ครัวไกลบ้านได้ทำการปรังปรุงเวบไซต์ให้ใช้งานได้ง่ายขึ้นในระบบสมาร์ทโฟน และได้รวมข้อมูลเมนูอาหารและ สมาชิกจากทั้งเวบไซต์เก่าและใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกท่านไหนมีปัญหาไม่สามารถล็อกอินได้ ให้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดโดยคลิ๊กลิ้งค์นี้ ลืมรหัสผ่าน
ถ้าท่านใดมีชื่อสมาชิกมากกว่าหนึ่งชื่อแล้วต้องการรวมโพสทั้งหมดให้อยู่ในชื่อสมาชิกเดียว หรือมีปัญหาในการใช้เวบไซต์
สามารถส่งอีเมล์แจ้งรายละเอียดมาได้ที่ admin@kruaklaibaan.com หรือส่งข้อความได้ที่ user: sillyfooks

ถ้าชอบครัวไกลบ้าน อย่าลืมคลิ๊กไลค์เฟสบุ๊คให้ครัวไกลบ้านด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

กลับบ้าน...สั้นๆ แต่รู้สึกยาวนาน..

โลกเรานี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก ผู้คนมากมายอยู่ที่ไหนกันบ้าง อยากไปดู อยากไปเห็นเสียทุกๆแห่ง

โพสต์โดย Nok HI » เสาร์ ม.ค. 02, 2010 9:39 pm

<span style='color:blue'>ภาพที่เกาะพีพีสวยมาก ๆ เลยค่ะศศิ นกยังไม่เคยไปเลยไปใต้สุดก็แค่ภูเก็ตน้านกเค้าอยู่ที่นั่น...จริง ๆ เมืองไทยมีเกาะสวย ๆ เยอะยังไม่ได้ได้ก็หลายของกินก็อร่อยราคาก็ประทับใจ พูดแล้วคิดถึงบ้านอีกล่ะ ฮิฮิ</span>
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nok HI
แม่ไข่หวาน พ่อไข่เค็ม

โพสต์โดย Sasikarn » เสาร์ ม.ค. 02, 2010 10:17 pm

Nok HI เขียน: <span style='color:blue'>ภาพที่เกาะพีพีสวยมาก ๆ เลยค่ะศศิ นกยังไม่เคยไปเลยไปใต้สุดก็แค่ภูเก็ตน้านกเค้าอยู่ที่นั่น...จริง ๆ เมืองไทยมีเกาะสวย ๆ เยอะยังไม่ได้ได้ก็หลายของกินก็อร่อยราคาก็ประทับใจ พูดแล้วคิดถึงบ้านอีกล่ะ ฮิฮิ</span>

ใจหวิวๆคะนก ไม่รู้ศศิคิดไปเองเหรือเปล่า

เรื่องมันยาว (บวกกับ คนเล่าเรื่องไม่เก่ง)

เมื่อเดือนตุลาที่ผานมาศศิไป พีพีมา ก็อย่างที่เห็นในรูป

โรงแรมสวยดีค่ะ พนักงานดีมากๆ ทะเลสวยที่สุดในโลก(คิดเอง)

แต่เจอสิ่งต่างๆที่เหนือความคาดหมายค่ะ (ไม่ได้เจอสิ่งนั้นที่โรงแรมนะคะ อย่าตกใจไป)
Sasikarn
แม่ไข่ยัดไส้ พ่อไข่ลูกเขย

โพสต์โดย laboomguus » อาทิตย์ ม.ค. 03, 2010 2:00 pm

หวัดดีค่ะพี่ศศิ ถ้าเห็นหน้าพี่ศศิแล้วไม่รู้ว่าพี่ศศิอายุเท่าไหร่ บูมนึกว่าพี่ศศิอายุเท่าบูมซะอีกนะ จริงๆค่ะไม่ได้ล้อเล่นน้าาา
อ้อ อิอิอิ เรื่องขาาาาาา หูยยยยยยยย แสงช่วยทำให้ขามันขาว เรียว ดูดีเฉยๆค่ะ จริงนะคะ บูมก็ไม่ได้ทำไรนอกเหนือจากนั้นเลยค่ะ ปรกติบูมเป็นคนผิวแห้ง บูมก็ทาครีมทั่วตัวทุกวันเลยค่ะ แต่ที่ขาเรียว เพราะกล้องมันหลอกแน่ๆเลย
5555ส่วนเรื่องหน้าาาา พี่ศศิไม่น่าถามเล้ยยยยย พี่ศศิน่ะสวยๆๆๆมากๆอยู่แล้วนะคะ จริงๆ ไม่ได้โม้น้าาาาาาา :)
laboomguus
แม่ไข่ตุ๋น พ่อไข่ต้ม

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ท่องไปในโลกกว้าง