ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เลค เฮฟเว่น รีสอร์ท แอนด์ ปาร์ค กาญจนบุรีจ้า

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย nookae » จันทร์ ต.ค. 12, 2009 2:33 am

Nok HI เขียน: เห็นรูปหลาย ๆ รูปขึ้นแล้วจ้าน้องเก๋..
ชอบน้ำตกเอราวัณมาก ๆ เลยยังไม่เคยไปเลยจ๊ะ
รีสอร์ทก็น่าพัก บรรยากาศดี สงสัยพี่ต้องรอไปทริปหน้า
เพราะทริปนี้โปรแกรมมันรัดดดดตัวเหลือเกิน หุหุหุ

<span style='color:green'>พี่นกลองไปเที่ยวนะกาญจนบุรี บรรยากาศดีมาก ๆ เลย ที่เก๋ไปตอนนั้นเค้าเพิ่งเปิด เดี๋ยวนี้สวยกว่าเยอะเลย</span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
nookae
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

โพสต์โดย nookae » จันทร์ ต.ค. 12, 2009 2:35 am

ตนคอน เขียน: <span style='color:red'>สวยมากเลยค่ะ พี่เคยไปล่องแพ และ นอนในแพ แบบปูเสื่อ
ตอนสมัยเรียนมหาลัย... ที่พักน่าสนใจมาก มีกิจกรรมหลากหลาย</span>

<span style='color:green'>ใช่เลยพี่นุช บรรยากาศสำหรับไปพักผ่อนจริง ๆ เงียบเป็นส่วนตัวมากเลยค่ะ</span>
nookae

โพสต์โดย nookae » จันทร์ ต.ค. 12, 2009 2:35 am

ทัพพี เขียน: <span style='color:green'>เห็นแล้ว...เห็นแล้ว..น่าเที่ยวจังเลยนะน้องเก๋ ยังไม่เคยไปเลยค่ะเมืองกาญจนบุรีเนี่ย ต้องเมมไว้ในลีสซะแล้ว ขอบคุณที่พาเที่ยวนะคะ </span>

<span style='color:green'>555 พี่ทัพพีลุ้นพอ ๆกะเก๋เลย กว่าจะได้ดู แต่มือใหม่ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยอ่ะ คราวหน้าแก้ตัวใหม่</span>
nookae

โพสต์โดย Jawan » จันทร์ ต.ค. 12, 2009 7:45 am

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ทริพสนุกๆ นะคะ
ดูภาพแล้วคิดถึงสมัยเป็นนักเรียน ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ ว่าไปมันก็นานโข(ปลงค่ะ เริ่มแก่แล้วเรา)

พี่เพิ่งกลับมาจากเมืองกาญจ อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง
ทุกครั้งที่กลับเมืองไทยต้องแวะไปพักอย่างน้อยสองคืน ไม่เคยเบื่อเลยเนอะ
<i><span style='color:green'>HAPPY talking happy talk..Talk about things you like to do..You've got to have a DREAM..If you don't have a DREAM...</span></i><br><span style='font-size:21pt;line-height:100%'><span style='font-family:Times'><span style='color:green'>How you gonna have a DREAM come true!!!!!</span></span></span>
Jawan
แม่ไข่กุ้ง พ่อไข่ปู

โพสต์โดย nookae » จันทร์ ต.ค. 12, 2009 9:30 am

Jawan เขียน: ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ ทริพสนุกๆ นะคะ
ดูภาพแล้วคิดถึงสมัยเป็นนักเรียน ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ ว่าไปมันก็นานโข(ปลงค่ะ เริ่มแก่แล้วเรา)

พี่เพิ่งกลับมาจากเมืองกาญจ อาทิตย์ที่แล้วนี่เอง
ทุกครั้งที่กลับเมืองไทยต้องแวะไปพักอย่างน้อยสองคืน ไม่เคยเบื่อเลยเนอะ

ที่กาญจนบุรี ที่เที่ยวเยอะจริง ๆ ค่ะ บรรยากาศสวย ๆ ทั้งนั้นเลย อย่างงี้พี่Jawan ก็เพิ่งกลับจากไทยสิคะเนี่ยะ เที่ยวจุใจเลยอ่ะจิ
nookae

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง