงเรือไปเหนือล่องใต้อิอิ
สาม สี พี่น้องต่ายน่ารักนะจ๊ะ ส่วนพี่ไหม 3 สีพี่น้องเข้าใกล้กันไม่ค่อยได้นิ เหมือนแต่ล่ะคนติดระเบิดเพลิง (แต่เราก็รักเมื่อห่างๆกัน)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Phakdee
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย katai_123 » พฤหัสฯ. ต.ค. 08, 2009 9:44 am

Phakdee เขียน:
katai_123 เขียน:
อิจฉาน้องสาวคนสวยจังได้เทียวบ่อยๆ  พี่ไหมคงหาโอกาศไปบ้าง แต่ไม่มีเพื่อนร่วมทางเลย รอหลานโตก่อนดีกว่าน้อ

เข้าใจพูดเน้อน้องสาวคนสวย... พี่ไหมก็วางแผนอยู่ทุกวันแหละจ๊ะต่าย
เราตัวคนเดียว ก็เตรียมการไว้ล่วงหน้าอยู่จ้า หลานโตพ่อแม่เขาพอมีเงินเก็บบ้างมีปัญญาดูแลลูกเขาเองพี่ไหมคงหมดห่วง คิดว่าอายุ 45 ป๊ำ อิฉันออกเทียวแน่ๆ
หวังว่าคงไม่เจ็บป่วยไปเสียก่อน ...45ปี น่าจะไม่มีปัญหากับการขึ้นรถลงเรือไปเหนือล่องใต้อิอิ
สาม สี พี่น้องต่ายน่ารักนะจ๊ะ ส่วนพี่ไหม 3 สีพี่น้องเข้าใกล้กันไม่ค่อยได้นิ เหมือนแต่ล่ะคนติดระเบิดเพลิง (แต่เราก็รักเมื่อห่างๆกัน)

โอ๊ยพี่ไหมแค่45เองยังมีแรงเดินแรงเที่ยวอีกนานค่ะ.....ส่วนพี่สาวก็มีทะเลาะกันมั้งตามธรรมดา
ก็เดี้ยวดีกันเดี้ยวทะเลาะ..แต่ตอนนี้แก่ๆกันหมดก็ไม่ได้ทะเลาะกันละ..แค่ดีพูดไม่เข้าหูก็เดินนี้สะอิอิ
katai_123

โพสต์โดย kaibicker » ศุกร์ ต.ค. 16, 2009 7:30 am

ตามไปเที่ยวด้วยคนจ้าต่าย พี่สาวต่ายมาเที่ยวหาเหรอจ๊ะ หน้าตาคล้ายๆกันเลยจ้า สวยหมดทุกคน แต่สวยกันคนละแบบจ้า...ไก่ก็ไปเที่ยวมาแล้วเหมือนกันจ้า ไปมาเมื่อสองปีที่แล้ว เราไปถ่ายรูปที่เดียวกันเลยจ๊ะต่าย แต่ไก่ไม่ได้เอารูปมาให้ดู ขอบใจนะจ๊ะต่ายที่พาเที่ยว และรูปสวยๆที่เอามาฝากด้วยจ้า ต่ายสบายดีนะจ๊ะ...
<br><br>....คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตก็จะเจอแต่สิ่งดีๆ....
ภาพประจำตัวสมาชิก
kaibicker
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง